• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Mấy bác dùng sen xe có bị lỗi dò điện ko? mình cắm sạc mà chân chậm đất là thấy tê tê hix. Và do bị dò điện nên khi dùng cảm ứng mà tay ko chạm vào máy là cảm ứng bị loạn! Hỏi cellphones thì bảo là lỗi chung không đc bảo hành. Mới mua máy đc 2 hôm chẹp! :|:|:|:|

dò điện thì là có vì vỏ em nó bằng kim loại và nó có để cả phần sóng sánh nữa nên k tránh đc
còn khi sạc mà cảm ứng loạn thì bác xem cái cái sạc xem có phải sạc zin k ????
máy mình có dò điện ( khi đang sạc nghe điện thoại thì viền loa chạm vào tai hơi tê tê )nhưng mình dùng cảm ứng vẫn bình thường

Bác thử sạc pin rùi ko chạm vào máy, chi dùng ngón tay test màn hình cảm ứng bằng multitouth ví test xem có bị loạn ko?

Mấy bác dùng sen xe có bị lỗi dò điện ko? mình cắm sạc mà chân chậm đất là thấy tê tê hix. Và do bị dò điện nên khi dùng cảm ứng mà tay ko chạm vào máy là cảm ứng bị loạn! Hỏi cellphones thì bảo là lỗi chung không đc bảo hành. Mới mua máy đc 2 hôm chẹp! :|:|:|:|

Xạc pin mà bị rò điện và loạn cảm ứng thì đúng là cái xạc của bạn có vấn đề rồi. Rò điện thì mình chưa biết. Nhưng bệnh loạn cảm ứng khi xạc là do xạc không cung cấp nguồn ổn định nên cảm ứng bị loạn khi xạc. Bạn bảo bọn bán hàng nó đổi cho cái xạc khác đi.

Xạc pin mà bị rò điện và loạn cảm ứng thì đúng là cái xạc của bạn có vấn đề rồi. Rò điện thì mình chưa biết. Nhưng bệnh loạn cảm ứng khi xạc là do xạc không cung cấp nguồn ổn định nên cảm ứng bị loạn khi xạc. Bạn bảo bọn bán hàng nó đổi cho cái xạc khác đi.

mấy máy HTC mới nó tích hợp vào vỏ máy nhiều thành phần sóng sanh có dùng điện mà bác nên khi cắm có rò ra thật
mình bị tê tai suốt vì cái tội vừa sạc vừa nghe dth nhưng chưa gặp loạn cảm ứng như bác này bao h
chắc cái sạc bác này bị luộc rồi

Cho mình hỏi là máy mình đã unlocked, s-on, liệu đã update được qua OTA chưa nhỉ

Có bạn nào bị lỗi 3G k nhỉ. Mình thấy bật 3G lúc được lúc k ấy, chả hiểu lỗi gì, chán quá. Dùng e này có vẻ k ổn định lắm

Cho mình hỏi là máy mình đã unlocked, s-on, liệu đã update được qua OTA chưa nhỉ
Ông bạn đang ở đâu mà đòi update qua OTA thế ? thị trường Châu Á hiện tại chưa có bản update nào hết à nha. UNLOCK thì nghỉ up qua OTA ạ.

Các bác cho e hỏi là e dùng HTC Sen XE,máy đã root, dùng rom gốc cài phần mềm Setcpu v2.3.02. Thế nào mà cài xong, vào phần mềm,tab Main, chỉ thấy max Cpu là 528mhz là thế nào nhỉ. Bác nào chỉ giúp e setting cái phần mềm này cái.

Ông bạn đang ở đâu mà đòi update qua OTA thế ? thị trường Châu Á hiện tại chưa có bản update nào hết à nha. UNLOCK thì nghỉ up qua OTA ạ.

thế à. Thì máy mình bản châu âu mà. Chắc là cũng sắp rồi. Giờ muốn không unlock nữa thì thế nào nhỉ. Máy mình lúc mua đã có unlock rồi mới chán chứ. Mình khoái dùng rom nguyên bản của nó hơn

Các bác cho e hỏi là e dùng HTC Sen XE,máy đã root, dùng rom gốc cài phần mềm Setcpu v2.3.02. Thế nào mà cài xong, vào phần mềm,tab Main, chỉ thấy max Cpu là 528mhz là thế nào nhỉ. Bác nào chỉ giúp e setting cái phần mềm này cái.

Bạn qua đây lấy file text này về,chép vào thẻ nhớ.Chạy SetCPU nó hỏi bạn chọn cài đặt từ đâu thì bạn chọn từ file text vừa copy vào là có ngay các giá trị MIN MAX luôn.Ở giá trị MIN bạn nên chọn:192.Còn giá trị MAX thì tuỳ nhu cầu sử dụng của bạn.

hướng dẫn dùm mình cách re-unlocked với mọi người ơi
Hình như ông bạn này là người đặt câu hỏi về boot thì phải nhỉ ? theo như hình chụp thì máy của bạn nó cảnh báo lỗi an ninh khi bạn cố gắng sửa đổi S-off thành S-on và không cho phép bạn can thiệp vào boot nữa đúng không ? bạn đã thử up lại Rom ship chưa ? up bằng Rom exe trên máy tính ấy ? có được không ? cứ tắt máy đi, bật lên là vào boot luôn, không vào được bên trong ah ? đã có cảnh báo lỗi boot khi mà S-on trở lại rồi mà cứ cắm đầu vào nghịch. cái tội này là tội không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng đây mà. Xin chia buồn. đem lên HTC care xem bọn nó repair lại được không ? nếu không thì để mà làm chặn giấy.

hướng dẫn dùm mình cách re-unlocked với mọi người ơi

To re-lock your bootloader, in the command prompt, type: fastboot oem lock.
Note: This will not restore the factory default lock, but will simply re-lock the bootloader so no further changes can be made. Furthermore, if you want to unlock your bootloader again, simply repeat step 12 with your original unlock key file to unlock your phone again.

Hình như ông bạn này là người đặt câu hỏi về boot thì phải nhỉ ? theo như hình chụp thì máy của bạn nó cảnh báo lỗi an ninh khi bạn cố gắng sửa đổi S-off thành S-on và không cho phép bạn can thiệp vào boot nữa đúng không ? bạn đã thử up lại Rom ship chưa ? up bằng Rom exe trên máy tính ấy ? có được không ? cứ tắt máy đi, bật lên là vào boot luôn, không vào được bên trong ah ? đã có cảnh báo lỗi boot khi mà S-on trở lại rồi mà cứ cắm đầu vào nghịch. cái tội này là tội không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng đây mà. Xin chia buồn. đem lên HTC care xem bọn nó repair lại được không ? nếu không thì để mà làm chặn giấy.

hix, đúng rồi bác ạ.Sao tự nhiên em lai ngu thế k biết. K biết giờ có sửa đc k nữa

mình cứu được em nó rồi bạn ạ. Thaks các bạn đã hướng dẫn mình nhiệt tình. Có điều bootloader của em nó bây giờ là unlocked, s-on, hboot 1.27.0000. Với Hboot thì chả có cách nào downgrades xuống 1.18 để s-off, vì revolution chỉ hỗ trợ đến hboot 1.18 là kịch. Đúng là 1 phút ngu dại, ôm hận cả đời. HIx. Giờ thì chả s-off được em nó nữa rồi. Chả vọc vẹc gì được nữa. Hix. Chán

To re-lock your bootloader, in the command prompt, type: fastboot oem lock.
Note: This will not restore the factory default lock, but will simply re-lock the bootloader so no further changes can be made. Furthermore, if you want to unlock your bootloader again, simply repeat step 12 with your original unlock key file to unlock your phone again.
Cái này là Relock lại bác ơi, còn bạn kia là S-on trở lại mà. có mấy người tèo vì S-on lại rồi mà.

mình cứu được em nó rồi bạn ạ. Thaks các bạn đã hướng dẫn mình nhiệt tình. Có điều bootloader của em nó bây giờ là unlocked, s-on, hboot 1.27.0000. Với Hboot thì chả có cách nào downgrades xuống 1.18 để s-off, vì revolution chỉ hỗ trợ đến hboot 1.18 là kịch. Đúng là 1 phút ngu dại, ôm hận cả đời. Giờ thì chả s-off được em nó nữa rồi. Chả vọc vẹc gì được nữa. Hix. Chán
Chúc mừng nha. lần sau làm gì thì nên hỏi ý kiến mọi người xem sao đã rồi hãy làm nếu như không rành việc đó, tránh trường hợp hỏng máy vì 1 phút nông nổi. cả chục triệu chứ ít gì ?

E vừa chuyển sang Sen XE, Máy co1 Hboot : 1.18.0000 / S-OFF / LOCKED. E nên làm bước nào để có thể cài rom cook, root????

Back