• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Hiện tại vẫn bình thường anh ơi. Em thấy unlockbootloader trên htcdev không có khác gì mấy so với lúc chưa unlock. Chỉ có điều là tốn công cài lại phần mềm thui.
Làm theo hướng dẫn dưới để cài Recovery nhé...

1 - Download RecoveryManager về.
2 - Bật USB Debugging và cắm vào PC ở chế độ Charge only.
3 - Chạy RecoveryManager, bấm Start, chọn Download a recovery, chọn HTC Sensation, chọn CWM 5.0.2.0 (Pyramid), tích vào ô I agree... và bấm Download selected Recovery and Flash it.
4 - Sau khi flash xong chương trình sẽ hiện cửa sổ có 3 lựa chọn Yes, No, Cancel, đoạn này bạn nhớ chọn No (nếu bạn chọn 2 cái kia thì sẽ ko cài được đâu nhé), sau khi chọn xong thì điện thoại sẽ tự reboot lại vào recovery.

Các bác cho em hỏi là làm thế nào để xem máy của mình là bản châu á hay châu âu ạ. Máy của em là HTC Sensation 4G.
Số seri của em là: SH176T503181
Imei: 355066045989573

Các bác cho em hỏi là làm thế nào để xem máy của mình là bản châu á hay châu âu ạ. Máy của em là HTC Sensation 4G.
Số seri của em là: SH176T503181
Imei: 355066045989573
Dựa vào mã CID nhé bạn, để biết mã CID thì bạn lên Google Play tải ứng dụng Android Terminal Emulator về sẽ biết ngay.

Máy em đã Root, S-off, Recovery nhưng chưa Unlock botloader và khi Super Cid ở máy tính đã báo thành công nhưng khi kiểm tra ở điện thoại thì vẫn là Cid cũ, em thử đi thử lại vẫn vậy.
Em đã cài bản room Android Revolution HD™ 6.6.7| ICS | High Quality & Performance | XE Sense 3.6
Bây giờ em muốn trờ về Room gốc của máy thì fải làm thế nào ạ?

Máy em đã Root, S-off, Recovery nhưng chưa Unlock botloader và khi Super Cid ở máy tính đã báo thành công nhưng khi kiểm tra ở điện thoại thì vẫn là Cid cũ, em thử đi thử lại vẫn vậy.
Em đã cài bản room Android Revolution HD™ 6.6.7| ICS | High Quality & Performance | XE Sense 3.6
Bây giờ em muốn trờ về Room gốc của máy thì fải làm thế nào ạ?
Máy bạn chưa Unlock Bootloader thì cứ úp Ship Rom bình thường thôi (qua kết nối với PC hay qua thẻ nhớ).

e kiểm tra máy mình CID là HTC__621 chạy bản rom gì bây h`? là sao biết CID của mình phù hợp với bản rom đó có cái list nào hướng dẫn cụ thể về cái CID ko nhỉ e hơn ngu cái vụ này

e kiểm tra máy mình CID là HTC__621 chạy bản rom gì bây h`? là sao biết CID của mình phù hợp với bản rom đó có cái list nào hướng dẫn cụ thể về cái CID ko nhỉ e hơn ngu cái vụ này
CID HTC_621 là Asia_Taiwan (Đài Loan) nên bạn chọn những bản Ship rom Asia_TW nhé.

Hôm qua em vào Facebook qua Facebook for Android trên market thì nó cứ bảo thế này, Em không thể nào xóa biểu tượng này đc. Em ấn vào chọn đồng í thì nó vẫn như thế. Aj chỉ em cách xóa đc không ạ?

Hôm qua em vào Facebook qua Facebook for Android trên market thì nó cứ bảo thế này, Em không thể nào xóa biểu tượng này đc. Em ấn vào chọn đồng í thì nó vẫn như thế. Aj chỉ em cách xóa đc không ạ?

Bạn cần bật dùng 3G vào facebook là hết thôi nhé :D

Last edited by a moderator:
cũng tùy mạng ,khi login vao FB nó sẽ thông báo như trên, thường thi Friend Stream hay báo lỗi ko synch đc như trên, có lẽ do host trong fb

Trên Sense 4.0 có chức năng Clear (cạnh Settings) trong đây nên khi có các thông báo dạng này thì nhấn Clear là nó bay ngay...:D

Em ấn Clear rồi nhưg cái này vẫn không mất ạ

Cái này là do không đồng bộ đc Facebook với cái Friend Stream thôi.
Chính xác lỗi này là do mạng bạn đang sử dụng. Mình bị lỗi này khi sử dụng Wifi, chuyển qua 3G thì hết luôn.
Nhiều lúc hôm nay không đc nhưng kệ nó ngày mai nó lại đồng bộ đc.

Sao fb của bác lại là black fb nhỉ? Khác gì bản thường ko bác ơi?:D

Back