• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
bạn LongNhi88 cho mình xin link download của Rom Exec gốc 2005 luôn đi, cám ơn nhiều.

để sử dụng cái task manager cho ổn định theo mình nên chọn chức năng "tắt chương trình bằng cách nhấn và giữ "X" - End program...." hơi lâu một xíu thôi mà. Qua sử dụng mình thấy rất ổn định. Nếu không thì cài Pocket Plus vào. Sẽ OK thôi

bác cho hỏi bản rom gốc đó hình như là Radio 1.09 thì phải, nếu mình up Radio lên Radio 1.14 thì có hoạt động tốt không? bản Radio 1.09 tớ thấy sóng không được khỏe.
thêm nữa là up lại Radio thì máy có HR lại không?

bác cho hỏi bản rom gốc đó hình như là Radio 1.09 thì phải, nếu mình up Radio lên Radio 1.14 thì có hoạt động tốt không? bản Radio 1.09 tớ thấy sóng không được khỏe.
thêm nữa là up lại Radio thì máy có HR lại không?
Theo Mình bản Radio 1.14.10 là tốt trong các bản Radio Mình đã dùng qua và Up Radio chỉ cần SR thôi Bạn ạh.

Theo Mình bản Radio 1.14.10 là tốt trong các bản Radio Mình đã dùng qua và Up Radio chỉ cần SR thôi Bạn ạh.

radio 1.14 nói chung là cũng tốt nhưng 1.14 là radio dành cho châu Âu bác ah.hiện nay ở VN thì radio 1.11 là tôt nhất .

radio 1.14 nói chung là cũng tốt nhưng 1.14 là radio dành cho châu Âu bác ah.hiện nay ở VN thì radio 1.11 là tôt nhất .

Âu hay Á không quan trọng đâu bạn ạ.Máy sóng khỏe hay không cũng là do phần cứng máy bạn nữa,radio theo mình thì sóng khỏe hơn hay không chỉ là do độ tương thích của Radio đó với máy của bạn ra sao.Radio 1.09 là tương thích tốt nhất,còn bạn cứ thử 1.14 xem sao?Chưa thử thì chưa nói jì trước đc

theo kiểm nghiệm thực tế của mình , sử dụng mobifone với supersim thì bản rom 1.14.10 rất hay mất sóng, searching chậm khi vào vùng sóng yếu, trong thang máy, còn bản 1.11 thì cực kỳ ít gặp hiện tượng trên, nên up lên 1.11 bạn ạ, mình từ 1.09 lên 1.14 lại tụt về 1.11 đấy

Còn theo ý kiến của Mình thì bản Radio 1.14.10 là tốt nhất, bản Radio 1.11 thì sóng phập phù lắm, có khi sóng đứng cùng một vị trí thì đầy, chỉ cần bỏ vào túi quần móc ra là thấy tụt xuống zero và hay bị treo nữa.

Còn theo ý kiến của Mình thì bản Radio 1.14.10 là tốt nhất, bản Radio 1.11 thì sóng phập phù lắm, có khi sóng đứng cùng một vị trí thì đầy, chỉ cần bỏ vào túi quần móc ra là thấy tụt xuống zero và hay bị treo nữa.

Bác xem lại thế nào chứ,em và nhiều người đã dùng và đều nhất chí rằng Radio 1.11 đối với Uni là ổn định nhất rồi.Và chưa có bị hiện tượng đang đầy mà nhét vào túi là mất hết sóng đâu.Thân!

theo kiểm nghiệm thực tế của mình , sử dụng mobifone với supersim thì bản rom 1.14.10 rất hay mất sóng, searching chậm khi vào vùng sóng yếu, trong thang máy, còn bản 1.11 thì cực kỳ ít gặp hiện tượng trên, nên up lên 1.11 bạn ạ, mình từ 1.09 lên 1.14 lại tụt về 1.11 đấy

Bạn cho mình link 1.11 đc không ? mình tìm trên diễn đàn k thấy, và cũng không biết down ở đâu

Tks

cuunon2005@yahoo.com online giời hành chính

Sau khi em up xong bản rom mới của pdaviet thì rất thích vì bản rom này có hiệu năng sử dụng cao, thấy pin được rất lâu. Nhưng không biết các bác có gặp hiện tượng khi sử dụng phone và 1 số mục hơi chậm ko ạ ( khi sử dụng hard keyboard của máy để nghe và dập máy)

Em mới Up AKU_3.5_v1.01.01_PDA thì thấy sao Bluetooth ko gửi hoặc nhận file dc ? E lấy máy Sony search với Exec thì Sony ko tìm thấy thiết bị , có phải là lỗi của bản Rom này ko ạ??
Mong nhận dc sự hướng dẫn!!! Thanks.

Em mới Up AKU_3.5_v1.01.01_PDA thì thấy sao Bluetooth ko gửi hoặc nhận file dc ? E lấy máy Sony search với Exec thì Sony ko tìm thấy thiết bị , có phải là lỗi của bản Rom này ko ạ??
Mong nhận dc sự hướng dẫn!!! Thanks.

Bản này là bản Rom do Mod Anh Tú Build lại,đây là bản ROm 2k5 rất Cool,mình vẫn đang dùng bản đó nè bạn.Gửi nhận File ngon lành.Lí do máy Sony không tìm được PPC của bạn,thì có thể là thế này:
Bạn vào StartMenu>>>>>>Settings>>>>>Connections>>>>>>Beam,bạn tích vào dấu tích trong đó nhé.
Khi bạn bật BL lên,thì bạn phải tích cả vào 2 ô Turn On và Discovery nhé.Nếu tích vào mỗi ô Turn On thôi thì sẽ không được đâu.
Bạn làm lại thử xem nhé.Thân!

confirm nemmatlanh :)
bản 2.01.01 của PDAViet hiện tại là bản rom ổn định và nhanh nhất, nhẹ nhất trong các bản rom 2k5 bây giờ, rất hài lòng về nó, chưa có gì phàn nàn cả :)

đang test mây bản W6 nhưng mà có vẻ không thuận lợi lắm, chắc là phải quay về W5, vì bản W6 hay lỗi lắm, chỉ được mỗi cái là hình đẹp

Status
Không mở trả lời sau này.
Back