• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
cho Hỏi thăm anh Quang Tí nhe, Hình như bản rom Helmi 1.2 đ4 RA CÁCH ĐAY MẤT BỮA rồ phải khong anh quang

Đúng vậy rom của helmi đã ra được mấy hôm rồi nhưng trên diễn đàn chưa ai giới thiệu cả nên Man giới thiệu cho các bạn chưa biết đó mà...!

Chúc vui...!

Bản Helmi v1.2 mới ra hôm qua!

Link trên của Tom_codon có pass là xda nha!

Helmi 1.2

Bản ROM Helmi AKU 3.3 v 1.2 đã được Helmi up lên từ ngày 4/12.
Nếu đọc được tiếng Anh, các bạn có thể đăng ký vào trang http://forum.xda-developers.com. Ở đó thảo luận mọi vấn đề liên quan đến các dòng máy HTC, và các bản ROM cho Universal đều được up lên đó, có đăng ký là tải về thoải mái.

Các link down ROM Helmi 1.2 và Indra Beta6 sao không down được các bác ơi? Xem lại link để cho anh em down với.
Thanks!!!

HELMI BETA 1.2

Đánh giá: Sau khi sử dụng 2 ngày thì máy vẫn hoạt động với tốc độ rất nhanh, dù cài rất nhiều ứng dụng nhưng máy vẫn chạy rất ổn định, âm thanh đã thực sự đổi khác rất nhiều, tuy nhiên vẫn còn một số khuyết điểm sau:
- Vẫn còn nhiều ứng dụng dư thừa, thư mục Extra vẫn để vài link không phù hợp, nhạc chuông thì chỉ sử dụng được vài loại.
Mức độ hỗ trợ PM Việt của Helmi 1.2 tốt, tuy nhiên PM VNTyping 1.1 vẫn không sử dụng được, không hiểu tại sao.

Helmi 1.2

Tôi cũng dùng Helmi 1.2 2 ngày rồi, thì thấy VnTyping 1.1 chạy được.
Tuy nhiên có một vấn đề là khi vào GPRS, nó cứ tìm mãi mà không kết nối được. Khi đó mà có điện thoại gọi đến, mình bấm nút nhận cuộc gọi thì phần phone có thể sẽ bị treo, sau đó người khác gọi đến thì người gọi vẫn nghe chuông, nhưng máy mình không đổ chuông (không có một dấu hiệu gì báo đang có người gọi đến), phải reset lại mới dùng tiếp được.

Mình cũng đã sài được 2 ngày rồi cũng có nhận xét giống các bạn vậy, nhưng vẫn không dùng được bàn phím ảo bằng tiếng việt. Có Pro nào đã nghiên cứu được chưa, ngoài ra khi chạy ứng dụng Inersoft addressbook có điện thoại gọi đến no không load được

em cũng đang dùng Helmi 1.2 đầu tiên là cài VnTyping bản 1.0 rồi Cr++k nó lên 1.1 là xài tốt mà anh.:D:D:D:D:D

bác anh tú lay rom o dau ma có extrom the mình dơn ve tren dien dàn up len không có extrom

Bác Tú có thể cho link để anh em cùng sài với, mình dùng rom Helmi mà mở lên không thấy gì chứng minh hết hà. Có bác nào đã uprom lên bản Indra beta6 chưa cho em xin vài nhận xét với. Nhưng khi dùng bản Helmi 1.2 rồi thấy ok lắm đó, nhưng nếu tác giả bỏ đi vài soft thừa thì tốt nhất

ROM AKU3

Một vài kinh nghiệm riêng khi sử dụng ROM AKU3:
- Tôi đã dùng thử cả Indra và Helmi thì thấy cả 2 đều thỉnh thoảng có trục trặc với việc kết nối GPRS dẫn đến treo phần phone khi có người gọi đến và phải reset lại.
- RAM Helmi còn nhiều hơn RAM Indra.
- ROM Helmi có vẻ đỡ tốn pin hơn ROM Indra.
- Bàn phím cứng VnTyping chạy tốt khi vừa up ROM xong, chưa cài các phần mềm khác. Sau khi cài đủ phần mềm thì không dùng được nữa. Khi đó tôi thử cài lại VnSysFonts thì lại dùng được bình thường.

Bận quá chưa Up thử bản Indra mới nên chưa biết thế nào ?!. Nhưng hầu hết các lỗi mà các bạn nêu trên mình hâu như chưa gặp qua, mình chỉ gặp lỗi không hỗ trợ bàn phím Tiếng Việt của Helmi thôi !. Vấn đề này mình đang nghiên cứu phần Res của AKU để tìm cách khắc phục !.

@PhamQuang : Cảm ơn anh đã nhắc nhở !. Em cũng biết và hiểu nên sẽ không thêm các phần mềm thương mại vào ROM đâu anh, và em sẽ hạn chế các Soft Extras trong ROM !.
@tom_codon, AnhTu : Thanks rất nhiều vì đã giúp mình trong việc build ROM !.

Để tránh các trường hợp lỗi xảy ra như với các bản rom mới thì Baoduyat nên build từ Idra hoặc build trực tiếp từ Rom gốc imate1.90.96 sẽ không gẫy lỗi chứ vẫn đi theo rom của helmi thì các lỗi sẽ lại tiếp diễn thôi.Vì đến chính tác giả còn chưa fix được những lỗi mà mình mắc phải nữa là.Mình đã biết sai chỗ nào mà fix đâu..!
Nếu build từ 1.90.96 thì lấy 2 file bắt đầu bằng "She" để vào Extedrom khi cài xong windows copy vào sẽ có giao diện của helmi hoặc idra.Nếu mà không muốn copy thủ công thì có thể làm CAB
Với module là 3 file đó phần res anh search trong default.hv với khóa từ là shere sẽ thấy khóa res.Copy cái đó vào notepad save lại với dạng Reg rồi add vào CAB bằng win CAB.Sẽ được CAB để cho vào Exted rom để thay đổi giao diện...!
Cái MMS muốn gỡ bỏ cho nhẹ thì không có cách nào đơn giản hơn là copy tất cả module của MMS copy đè lên cái cũ.Sau đó copy lần 2 tất cả các file được copy vào sẽ được bôi đen nằm xuống dưới cuối.Xóa hết tất cả các file này đi.Bao gồm 56file module tổng dung lượng là 3,56mb .

Nếu vẫn build trên helmi thì mở Rom ra sẽ thấy các ứng dụng thêm vào thường rất nhẹ chỉ có 1 Exe và Shout cut hoặc cùng lắm thêm DLL nữa là thôi.Cái này có thể xem kĩ và tự xóa được..!

Chúc vui...!

Mình tải bản Indra beta6 về rồi, nhưng trên forum của xda-developers.com có phần ghi chú trước khi up bản rom này thì Extended ROM phải trống, nếu chưa thì mình phải xóa các files trong đó rồi mới up bản rom này. Mong các Pro giải thích dùm mình nhe

Mình tải bản Indra beta6 về rồi, nhưng trên forum của xda-developers.com có phần ghi chú trước khi up bản rom này thì Extended ROM phải trống, nếu chưa thì mình phải xóa các files trong đó rồi mới up bản rom này. Mong các Pro giải thích dùm mình nhe

Lý do Indra bắt buộc phải xóa tất cả trong Ext ROM là vì ROM đó đã add sẵn đường dẫn thông số của Ext ROM là 1.95.03, nên Indra bắt buộc phải đẻ trống trước khi up ROM mà thôi.
Các ROM trên phải nhập mật mã là xda trước khi download

Như Anh Tú hướng dẫn, Mình đang dùng bản Rom của Helmi vậy trước khi up bản Indra beta6 mình phải Mình dùng tôl unhide ExtRom để xóa các files trong đó rồi mới Up bản Indra beta6 phải không Anh Tú

Status
Không mở trả lời sau này.
Back