• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Test từ chiều tới giờ bản của AnhTu, chạy ngon lắm, không còn bị tụt RAM linh tinh nữa! Các ứng dụng chạy good, chỉ trừ keyboard tiếng Việt, hic! Mong các bạn nghiên cứu làm 1 bộ ngon ngon, hì hì! tks

AnhTu có thể extrac trong ROM dùm mình cái theme Window default của bản Helmi mà AnhTu sửa không? vì mình thích cái theme đó mà lấy ra không được, chẳng tìm thấy nó đâu cả! còn cái theme CrossbowFAZvga.tsk thì lấy ra được nhưng lại chẳng mở ra được, dùng ThemeMaker McDeb mở ra nó báo lỗi, bảo là "No images", hic hic, help...

Anh Tú cho mình hỏi thăm tí nhe, Mình đang dùng bản rom Helmi 1.2 bây giờ mình tạo file backup, sau khi up bản rom của bạn mình restore file backup lại có được không vây

Sao lại không cho ???
Ai nói là không cho ???
Thiếu longnhi88 mất một thành viên rồi,anh em chúng ta đều muốn có 1 bản rom tốt cho universal đúng ko.Càng nhiều người càng tốt ý kiến chung càng hay.Mình nói cậu test rom vì mình thấy có nhiều bài cậu post nhận xét về các Rom rất đúng và nhanh chóng.Nên mình bảo thể mà
Longnhi88 hiểu lầm ý mình hay sao nhỉ :| :| :|
;)) đúng là em hiểu nhầm ý anh TOm,hehe.Các anh cứ cho ra mắt bản ROM,em xin hứa sẽ là test và đưa ra nhận xét nhanh nhất.Em cũng cố hoàn thành bản ROM mình tự build trong thời gian ngắn nhất

Anh Tú cho mình hỏi thăm tí nhe, Mình đang dùng bản rom Helmi 1.2 bây giờ mình tạo file backup, sau khi up bản rom của bạn mình restore file backup lại có được không vây

Theo mình nghĩ là không được đâu,vì các Rom khác nhau,có cấu tạo khác nhau.Nên nếu bạn Backup từ Rom này sang Rom kia sẽ không được.Vẫn biết là Rom của anh Tú Build trên nền Helmi1.2,nhưng chắc cũng chỉnh sửa cả về Registry lẫn cả thêm và cắt các ứng dụng trong Rom.Nên theo mình tốt nhất bạn cài lại từ đầu :)) .Không biết em nói đúng không hả anh Tú? ;;)

@ntnam1972: Theme của bạn đây:

http://www.4shared.com/file/7201329/5297a3b8/CrossbowFAZvga.html

Tks bạn nhiều, nhưng không chỉnh sửa được bạn ơi, cái này tớ cũng đã lấy ra được, nhưng nó không cho chỉnh sửa, vì nó báo là không có Image! ý tớ nói là cái theme Window default cơ vì không thể nào nhìn thấy được trong window! không hiểu nó nằm ở đâu và ẩn như thế nào mà kiếm không ra nổi!

help me - up rom cho t-mobile mda pro bị lỗi

mình down rom Helmi AKU3.3 ROM for Universal v.1.2 về để up,
up ở chế độ bootloader rồi, pc đã báo up thành công, mình HS lại rồi bấm 0 để restore factory default nhưng thấy màn hình lại chờ về chế độ bootloader :((
up lại mấy lần đều như thế, cũng có một điều lạ là khi up lại rom thì sau khi check info xong trong cái màn hình thông báo thông tin về version hiện tại chẳng có gì cả,
ai biết xin chỉ giáo giúp với, tks

Các bạn cho mình hỏi là up rom nhiều lần cho một PPC thì có hại gì không? Mình vừa mua một EXEC. Mình có đọc những hướng dẫn trên thì được biết ý kiến của bạn AnhTu là up nhiều quá có thể có lỗi...

Cho mình biết kinh nghiệm của mọi người nhé. Cảm ơn nhiều.

Các bạn cho mình hỏi là up rom nhiều lần cho một PPC thì có hại gì không? Mình vừa mua một EXEC. Mình có đọc những hướng dẫn trên thì được biết ý kiến của bạn AnhTu là up nhiều quá có thể có lỗi...

Cho mình biết kinh nghiệm của mọi người nhé. Cảm ơn nhiều.
up ROM nhiều cho 1 máy k gây hại gì cả đâu bạn ơi.Hiện tại có 2 bệnh các bạn hay gặp phải khi up ROM đó là Stuck At Boot Loader và Stuck At Splash Screen.Cả 2 bệnh trên kèm cách khắc phục đã được đưa ra các cách chữa trị tại đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1166&highlight=stuck.
CÒn 1 nguyên nhân là chết D.O.C(Disk On Chip).Cái này thì chỉ có thay main hoặc mua máy mới :D.
Nhưng theo mình thì bạn cứ up ROM thật cẩn thận đúng cách như các bạn khác đã làm trên diễn đàn là Ok thôi mà.
Chúc bạn gặp may mắn và thành công trong quá trình up ROM :))

Last edited by a moderator:
Up ROM không gây hại cho máy! Nhưng vì Up ROM mà máy die!

Các bạn hãy cẩn thận, đề phòng trước tư tưởng.
Không phải cứ làm y như hướng dẫn là tránh 100% bệnh cho máy đâu! Chỉ có thể hạn chế rủi ro đến mức thấp nhất mà thôi! :D

Các bạn cho mình biết các link cho các rom mới nhất của O2 cũng như những provider khác nhé. Mình đang tải về 1.90.96 của i-Mate, theo lời nhận xét của Man PhamQuang. Thử xem thế nào. :)

Cảm ơn các bạn vì sự chia sẻ nhiệt tình. Vì mới nên mình vẫn băn khoăn không biết nên up rom nào cho tốt, cái nào cũng có ưu khuyết cả. Cho mình xin ý kiến nhé.

Mình vừa thử up rom của i-mate, nhưng báo lỗi 'country ID error'. Như vậy mình phải làm gì đây? các bạn giúp với.

Nhắc nhở bạn nlg không nên làm 2 bài liên tiếp nhau như thế! Làm vậy gây rối mọi người xem lắm! hãy xem lại bài hướng dẫn chi tiếc cách up ROM của bác PhamQuang. Cách giải quyết là dùng MaUpgrade_noID!

Mình vừa thử up rom của i-mate, nhưng báo lỗi 'country ID error'. Như vậy mình phải làm gì đây? các bạn giúp với.
BẠN HẢY LÊN DIỂN ĐÀN TÌM truu79ng trình (MaUpgradeUt_noID)roi up bang nó thì sẻ không bị lổi đó nhớ không lằm là trong rom imate 19096 có MaUpgradeUt_noID rối mà

Em có 1 số nhận xét như sau về ROM của anh Tú.Truy xuất ứng dụng nhanh,Tốc độ đã đc tối ưu,hỗ trợ VnTyping 1.0 rất tốt,tuy nhiên chưa hỗ trợ VnTyping 1.1.bản ROM của AnhTu ít sụt RAM bởi vậy ta sẽ có nhiều RAM hơn khi xài ROM này.Chưa có gì đáng chê trách ngoài lỗi nhỏ lệch hình ảnh trong phần backlight.Nói chung đây cũng là 1 ROM đáng để Up

Chỉnh sửa cuối:
Đã có bản Rom mới của Helmi AKU3.5 v1.3,anh em up thử nhé.
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com//Uploads/Universal/Uni_AKU3_WWE/helmi_c/Helmi_UNI_AKU3.5_v1.3.rar

Last edited by a moderator:
Em có 1 số nhận xét như sau về ROM của anh Tú.Truy xuất ứng dụng nhanh,Tốc độ đã đc tối ưu,hỗ trợ VnTyping 1.0 và 1.1 rất tốt.Tuy nhiên các VNKB khác thì chưa đc tốt lắm.bản ROM của AnhTu ít sụt RAM bởi vậy ta sẽ có nhiều RAM hơn khi xài ROM này.Chưa có gì đáng chê trách ngoài lỗi nhỏ lệch hình ảnh trong phần backlight.Nói chung đây cũng là 1 ROM đáng để Up

Bác cho em xin cái link để down bản ROM của bác AnhTu với nhé.
Thanks!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Back