• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM5.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Có thể bạn nói các dòng HTC khác ấy chứ. Riêng dòng UNI khi Bạn đang up Rom mà mất điện thì Bạn sẽ có cục chặn giấy đó. :D
:)) Khi mình up ROM,điện ko mất,nhưng mình tự rút dây ra coi sao,rút ra xong up lại,lại bình thường.Hay cục chặn giấy của mình có chức năng phone,nghe nhạc,chụp ảnh???:))

:)) Khi mình up ROM,điện ko mất,nhưng mình tự rút dây ra coi sao,rút ra xong up lại,lại bình thường.Hay cục chặn giấy của mình có chức năng phone,nghe nhạc,chụp ảnh???:))

Chào Bạn. Mình không muốn tranh cãi với Bạn, vì trường hợp này Mình đã bị 01 lần; cách đây vài tháng trong một lần Mình Up Rom cho chú Exec bằng máy PC, thì bị mất điện bất ngờ, sau đó Mình vào Bootloader, máy vẩn hiện USB 1.0; khi Up Rom xong SR thì máy chạy đến màn hình chờ 02 đứng luôn. Mình đã đưa chú máy của Mình đi khắp nơi để sửa chữa nhưng không được, cuối cùng đành để lại cửa hàng người Bạn tới nay. Thân.

Mình nghe nói Exec đã có chip G4, có chưa vậy các Bạn. Mình đang sử dụng bản của Ivan, mình thấy chạy rất lẹ và khá ổn định, Bản rom rất nhẹ.chỉ còn trục trặt đôi chút ở phần blutooth, vẫn chưa tranfer files bằng wifi đc.,...
Có một vấn đề mình cần hỏi là khi mình map 1 ổ đĩa cứng trên pc để nghe nhạc bằng wifi từ đt, ko làm sao tạo play list đc ,chỉ nghe từng bài. có cách nào map nó thành 1 cái storage card thứ 2 ko??? làm sao để tạo list đc. thanks

Vấn đề này cũng tùy thuộc vào từng máy thôi nên mới bảo UpRom cho EXEC nhiều điều đỏ đen lắm :(( . Có những cái chết ngay từ phát đầu tiên, có những cái up như phá máy mà chẳng sao như con Qtek9000 của MAN. PhamQuang chẳng hạn :p . Đó là lý do phần cứng đã được bàn luận khá nhiều, tuy nhiên vẫn cứ nên cẩn thận khi up và tuân thủ các nguyên tắc an toàn mà MAN. PhamQuang đã lưu ý thì vẫn hơn :D

Chào Bạn. Mình không muốn tranh cãi với Bạn, vì trường hợp này Mình đã bị 01 lần; cách đây vài tháng trong một lần Mình Up Rom cho chú Exec bằng máy PC, thì bị mất điện bất ngờ, sau đó Mình vào Bootloader, máy vẩn hiện USB 1.0; khi Up Rom xong SR thì máy chạy đến màn hình chờ 02 đứng luôn. Mình đã đưa chú máy của Mình đi khắp nơi để sửa chữa nhưng không được, cuối cùng đành để lại cửa hàng người Bạn tới nay. Thân.
Bạn có thử up ROM Jasjar 1.30.164 chưa? ROM đó nghe nói có thể tránh chết chip với tỉ lệ cao. Hãy tử lần cuối thử xem, đằng nào cũng nên thử đã.

Vấn đề này cũng tùy thuộc vào từng máy thôi nên mới bảo UpRom cho EXEC nhiều điều đỏ đen lắm :(( . Có những cái chết ngay từ phát đầu tiên, có những cái up như phá máy mà chẳng sao như con Qtek9000 của MAN. PhamQuang chẳng hạn :p . Đó là lý do phần cứng đã được bàn luận khá nhiều, tuy nhiên vẫn cứ nên cẩn thận khi up và tuân thủ các nguyên tắc an toàn mà MAN. PhamQuang đã lưu ý thì vẫn hơn :D

Ngay cả con Exec của em, up test sai FAT, vào tới màn hình O2 ứng im như thóc suốt,chọt reset mãi, cuối cùng up lại ROM khác lại OK, cứ ngỡ chết chip :D

Mấy bữa nay mình nghe anh em trên forum cũng như bên xda-developers.com nói nhiều đến bản rom mới AKU3.8 của Helmi không biết khi nào thì anh em mình có thể thưởng thức được đây.

Mấy bữa nay mình nghe anh em trên forum cũng như bên xda-developers.com nói nhiều đến bản rom mới AKU3.8 của Helmi không biết khi nào thì anh em mình có thể thưởng thức được đây.

Buitruc đã nói điều này ít nhất là 2 lần theo mình không nhầm là vậy.Cũng có rất nhiều người bàn luận về vấn đề này rồi.Mình nghĩ không nên bàn luận một cái gì chưa biết thực hư ra sao.Đầu năm 2007 PDAVIET sẽ cho ra một Rom nữa.Phiên bản này sẽ mang lại nhiều bất ngờ đó.Các bạn cố gắng chờ nha.Mấy hôm nữa là đến 2007 rồi...!
Chúc vui..!:) :) :)

Tom tom đang làm rom này đó! nói chung bản rom này rất ok và đang trong thời gian test! mình thấy nhiều cái hay lắm! mình đã up tối hôm qua! Anh em hay cỗ vũ cho Tom nhé! tom muốn có 1 bản rom thật tốt, rồi cho tất cả Anh Em của PDAviet! tiết lộ thêm là Tom cũng đang làm 1 bản cho BA nữa!

Bạn có thể gửi cho mình bản mới được không, anh em cùng test cho vui :D
Đang được nghỉ học và nghỉ làm mà ở nhà không có bản ROM nào test cả. Mình đang thấy bức xúc quá. Nếu share được mình cảm ơn nhiều ha. nick chat yahoo của mình là letuanhuk ha.

ôi lại ra bản pda việt rồi mừng quá bản trước sài quá ngon chì thiếu smd thôi ,và từ lúc rom ra tới giờ mình up mà chẳng có vấn đề gì vẩn chạy nhanh như lúc mới up bản này chắt còn ok hơn xin cảm ơn bạn tom trước

Mình nghe nói Exec đã có chip G4, có chưa vậy các Bạn. Mình đang sử dụng bản của Ivan, mình thấy chạy rất lẹ và khá ổn định, Bản rom rất nhẹ.chỉ còn trục trặt đôi chút ở phần blutooth, vẫn chưa tranfer files bằng wifi đc.,...
Có một vấn đề mình cần hỏi là khi mình map 1 ổ đĩa cứng trên pc để nghe nhạc bằng wifi từ đt, ko làm sao tạo play list đc ,chỉ nghe từng bài. có cách nào map nó thành 1 cái storage card thứ 2 ko??? làm sao để tạo list đc. thanks

Bạn dùng TCPMP, mở Open file, sau đó gỏ vào //tenmayPC rồi bấm GO, bạn sẽ mở được cái hard drive trên PC đó, vào tới folder chứa nhạc hay phim bạn có cả list, chon ALL rồi máy sẽ play từng bài một.

Tôi có thắc mắc về uprom và backup mong các bạn chỉ dùm.

Trước khi uprom tôi dùng SBP backup để backup toàn bộ các chương trình và data (Full backup). Sau khi uprom xong tôi dùng SBP để restore có được không? Rom tôi có bị quay về cái cũ không hay vẫn giữ được rom mới đồng thời với các software cũ của tôi?

Cám ơn nhiều!

Last edited by a moderator:
Tôi có thắc mắc về uprom và backup mong các bạn chỉ dùm.

Trước khi uprom tôi dùng SBP backup để backup toàn bộ các chương trình và data (Full backup). Sau khi uprom xong tôi dùng SBP để restore có được không? Rom tôi có bị quay về cái cũ không hay vẫn giữ được rom mới đồng thời với các software cũ của tôi?

Cám ơn nhiều!

Bạn có thể dùng Rom mới với các ứng dụng cũ với chức năng Back up nhưng phải giữ được các file chạy của các ứng dụng cũ.Điều này chỉ có thể làm được khi bạn cài tất cả các giữ liệu ra thẻ nhớ, đồng thời thì phần back up của bạn cũng ở trên thẻ nhớ.
Lần sau bạn nhớ sửa dụng chức năng chỉnh sửa bài chứ không post 2 bài liên tục như vậy nha ...!
Chúc vui...!

To 'usp': theo mình biết thì bạn chỉ có thể backup nếu như bạn up rom cũ (tức là rom đang sử dụng trước khi up). nếu up rom khác mà back up thì chắc chắn là máy treo rồi. Tuy nhiên có thể lỗi vẫn xuất hiện sau khi restore.

Bạn có thể gửi cho mình bản mới được không, anh em cùng test cho vui :D
Đang được nghỉ học và nghỉ làm mà ở nhà không có bản ROM nào test cả. Mình đang thấy bức xúc quá. Nếu share được mình cảm ơn nhiều ha. nick chat yahoo của mình là letuanhuk ha.

Xin lổi bạn có thể chờ thêm 1 thời gian nữa đi! vì bản này đang trong thời gian thử nghiệm. chưa thể bung ra được! Còn mình không có quyền! chỉ có MOD có quyền bung ra hay không thôi!

Vậy nhé!

Ivan vừa cho ra mắt bản Rom đầu tiên chạy trên nền Aku3.5 của mình.Có nhiều người đánh giá khá cao về tốc độ và tính ổn định của Rom này các bạn có thể tải rom TẠI ĐÂY
Chúc vui...!

bác Tom cho em hỏi với: vậy giữa rom này, rom pda viet và rom ivan beta 15 thì bác khuyên em xài cái nào?
em chỉ định up 1 lan duy nhất nữa thôi, vì mỗi lần cài lại dữ liệu em chuyển qua lại rất phức tạp và cài lại soft cũng :(( lắm

Theo ý kiến cá nhân của tớ thì nên cài bản Rom PV đã build từ Rom của Helmi đi, khá tốt và được nhiều người kiểm chứng rồi đó! :D
Còn tốt hơn nữa thì đợi thêm vài ngày PV sẽ ra tiếp bản ROM rất tuyệt...b-) ;) :-? để up cả thể nếu bạn ngại UPROM như bạn nói.
Không dám bật mí nhiều nhưng đang test thấy rất...TUYỆT! :)) :D

:D, vậy em chờ thêm mấy hôm :D
em cần rom ổn định chứ mà chạy rồi lại lỗi ở phần nào phần nào là nản lắm :(

:D, vậy em chờ thêm mấy hôm :D
em cần rom ổn định chứ mà chạy rồi lại lỗi ở phần nào phần nào là nản lắm :(

Việc lỗi xảy ra trong Rom là không thể tránh khỏi vì Rom đều là do cá nhân tự làm chứ ko phải do công ty hoặc hãng nào làm cả.Ngay cả Rom của hãng làm có khi vẫn có lỗi cơ mà...!
Nếu vì lỗi mà chán nản chắc hẳn chẳng có ai làm Rom đâu bạn ạ.Những người làm Rom khi thấy lỗi thì muốn fix bằng được lỗi đó.Đó mới là niềm vui chân chính của những người làm rom...!
Thân..!

Mình vừa up rom của PDA xong, màn hình đen thui, không start lại được. Có cách nào cứu không vậy?

Mình vừa up rom của PDA xong, màn hình đen thui, không start lại được. Có cách nào cứu không vậy?

Banj nói rõ ra thêm chút để mọi người giúp cho.Tức là sau khi UpRom xong,máy bạn không lên được nữa,mà màn hình cứ đen xì đúng không?Bạn thử HR máy xem có đựoc không?Nếu không đựoc thì bạn vào Bootloader xem có đựoc không?Nếu vào được Bootloader,cắm cáp vào kết nối PPC với PC nếu vẫn thấy chữ Serial thành USB thì bạn Down Tool Exit Bootloader mình gửi dưới đây về nhé.Rồi làm như mình hướng dẫn xem sao:Bạn vào ActiveSyn trên PC>>>>>>File>>>>>>Connections setting>>>>>>>bỏ dấu tích ở Allow USB Connection đi nhé.Sau đó bạn cắm PPC vào PC và đợi khoảng 30s sau đó bạn chạy Tool Exit BL mình gửi xem máy có hoạt động lại được không nhé.Chúc thành công!
http://www.4shared.com/file/6568782/7199bb40/UNI_ExitBootloader.html

Status
Không mở trả lời sau này.
Back