• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.
AE cho mình hỏi, sao khi up rom lên 2.10.05, mình không coi được file *.3gp bằng WM, không biết có ai bị không. Trước đây vẫn coi bình thường mà. AE giúp dùm cái

nếu mình nhớ ko lầm thì WM đâu có xem được file 3gp bạn nhỉ,nếu dùng WM thì bạn nên convert qua WMV hoặc WMA là thích hợp nhất, còn nếu bạn muốn sử dụng file 3gp thì đã có pm TCMP xem cũng đẹp lắm mà

Từ khi e up rom Jwrightmcps dùng một thời gian giờ quay lại bản 05 fix3 thì bị hiện tượng là ko thể cài bất cứ một program nào đc cả! (hhuhu)
E thử quay lại bản rom gốc 1.30 nhưng vẫn bị như vậy! (huhu) các bác giải thích giúp e với!

Bạn có thể nói rõ hơn được ko xem anh em có thể chia sẻ được gì với bạn, cụ thể như khi up rom xong bạn có syn được với PC ko, nếu syn được thì cài pm lên My device hay Storage Card hay ExtendRom ko được

vẫn sync với PC đc! Cài chương trình trên PC hay trên card đều ko đc!
Chỉ hiện ra đc quả cầu quay thôi! Nó quay quay đc mấy s thì treo! ko vào đc đến phần chọn địa chỉ để cài nữa! (trên card hay PPC) Thế mới đau chứ!
Thêm nữa máy của e giờ rất hay bị treo!
Thanks!

vẫn sync với PC đc! Cài chương trình trên PC hay trên card đều ko đc!
Chỉ hiện ra đc quả cầu quay thôi! Nó quay quay đc mấy s thì treo! ko vào đc đến phần chọn địa chỉ để cài nữa! (trên card hay PPC) Thế mới đau chứ!
Thêm nữa máy của e giờ rất hay bị treo!
Thanks!

HR lại máy bằng cách:

- Chọc Reset, giữ núm Light cho tới khi hiển thị 3 hàng chữ.
- Dùng núm xoay lấy No, Yes, Yes và Enter.
- Sau khi hoàn thiện, hãy vào lại Bootloader.
- Up lại ROM mà bạn muốn dùng.

Hy vọng sẽ OK.

HR lại máy bằng cách:

- Chọc Reset, giữ núm Light cho tới khi hiển thị 3 hàng chữ.
- Dùng núm xoay lấy No, Yes, Yes và Enter.
- Sau khi hoàn thiện, hãy vào lại Bootloader.
- Up lại ROM mà bạn muốn dùng.

Hy vọng sẽ OK.

bạn cho mình hỏi ,nếu bấm 2 phím hình dấu gạch ngang trên bàn phìm + reset có khac gì ko ?:| :| mình cũng ko biết nhiều lăm , mong các bac giả đáp giúp ;;) ;;)

bạn cho mình hỏi ,nếu bấm 2 phím hình dấu gạch ngang trên bàn phìm + reset có khac gì ko ?:| :| mình cũng ko biết nhiều lăm , mong các bac giả đáp giúp ;;) ;;)
Làm như Bác Quang là Hardreset còn làm như Bạn là Softreset.

Cách của MAN PhamQuang nói chính là FormatStorage đó, còn HR thì có thể dùng cách của duongtver đã nói là ấn đồng thời 2 softkey đó rồi chọc reset. Còn Reset thì chỉ cần "chọc" thôi! :D
Các thao tác căn bản cẩn thận nhầm! :D

Cách của MAN PhamQuang nói chính là FormatStorage đó, còn HR thì có thể dùng cách của duongtver đã nói là ấn đồng thời 2 softkey đó rồi chọc reset. Còn Reset thì chỉ cần "chọc" thôi! :D
Các thao tác căn bản cẩn thận nhầm! :D
vậy fomat Storage với HR như bạn duongver nói thì khác nhau như thế nào vạy6 các bác?

vậy fomat Storage với HR như bạn duongver nói thì khác nhau như thế nào vạy6 các bác?

Là một !!! :D

Clear Storage (Format Storage) và HR trên WM5.0 trở lên là đồng nghĩa các bạn ạ.

Đều là cách làm sạch những gì đã cài vào và để máy trở lại trạng thái ban đầu.

bác Quang cho em hỏi, "núm xoay" mà bác nói là nút nào ạ ?

Chính là nút giữ có 4 phía lên xuống sang trái sang phải đó bạn.Ấn nút lên để chọn lên xuống.Ấn nút xuống để chọn yes no
Chúc vui

Các a ơi ! E dang xài bản rom 2.10.05 PV. Khi e xem fim bằng chương trình Win media hay Core player thì hình ảnh nó k được trơn tru mà nó bị khựng khựng, đứng đứng hình làm sao ấy ?

Làm sao để khắc phục tình trạng này hả các anh ?

Giúp e nhé ! Cảm ơn các a nhiều !!!

Kíu kíu vẫn không đc các bác ơi! sau khi e làm như Man PhamQuang tình trạng vẫn như thế vẫn! không cài đc bất cứ cài gì cả hic.
Trước khi làm như Bác PhamQuang nói thì e up lại rom Jwrightmcps. Và sau khi HR như Man PhamQuang hướng dẫn thì e up lại rom 05fix3 nhưng không ăn thua! Còn nữa Extended_Rom của rom cũ vẫn còn mặc dù e đã xóa hết trong đó đi rồi và HR lại nhưng vẫn còn thế mới lạ! Quay ra em cài file unlock&unhide Exten_rom nhưng khổ nỗi là có cài đc đâu (huhu) bị treo cứng!
huhu Từ trước up các rom khác trong PV chẳng sao cả đến khi up cái rom Jwrightmcps này thì sinh bệnh! Đúng là ham của lạ thì chít! :D
Xin lỗi các bác e tự mình đã xử lý đc roài! E mạn phép post luôn vào đây nguyên nhân luôn! (đỡ bị nghi là spam :D). Sau một hồi up lên up xuống các rom khác nhau làm luôn cả HR các loại cũng kô đc!
Cuối cùng hóa ra tại cái card của e bị đơ. Trong khi đo PPC vẫn nhận thẻ vẫn nghe đc nhạc, xem phim bình thường! nhưng khi cài chương trình thì PPC ko nhận đc card (lạ quá cơ thế là treo máy). Sync với PC thì vẫn nhìn thấy card nhưng không truyền file đc! May quá máy e ko sao! :D :D
Nhưng e lại có câu hỏi là tại sao cái card của e lại bị như vậy nhỉ!

Chỉnh sửa cuối:
Các a ơi ! E dang xài bản rom 2.10.05 PV. Khi e xem fim bằng chương trình Win media hay Core player thì hình ảnh nó k được trơn tru mà nó bị khựng khựng, đứng đứng hình làm sao ấy ?

Làm sao để khắc phục tình trạng này hả các anh ?

Giúp e nhé ! Cảm ơn các a nhiều !!!

Mình cũng bị tình trạng này , cả bản fix 2 cũng vậy

Cũng lạ thật ! chưa bao giờ mình sd đc BackLight ngoại trừ sd như flash, có phải tại Rom không nhỉ

Thêm 1 phát hiện nữa: sau khi cài file fix lỗi sensor bàn phím của bác Tôm vô, bàn phím con máy em đã hoạt động trở lại phần cảm ứng trong bóng tối rồi. Trước up lên ROM 2.10.02 của DF chức năng đó không hoạt động.

Thanks bác Tôm.

sao em thấy bản fix3 xài tốt lắm mà. ram giảm chậm, ram dư ra rất nhiều , chạy tốt lắm .em cám ơn anh Quang

Status
Không mở trả lời sau này.
Back