• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0

Mình nghe bạn nói vậy thấy cũng hơi lạ nên liền up lại bản 07 để thử và kết quả là times ko thể về 0 được. trước đây mình mua một con O2 mini xài rồi vì thấy thời gian gọi nhiều quá nên nhân viên của cửa hàng đã chỉnh lại cho mình bằng cách quay số đến tổng đài mobi (mình ko biết số nào) sau đó nhập số thời gian muốn chỉnh là ok (thực sự cách làm như thế nào thì mình ko hỏi vì đó là bí quyết làm ăn của người ta mà)

đối với các dòng 2003 thì có thể reset call duration nhưng đối với UNI thì ko thể reset call duration theo kiểu Up room đc đâu bạn ah. hiện nay mặc dù đã có thể reset đc, nhưng nó cần 1 cái tool gì đó nhưng các MOD hiện nay vẫn chưa công bố.Nhưng theo mình,mình ko ủng hộ cách reset này.

đối với các dòng 2003 thì có thể reset call duration nhưng đối với UNI thì ko thể reset call duration theo kiểu Up room đc đâu bạn ah. hiện nay mặc dù đã có thể reset đc, nhưng nó cần 1 cái tool gì đó nhưng các MOD hiện nay vẫn chưa công bố.Nhưng theo mình,mình ko ủng hộ cách reset này.

Việc Reset thời gian gọi và nhận với UNI thực tế không cần Tool nào cả.
Chỉ cần sử dụng thành thạo Mtty và các dòng lệnh là tốt thôi.
Nếu chăng thì cần đến Unlock_SIM_v1, đã có trong DS, để UnlockCID UNI mà thôi.
Tuy nhiên có những bước với các dòng lệnh "chìm" nếu không thận trọng và kinh nghiệm là vứt máy như chơi.
Để tránh phiền phức với các bạn hay tò mò và thiếu kinh nghiệm nhưng lại muốn nghịch nên chúng tôi không giới thiệu mà thôi.

Lưu ý: Đây là khu vực Up ROM, chứ không phải Reset Time.

Cam ơn anh Quang đã có bản rom mới thật tốt. Tuy nhiên có một lỗi nhỏ mình không khắc phục được đó là contacts không có chức nang save to sim. Anh Quang và các mod có thể chỉ giúp được không. Cảm ơn nhiều.

Hoan hô các bác trong đội ROM đã đầu tư cho ra đời một bản ROM hoàn chỉnh,test kỹ lưỡng.không đi theo tốc độ xuất hiện và số lượng.Đợi bản 08 và hy vọng các bác tiếp tục đầu tư cho wizard nữa thì hay quá.:))

Tôi sau khi up ROM 07 cũng bị lỗi này nhưng mà là sau khi cài Ringo mới bị. Sau đó gỡ Ringo ra thì hết (???)

mình vừa up bản Rom 07, gặp trường hợp sau: Khi nhận cuộc gọi, máy 0 đổ chuông, chỉ rung từng đợt mặc dù mình đã chỉnh trong setting vừa rung vừa đổ chuông. Thử xài ringo cũng 0 được. Tuy nhiên, bản rom này đã khắc phục dc trường hợp còn 30% pin thì tắt máy. Có cách nào chỉnh trong registry để máy trở lại bình thường không? Up lên up xuống hoài mệt quá. Bro nào biết xin chỉ giùm.

Cam ơn anh Quang đã có bản rom mới thật tốt. Tuy nhiên có một lỗi nhỏ mình không khắc phục được đó là contacts không có chức nang save to sim. Anh Quang và các mod có thể chỉ giúp được không. Cảm ơn nhiều.

Bạn nói thế nào ấy chứ, hay test chưa kỹ vậy.
Bạn theo dõi hình dưới đây sẽ thấy nhé:
Chỗ đánh dấu đỏ đó.

Good luck !!!

Man ơi e lại tìm ra 1 lỗi nữa của bản 07 này đó là ko thể duyệt WEB trên PPC thông qua active sync trên PC mặc dù đã thử mọi cách. Mong Man kiểm tra lại và fix lỗi này giúp e vì e ko thể Update trong SPB insigh đc. Thanks.
Hiện tượng này bạn nói rỏ máy báo lổi làm sao? chứ mình thì duyệt bình thường
Mới nhận máy lúc 17h kiểm tra cũng chư hết sao radio version : 0.00.00 vậy mặt dù sử dụng bình thương

Chỉnh sửa cuối:
Mình cũng đang bị vụ này. Chỉ có nước rút cable ra, chơi qua Wifi :((

Man ơi e lại tìm ra 1 lỗi nữa của bản 07 này đó là ko thể duyệt WEB trên PPC thông qua active sync trên PC mặc dù đã thử mọi cách. Mong Man kiểm tra lại và fix lỗi này giúp e vì e ko thể Update trong SPB insigh đc. Thanks.

Mới nhận máy lúc 17h kiểm tra cũng chư hết sao radio version : 0.00.00 vậy mặt dù sử dụng bình thương

Một hiện tượng khá lạ đó nhỉ :-?:-?:-?
Bạn thử HR máy xem sao.Ko lẽ Radio trắng mà lại có sóng :-??:-??:-??

100% là Khoi thêm K.e.y gì đó vào Registry. :D
Hôm trước mình cũng đã thay đổi thành công Version Radio của HTC Love.
Nếu đúng, khoi đưa Reg. lên để khỏi phải tìm nhé. :D

Định gây Scandan phải không??? :))

Thực ra con Exec mới mua của mình sau khi up ROM này cũng có Radio version 0.00.00, nhưng vẫn hoạt động bình (sóng tốt). Chả hiểu có cần up lại bản Radio mới không nữa? Có bác nào bị tương tự vậy không nhỉ?

Một hiện tượng khá lạ đó nhỉ :-?:-?:-?
Bạn thử HR máy xem sao.Ko lẽ Radio trắng mà lại có sóng :-??:-??:-??

100% là Khoi thêm K.e.y gì đó vào Registry. :D
Hôm trước mình cũng đã thay đổi thành công Version Radio của HTC Love.
Nếu đúng, khoi đưa Reg. lên để khỏi phải tìm nhé. :D

Định gây Scandan phải không??? :))
Em mới lấy máy một người bạn trên PV này nè , bạn ấy cũng không biết vì cửa hàng UP ROM này dùm . Chắc HS lại thử ( mà không nhớ cách HS có phải phím Messager+Calendar+ SR không vậy Anh ? sợ bấm lộn )
HiHi ! không phải gây Scandan đâu Anh mà đua đòi đó mà, em bị nghiện máy mất rồi:D

Mình cũng đang xài Rom PDAVIET 2.10.07 , đang kết nối Internet qua sync bình thường, lôi này không phải do Rom đâu.
Man Quang có cab nào để cài lại Codec cho WMP bản 07 này không , chứ quay phim xong mà ko coi được thì buồn lắm. :((

Loay hoay HS mà không được ( bấm phím như nói trên không được) cuối cùng UP lại ROM và Radio 1.15 , bây giờ bình thương rồi chạy suôn sẽ hơn.
@duongtrung: nên UP ROM và Radio lại đi, máy mình và bạn chung lò ra đấy

Hồi trước em làm cái Unlock SIM Radio cũng về ver 0.00.00 nhưng vẫn có thể điện thoại như bình thướng, sóng vẫn tốt mà. Lúc đó cũng thắc mắc có cần up Radio nữa ko :D

Version Radio trắng

Thực ra con Exec mới mua của mình sau khi up ROM này cũng có Radio version 0.00.00, nhưng vẫn hoạt động bình (sóng tốt). Chả hiểu có cần up lại bản Radio mới không nữa? Có bác nào bị tương tự vậy không nhỉ?

Mình trước kia khi up bản Rom 2.01.08 WWE cũng bị như vậy kể cả ROM Version cũng trắng. Sau đó Mình up lại cũng vẫn Rom đó nhưng lại không bị tình trạng như vậy nữa mặc dù máy vẫn hoạt động tốt ở cả hai lần up Rom...Chả hiểu thế là thế nào:-?:-?:-?

Mình cũng đang xài Rom PDAVIET 2.10.07 , đang kết nối Internet qua sync bình thường, lôi này không phải do Rom đâu.
Man Quang có cab nào để cài lại Codec cho WMP bản 07 này không , chứ quay phim xong mà ko coi được thì buồn lắm. :((

Đâu phải chỉ có WMP mới chơi được các *.AVI của bạn, điều buồn của bạn ở chỗ là bạn không biết tìm ứng dụng khác mà chạy nó mà thôi. :D

Phiên bản sau sẽ được Fix điều này.

Mọi người cho em hỏi, chú exec của em, em muốn up lên bản 2006 nhưng kô tài nào được, máy em đagn dùng bản:
R 1.04.02
G 42.37.P8
D 1.13.82 WWE

EM đưa về chế độ BL và hiệnh ra: S.E.R.I.A.Ll | v1.00
Còn Active Sync thì em dùng bản 4.5 và đã bỏ chọn Allow USB Connections rồi ạ
(Nói chung em đọc rất kỹ bài hướng dẫn uprom của MAN PHAMQUANG và làm từng bước rất tỉ mỉ, mới cả em cũng up mấy lần rồi)

Nhưng chẳng hiểu sao cái máy này của em lại ko up được:
em đưa về chế độ BL và cắm dây sync, tuy nhiên chữ S.E.R.I.A.L lại ko chuyển về chữ USB mà vẫn giữ nguyên. Còn trên PC khi cắm dây sync thì nó hiện ra dòng chữ báo lỗi: USB Device Not Recognized...
Cứ thử tiến hành UPROM bản 2.00.06 PDA thì bản báo lỗi là: Phiên bản dùng kô đúng... Cũng đã thử công USB trước và sau máy đều báo các lỗi như trên.
Em chịu luôn, chẳng hiểu phải up lên bản 2006 như thế nào nữa, lại RS và tiếp tục dùng bản 2005. Rõ là chán.
Các cao thủ giúp em với nhé.
Thanks All

Bạn kiểm tra lại dây cáp nối, đổi dây khác thử xem sao

Back