• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0

Có thể bị cáp rùi . Bình thường ở rom cũ của bạn nó có sync PC-PPC không ? Nếu sync thì bạn vào Option conect bỏ mục cần thiết, để yên đó, cho máy về Bootload, chạy file là đc , không cần rút cáp ra .

@Khoi, Cuunon: em đã đọc rất cụ thể và chi tiết bài hướng dẫn của anh PHAMQUANG và làm theo rồi. Cap có lẽ kô lôi gì hết vì bình thường em vẫn sync từ PPC-PC và check mail, cài đặt soft mà. Chủ ở chế độ BL thì nó chẳng tự động chuyển chữ S.R.I.A.L -> USB gì cả (Nó vẫn báo nhận thiết bị nhưng lại unknow, thế mới chán)

Em đã thử 2 cable nữa (tức là 3 cable) đều hiện tượng này, nên có lẽ kô phải do cable. Cũng thử trên 3 PC khác nhau cũng đều báo nhu thế.
Em đang nghĩ kô biết có phải do bản Rom kô nữa?
Cao thủ giúp em xem còn trường hợp nào nữa kô nhé...

@Khoi, Cuunon: em đã đọc rất cụ thể và chi tiết bài hướng dẫn của anh PHAMQUANG và làm theo rồi. Cap có lẽ kô lôi gì hết vì bình thường em vẫn sync từ PPC-PC và check mail, cài đặt soft mà. Chủ ở chế độ BL thì nó chẳng tự động chuyển chữ S.R.I.A.L -> USB gì cả (Nó vẫn báo nhận thiết bị nhưng lại unknow, thế mới chán)

Em đã thử 2 cable nữa (tức là 3 cable) đều hiện tượng này, nên có lẽ kô phải do cable. Cũng thử trên 3 PC khác nhau cũng đều báo nhu thế.

Chào bạn ! Theo mình nghĩ vấn đề của bạn ko phải bị phần ROM mà là phần cứng đó bạn, mang ra hàng cho người ta xem lại phần kết nối cổng USB của PPC và xem có nút Reset có vấn đề gì hay ko ? Bạn nhé !

Thân !

Mọi người cho em hỏi, chú exec của em, em muốn up lên bản 2006 nhưng kô tài nào được, máy em đagn dùng bản:
R 1.04.02
G 42.37.P8
D 1.13.82 WWE

EM đưa về chế độ BL và hiệnh ra: S.E.R.I.A.Ll | v1.00
Còn Active Sync thì em dùng bản 4.5 và đã bỏ chọn Allow USB Connections rồi ạ
(Nói chung em đọc rất kỹ bài hướng dẫn uprom của MAN PHAMQUANG và làm từng bước rất tỉ mỉ, mới cả em cũng up mấy lần rồi)

Nhưng chẳng hiểu sao cái máy này của em lại ko up được:
em đưa về chế độ BL và cắm dây sync, tuy nhiên chữ S.E.R.I.A.L lại ko chuyển về chữ USB mà vẫn giữ nguyên. Còn trên PC khi cắm dây sync thì nó hiện ra dòng chữ báo lỗi: USB Device Not Recognized...
Cứ thử tiến hành UPROM bản 2.00.06 PDA thì bản báo lỗi là: Phiên bản dùng kô đúng... Cũng đã thử công USB trước và sau máy đều báo các lỗi như trên.
Em chịu luôn, chẳng hiểu phải up lên bản 2006 như thế nào nữa, lại RS và tiếp tục dùng bản 2005. Rõ là chán.
Các cao thủ giúp em với nhé.
Thanks All
Hi!
Bạn đã thử ở máy tính khác chưa! có khi PC của bạn có vấn đề thì sao! chỗ tôi có anh bạn cũng bị hiện tượng như vậy, dùng máy tính của anh ta thì không úp được (mặc dù đã cài lại acvtiveSync rồi) sau đó đem lên máy tôi thử thì lại úp được!

Mình đang dùng 2.10.07, và có một vài lỗi, hồi sáng nay, em hẹn giờ mà nó chỉ rung mà không reo, tắt cũng không được, phải reset lại mới được.
Khi có cuộc gọi đến, đến chế độ màn hình ngang thì thấy thông tin người gọi đến như số điện thoaị, tên người gọi, còn chuyển sang màn hình dọc thì không biết ai gọi đến hết.
Có ai gặp trường hợp giống mình không ???

Mình đang dùng 2.10.07, và có một vài lỗi, hồi sáng nay, em hẹn giờ mà nó chỉ rung mà không reo, tắt cũng không được, phải reset lại mới được.
Khi có cuộc gọi đến, đến chế độ màn hình ngang thì thấy thông tin người gọi đến như số điện thoaị, tên người gọi, còn chuyển sang màn hình dọc thì không biết ai gọi đến hết.
Có ai gặp trường hợp giống mình không ???

-Mình nghĩ chưa hẳn đã treo, nó chậm đấy đặc biệt là lúc xoay tời xoay lui màn hình khi đang có cuộc gọi , dường như rom nào cũng vậy , mình bị hoài , kể cả bản rom 07 này .
-Vấn đề giờ hẹn bạn setting ky lại thử xem ,tối về mình sẽ thử .
-Thông tin người gọi đến khi chuyển wa lại dọc ngang màn hình vẫn hiện đầy đủ nhưng chậm như mình đã nói ở trên, bạn thử lại nhé .

Chúc vui .

Hi!
Bạn đã thử ở máy tính khác chưa! có khi PC của bạn có vấn đề thì sao! chỗ tôi có anh bạn cũng bị hiện tượng như vậy, dùng máy tính của anh ta thì không úp được (mặc dù đã cài lại acvtiveSync rồi) sau đó đem lên máy tôi thử thì lại úp được!

Em thử ở 3 máy khác nhau rồi ạ (2 laptop và 1 desktop). Ở bình thường nó vẫn sync và cài đặt soft bình thường nhưng ở chế độ Bootloader nó cứ báo Unknow Device. Thế mới bực, chắc mang qua hàng họ coi. Nhưng em nghi ở ngoài hàng họ cũng chẳng hơn gì mình đâu. Hỏi mấy cao thủ trên này có khi còn thông thái và nhiệt tình hơn ở cửa hàng nhiề́u Hôi em lần đâu tiên up cho chú này thì bác Tom_codon, anhtu, và bác Hùng ở HN (toàn các cao thủ) hướng dẫn rất nhiệt tình, còn cho bản Rom tốt nhất, trình tự up thế nào nữa.
Cứ hỏi các bác trên này là vui nhất. (Nhưng đang buồn vì máy kô up được 2006 đây. hix, hix) :(̀

Anh Quang ơi !

Anh up bản 2.10.08 PV lên đi anh, chứ đợi đến giữa tháng thì chắc có lẽ e và mọi người "chết thèm" mất...!!!

Bản 2.10.07 PV này đã tốt lắm rồi nhưng vẫn còn tồn tại 1 số lỗi, e biết a đã fix những lỗi đó trong bản 2.10.08 PV.

Up liền nha a, ngày nào e cũng vào PDAVIET 4,5 lần luôn đó.

Em muốn là người đầu tiên tải bản 2.10.08 PV về và sử dụng (Em xấu tính quá phải không anh...Hi hi hi....!!!)

Cảm ơn anh Quang đã trả lời rất nhanh đúng là chưa test kỹ:p. Tuy nhiên còn một lỗi nhỏ nữa của contacts (đã test rất kỹ).
Trước đây mình lưu vào danh bạ một tên chứa 2 số điện thoại khi add vào sim thì nó tự chia thành 02 tên giống nhau, đến khi save lại vào contacts thì nó báo lỗi chỉ add một tên không chịu add tên còn lại.
Ở các bản rom khác không có hiện tượng trên. Rất mong các mod chỉ giúp.

Em thử ở 3 máy khác nhau rồi ạ (2 laptop và 1 desktop). Ở bình thường nó vẫn sync và cài đặt soft bình thường nhưng ở chế độ Bootloader nó cứ báo Unknow Device. Thế mới bực, chắc mang qua hàng họ coi. Nhưng em nghi ở ngoài hàng họ cũng chẳng hơn gì mình đâu. Hỏi mấy cao thủ trên này có khi còn thông thái và nhiệt tình hơn ở cửa hàng nhiề́u Hôi em lần đâu tiên up cho chú này thì bác Tom_codon, anhtu, và bác Hùng ở HN (toàn các cao thủ) hướng dẫn rất nhiệt tình, còn cho bản Rom tốt nhất, trình tự up thế nào nữa.
Cứ hỏi các bác trên này là vui nhất. (Nhưng đang buồn vì máy kô up được 2006 đây. hix, hix) :(̀

Bạn làm theo cách này xem có được không nhé:
- Format Ext-rom
- Hard reset
sau đó thử up rom lại theo đúng hướng dẫn xem có được không nhé!
chúc bạn thành công.

Tôi bị lỗi WIFI khi sử dụng bản 07PV:
Khi sử dụng WIFI xong nếu ko tứat đi thì lần sau ko thể connect lại được, muốn dùng phải WIFI off sau đó on lại.

@duykhang:bạn check kĩ lại xem,hầu như máy mình k bị những lỗi này đâu ạ

@hieutg:có thể là do cổng usb máy tính có vấn đề,cũng có thể là do Bootloader,bài ở trên bạn nói máy của bạn Boot là 1.0,bạn hãy lên DS lấy bản 1.01 về úp lên thử xem có được không nhé

Good Luck!!!!!!!!

Có bác nào xài bản 2.10.07 PV mà kết nối secured wifi (WPA) được không vậy? Máy mình xài Ivan V3 cùng build với bản PDAVIET 07 nhưng không thể kết nối được. Đã cố công ngồi thử đi thử lại với cả 2 loại Speedtouch và Linksys. Tuy nhiên sau khi bỏ WPA thì connect bình thường. Được biết trên xdadev nói cứ cố connect vài lần sẽ được nhưng mình connect cả 20 lần vẫn không được.

Mọi người cho em hỏi, chú exec của em, em muốn up lên bản 2006 nhưng kô tài nào được, máy em đagn dùng bản:
R 1.04.02
G 42.37.P8
D 1.13.82 WWE

EM đưa về chế độ BL và hiệnh ra: S.E.R.I.A.Ll | v1.00
Còn Active Sync thì em dùng bản 4.5 và đã bỏ chọn Allow USB

Đúng là PC của Bạn có vấn đề rồi, thông thường khi đưa máy về BL Thì cổng USB sẽ nhận nếu báo lổi thì chỉ việc chuyển sang ngõ USB khác là xong, cùng lắm rút cáp ra khởi động lại PC sau đó đưa USB và là nhận ngay. Trường hợp này có thể xảy ra với nhiều máy lắm, Bạn nên Tìm PC khác thử xem sao. Thân Chào

Last edited by a moderator:

Đúng là PC của Bạn có vấn đề rồi, thông thường khi đưa máy về BL Thì cổng USB sẽ nhận nếu báo lổi thì chỉ việc chuyển sang ngõ USB khác là xong, cùng lắm rút cáp ra khởi động lại PC sau đó đưa USB và là nhận ngay. Trường hợp này có thể xảy ra với nhiều máy lắm, Bạn nên Tìm PC khác thử xem sao. Thân Chào

hieutq đã thử với 3 PC khác nhau rồi vẫn không được mà Redlion.

Có bác nào xài bản 2.10.07 PV mà kết nối secured wifi (WPA) được không vậy? Máy mình xài Ivan V3 cùng build với bản PDAVIET 07 nhưng không thể kết nối được. Đã cố công ngồi thử đi thử lại với cả 2 loại Speedtouch và Linksys. Tuy nhiên sau khi bỏ WPA thì connect bình thường. Được biết trên xdadev nói cứ cố connect vài lần sẽ được nhưng mình connect cả 20 lần vẫn không được.

Bác nên chuyển thành 2 lớp mạng xem thử được không nhé. Bình thường ví dụ cục ADSL là 10.0.0.2 thì cục linksys bác chuyển thành 192.168.1.1 xem thế nào nhé.

Tôi bị lỗi WIFI khi sử dụng bản 07PV:
Khi sử dụng WIFI xong nếu ko tứat đi thì lần sau ko thể connect lại được, muốn dùng phải WIFI off sau đó on lại.

không phải do ROM đâu bác à!!! cái này là do cục WIfi của mình đó, bac chỉnh thành 2 lớp mạng là được. em đã thử và ok.

Sau 1 thời gian test ROMS 07 , em cảm thấy rất tốt về tốc độ và sự sắp xếp của nó, làm hài lòng dc nhiều người tuy nhiên Anh Quang cần sửa nhửng điểm sau đây
1) CORE coi 1 vài file AVI bị LAG ( hay tại CORE nó bị vậy nhỉ ) và quay VIDEO ko preview dc
2) CONTACT quá khó chịu !!!!! nhất là bị lổi qua lại giửa SIM và CONTACE IN MEMORY .... nếu ko cần thiết nên giữa lại bản CONTACT cũ ( O5 FIXS ... ) vì đã xài khá tốt
Còn 1 điểm này em nghe thằng bạn nói bản ROMS win05 của anh TÚ xài BLUETOOTH rất tốt, tại sao ko lấy BT cua win05 ghép vào win06 để làm hoàn thiện ROM nhỉ ? đâu phải cái mới hơn lúc nào củng tốt hơn -> anh QUANG coi lại điểm này, 1 số PLUGIN mới bị lỗi ~ ~ .....

Sau 1 thời gian test ROMS 07 , em cảm thấy rất tốt về tốc độ và sự sắp xếp của nó, làm hài lòng dc nhiều người tuy nhiên Anh Quang cần sửa nhửng điểm sau đây
1) CORE coi 1 vài file AVI bị LAG ( hay tại CORE nó bị vậy nhỉ ) và quay VIDEO ko preview dc
2) CONTACT quá khó chịu !!!!! nhất là bị lổi qua lại giửa SIM và CONTACE IN MEMORY .... nếu ko cần thiết nên giữa lại bản CONTACT cũ ( O5 FIXS ... ) vì đã xài khá tốt
Còn 1 điểm này em nghe thằng bạn nói bản ROMS win05 của anh TÚ xài BLUETOOTH rất tốt, tại sao ko lấy BT cua win05 ghép vào win06 để làm hoàn thiện ROM nhỉ ? đâu phải cái mới hơn lúc nào củng tốt hơn -> anh QUANG coi lại điểm này, 1 số PLUGIN mới bị lỗi ~ ~ .....

2 vấn đề trên thì đúng rùi
-Vấn đề còn lại là tai nghe b/t : hiện giờ vớ bản này xài rất tốt , hơn nữa vấn đề tai nghe thì ng bị ng không ,có thể là do sự tương thích của loại tai nghe với bản rom . Mình nghĩ vậy .
Chúc vui
Thân chào

Back