• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0

em up bản rom 08 full xong đã unlock ext rom hard reset sf đầy đủ mà khi khởi động vẫn bị lỗi không tìm thấy file sddaemon.exe là sao vậy các bác. treo máy phải sf tiếp lại báo lỗi bỏ qua lại mới được nhưng cứ mỗi khi sf lại tiếp tục như vậy

Bạn vào Windows/Start up xóa file sddaemon đi là xong
Bản 08 này rất tốt. Mọi người gặp lỗi gì thì xem cẩn thẩn có bị đụng soft hay ko,hay lỗi phần cứng các thứ .Phần lớn mọi người dùng rất ổn. Không nên đổi lỗi cho ROM

em up bản rom 08 full xong đã unlock ext rom hard reset sf đầy đủ mà khi khởi động vẫn bị lỗi không tìm thấy file sddaemon.exe là sao vậy các bác. treo máy phải sf tiếp lại báo lỗi bỏ qua lại mới được nhưng cứ mỗi khi sf lại tiếp tục như vậy

Bạn chỉ mới unlock ? Thế thì chưa đủ đâu: unlock > xoá hết các file trong ExtRom > Hard reset lại.

sao mấy bạn ở đây lucky vậy ? em cài bản full, mới cài đã bị lỗ tè lè. mới cài xong (cant found demoll.exe gì đó ).+ lổi ICON ( VOICE SPEED DIAL) trong PROGRAM FILE , sau đây nhận xét của em
1) Rom này chưa fix lỗi contact đã nêu ở ROM 07 ( xài rất khó chịu )
2) ổn địng hơn, nhưng lag, mỗi lần tắt WINDOW MEDIA mà tưởng treo máy, tốt độ thua xa ROM 07
3) về mặt .... thích hợp củng quá kém, add MIDI thành ringtone, nhưng ko dùng dc ? xử dụng theme tự tạo, mỗi lần RESERT lại thì ko lên nửa.... đi lại lối đi của rom 05
4) Có ai giải thích sao MEMORY của em thấp vậy 31 mb free, rom 07 39 mb free ? cài 2 lần rồi
Nhưng nghe nói BT đã improve NEW LEVEL, 1 dấu hiệu đáng mừng cho WINDOW 06
Sau 1 ngày test, ROM08 thực sự ko như quảng cáo, test chưa triệt để error -> up lại ROM 07

Đọc xong mấy lời không còn ai hứng thú làm Rom nữa :|

Thực hiện các bước như hoangbaoninh đi rồi hãy kết luận.

uh, thì ban HOANGBAONINH bị giống tôi, còn những bạn khác, tui ko hiểu test rom kiểu gì ......... hay tại họ lucky ko bị lỗi nào, nhưng thật tình mà nói ROM 08 ko dc như mong đợi ~ ~ chạy lag nhu phim, mà còn lỗi tè lè ..... mong anh QUANG xem xét lại, từ rom 07 rồi

"Đọc xong mấy lời không còn ai hứng thú làm Rom nữa"
anh UTXD, anh đừng nghỉ quá nặng như thế , 1 sản phẩm thành công ko thể chìm quên trong chiến thắng, trong sự khen ngợi, em nói thật lòng thôi. Giống như 1 game mới ra quảng cáo rùm rộ, hảng làm game nổi tiếng nhưng chưa chắc game đó hay như quảng cáo vd... SUNONLINE; PS3 củng là 1 điển hình của SONY. Ko có thất bại hôm nay sao có thành công ngày mai ?
NHƯNG em rất tức khi những bạn sử dụng ROM ở đây test sơ xài qua, về mặt tốc độ, .... rồi lên khen ầm ỉ, rồi ROM sau này lại lổi y chang ??? vậy đâu phải HELP anh QUANG ? ..... nhưng nếu những lỗi trên chỉ có mình em có, thì em xin lỗi, hơi đi quá xa

uh, thì ban HOANGBAONINH bị giống tôi, còn những bạn khác, tui ko hiểu test rom kiểu gì ......... hay tại họ lucky ko bị lỗi nào, nhưng thật tình mà nói ROM 08 ko dc như mong đợi ~ ~ chạy lag nhu phim, mà còn lỗi tè lè ..... mong anh QUANG xem xét lại, từ rom 07 rồi

Tôi nghĩ bạn nên chú ý khi nhận xét. Công sức mọi người bỏ ra để làm ra một bản ROM là rất lớn mình được dùng phải biết trân trọng, nghe những lời của bạn thấy khó chịu.Hơn nữa phần lớn những người up qua đều rất hài lòng. Bạn hãy xem kĩ lại lỗi của mình có thể bạn chưa làm đúng mọi thứ , đừng vội đổi lỗi cho ROM

Mình không quan trọng là các bạn khen hay chê sản phẩm.
Mấy tiêu chí của mình và nhóm làm ROM:
- ROM Build ra trước hết phải để cho mình dùng.
- ROM Build ra phải test ít nhất 15-20 lần trên các máy khác nhau.
- ROM Build ra phải tích hợp các Drivers có version mới nhất, đã được kiểm tra tính làm việc.

Các bản ROM này mình hiện đang dùng trên 2 máy khác nhau.

Qua thắc mắc lỗi của 2 bạn Hoangbaominhgacondangyeu, mình có thể kết luận: Các bạn chưa biết dùng PPC nói chung và UNI nói riêng. Ví dụ đơn giản là Contacts, đó là Plugin mình cố tình đưa vào chứ đâu phải lỗi??? Và vụ sddaemon.exe cũng vậy.... đã có hàng chục bài nói về điều này. Lý do đơn giản là ExtROM của các bạn chưa "sạch", từ WM5.0 lên WM6.0 chưa xoá hết đi....

Các bạn có thể tự chọn bản ROM mình hài lòng, ROM đã có nhiều kia mà.

Anh Quang, em ko hiểu lắm, cứ cho là em ko biết xài đi, thế tại sao up lên 07 lại kô hề bị những lổi trên ? ( em đã tứng UP 07 2 lần; 08 2 lần .....)
Em đã từng post 1 bài, những PLUGIN mới ko có nghĩa là tốt, chứ cái contact này ko phân biệt SIM contact với MEMORY contact lúc save, khó xài chết ~
Thế còn Lỗi ICON, ko lẽ chỉ 1 mình em bị ? .........
Còn việc ko sử dụng dc MIDI RINGTONE thì sao ? mong anh giải thích tường tận.
Còn vụ FREE MEMORY có ai giải thích giùm ?
Em thật tình xin lỗi nếu có quá lời, nhưng những cái em nói, em vẫn ko cho là mình sai, nếu có ai giải thích hết tấc cả những vấn đề trên và nói tại EXEC của em kén ROM thì ok !

Anh Quang, em ko hiểu lắm, cứ cho là em ko biết xài đi, thế tại sao up lên 07 lại kô hề bị những lổi trên ? ( em đã tứng UP 07 2 lần; 08 2 lần .....)
Em đã từng post 1 bài, những PLUGIN mới ko có nghĩa là tốt, chứ cái contact này ko phân biệt SIM contact với MEMORY contact lúc save, khó xài chết ~
Thế còn Lỗi ICON, ko lẽ chỉ 1 mình em bị ? .........
Còn việc ko sử dụng dc MIDI RINGTONE thì sao ? mong anh giải thích tường tận.
Còn vụ FREE MEMORY có ai giải thích giùm ?
Em thật tình xin lỗi nếu có quá lời, nhưng những cái em nói, em vẫn ko cho là mình sai, nếu có ai giải thích hết tấc cả những vấn đề trên và nói tại EXEC của em kén ROM thì ok !

- Nếu bạn dùng bản 08 Full, trong đó có Reg. Editor tích hợp kèm, hãy tìm đến dòng REg.

[HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Phone]

Sẽ thấy "ShowSim"=dword:0 hãy thay đổi "ShowSim"=dword:1 và SR lại, bạn sẽ thấy hiển thị ngay Contacts SIM và máy hiển thị khác nhau.
Hiện tại mình để chế độ "cấm" hiển thị Contacts từ SIM mà.
- Bạn hãy Up lại ROM và Up cùng với ms_.nbf trống (ko có gì) sẽ thấy thông số MEMORY và Buttons sẽ bình thường.
Lý do tôi nói bạn chưa biết Up ROM sử dụng chính là ở chỗ này đây.
- Còn vụ hỗ trợ Midi Ringtone hả? Điều chính là tôi chỉ quen dùng WMA và MP3 làm ringtone, và không quan tâm tới Midi nên chưa nghiên cứu mà thôi.

Xin lỗi anh QUANG 1 lần nửa, lại phiền anh nửa rồi
" ms_.nbf trống (ko có gì) " ........ file đó nằm ở đâu vậy anh ? em chỉ thấy có file nk.nbf ???

Tôi đã cài đặt và sử dụng ROM v2.10.08 PV, và thấy rất ổn. Rất cảm ơn anh PhamQuang và các anh kỹ thuật viên. Có trục trặc nhỏ là không mở được Comm Manager (được thông báo là Comm Manager support 7 functions at most!).
Mong được chỉ dẫn cách khắc phục.
Cảm ơn các anh lần nữa.

Tôi đã cài đặt và sử dụng ROM v2.10.08 PV, và thấy rất ổn. Rất cảm ơn anh PhamQuang và các anh kỹ thuật viên. Có trục trặc nhỏ là không mở được Comm Manager (được thông báo là Comm Manager support 7 functions at most!).
Cảm ơn các anh lần nữa.

Kỳ lạ quá !!!
CommManager mở tốt mà bạn.
Bạn mở qua HTCHome Plugin hoặc trong Programs đều được đó.
Nếu có trục trặc nào, hãy thử HR lại máy coi.

sử dụng theme tự tạo, mỗi lần RESERT lại thì ko lên nửa.... đi lại lối đi của rom 05
mình cũng bị vậy, mỗi lần thay đổi themes phải resert lại thì mới có tác dụng, kể cả việc thay đổi các plugin trên today cũng vậy.. Chẳng biết là sao nữa...:-?

Muốn lấy Midi làm nhạc chuông thì cài file Album... gì đó trong ExtRom, có cái này thì lấy midi làm nhạc chuông ok, nhất là midi mix lại

bạn 18S gì đó, mình rất vui bạn bị ERROR giống mình hehehe, mà ngộ cái use ROM 07 lại ko bị mới đau .....
Anh Funtiger ơi ....... anh có account yahoo ko? cho em xin với ( hỗ trợ kỹ thuật), chứ em kiếm file Album gì đó ko có eck, còn nửa làm cách nào fix VOICE SPEED DIAL đây, thiếu cái này, nhìn ... sao sao ấy

Cảm ơn các anh lần nữa.

nếu mình không nhầm thì bạn dung SPB backup đúng không, mình cũng dùng file backup của 2.10.05 và cũng bị lỗi tương tự, nhưng nếu cài lại phần mềm thì không bị lỗi này đâu
Tiện đây anh Quang cho em hỏi : làm cách nào để hiện biểu tượng pin và Xoay màn hình trên Tray Launch vậy. Em đã thử ;HKLM\System\GDI\Rotation\HideOrientationUI = 0 (DWORD decimal)
; HKLM\Services\Power\ShowIcon = 1 (DWORD decimal)
nhưng không được ,rất mong anh chỉ cho cách khác phục .em muốn dùng 2.10.08 chứ không muốn dùng lại mấy rom cũ nữa

Chỉnh sửa cuối:
nếu mình không nhầm thì bạn dung SPB backup đúng không, mình cũng dùng file backup của 2.10.05 và cũng bị lỗi tương tự, nhưng nếu cài lại phần mềm thì không bị lỗi này đâu

Tôi không dùng SpbBackup, mà dùng SbpClone (theo ý tôi là chương trình backup rất tuyệt). Tôi đã thử HR theo gợi ý của anh PhamQuang nhưng không xong. Theo cách của bạn (cài đặt lại phần mềm)tôi nghĩ là được. Cảm ơn bạn.

Tiện đây anh Quang cho em hỏi : làm cách nào để hiện biểu tượng pin và Xoay màn hình trên Tray Launch vậy. Em đã thử ;HKLM\System\GDI\Rotation\HideOrientationUI = 0 (DWORD decimal)
; HKLM\Services\Power\ShowIcon = 1 (DWORD decimal)
nhưng không được ,rất mong anh chỉ cho cách khác phục .em muốn dùng 2.10.08 chứ không muốn dùng lại mấy rom cũ nữa

Bạn tham khảo link này nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=127&page=42
Có hướng dẫn cách reg để đưa biểu tượng xoay màn hình và power và wifi xuống đó.

Các lỗi của bản 07 vẫn còn nguyên trên bản 08: lỗi phí́m End call, ko tạo được TK email, sync với PC như rùa bò (em dùng cả với Vista lẫn XP), vào CT Phone khá chậm (cả nhận cuộc gọi và gọi đi). Còn lại khá ổn, chạy soft mượt và nhanh (nhanh hơn cả bản 07), cài chưa thấy đụng soft gì cả (em táng tới vài chục soft liền, program lên tới hơn 150 MB trên thẻ nhớ), dùng hơn ngày rùi mà chưa phải SR cái nào với ROM clean. Cám ơn bác Quang nhiều nha, mong bác sớm ra thêm ROM nữa (tham quá chăng hi hi...)

Các lỗi của bản 07 vẫn còn nguyên trên bản 08: lỗi phí́m End call, ko tạo được TK email, sync với PC như rùa bò (em dùng cả với Vista lẫn XP), vào CT Phone khá chậm (cả nhận cuộc gọi và gọi đi). Còn lại khá ổn, chạy soft mượt và nhanh (nhanh hơn cả bản 07), cài chưa thấy đụng soft gì cả (em táng tới vài chục soft liền, program lên tới hơn 150 MB trên thẻ nhớ), dùng hơn ngày rùi mà chưa phải SR cái nào với ROM clean. Cám ơn bác Quang nhiều nha, mong bác sớm ra thêm ROM nữa (tham quá chăng hi hi...)

Chẳng hiển win của bạn có làm sao không chứ máy của tôi sync với PPC nhanh vù vù cắm phát song liền. Có thể bạn xem lại win của bạn nhé. Thân!!!!

Back