• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0

bản ROM 2.10.08 có quá nhiếù lỗi.
1 không tắt mở maý bằng nút nguồn được
2 không chỉnh lớn nhỏ bằng nút vôlum bên ngoaì được
3 tất cả các nút đêù mất hiệu lực không điều chỉnh được
mình cảm thấy ghê wá nên đành úp laị bản 2.10.06 xaì thôi vì thấy bản đó là ổn định nhất.
Coi bản mới vậy mà nhiêù lỗi wá không ham

Bạn nói thế nào đấy chứ mình cũng đang dùng bản 2.10.08 nè các nút như bạn nói mình đều đã test và thấy chạy bình thường. Bạn đã chỉnh buton chưa? Hoặc bạn bị lỗi ExtendedRom. Thân!!!!

Chỉnh sửa cuối:
mình cảm thấy ghê wá nên đành úp laị bản 2.10.06 xaì thôi vì thấy bản đó là ổn định nhất.

Bạn bị lỗi do ExtRom cũ đó. Mình cũng bị như bạn nhờ các bạn khác đã sửa được lỗi này, xem link http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=8922&page=30.
Hoặc link này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=8922&page=29.

Cái này không phải lổi đâu do bị đụng soft củ WM05 đó
Lý do đơn giản là ExtROM của các bạn chưa "sạch", từ WM5.0 lên WM6.0 chưa xoá hết đi....
Bây giờ bạn dùng
UNI_ext_rom_unlock.exe
xong vào xóa sạch ExtROM xong HS lại thì sẽ hết lổi thôi

Sao mình cài Rom 07 sử dụng còn 30%Pin thì tự động tắt ngang xương, khởi động lại không chịu lên-chỉ cấm sạc Pin thì nó mới chịu lên. Khi xem thì máy còn 32%Pin...

Sao mình cài Rom 07 sử dụng còn 30%Pin thì tự động tắt ngang xương, khởi động lại không chịu lên-chỉ cấm sạc Pin thì nó mới chịu lên. Khi xem thì máy còn 32%Pin...

Thế trước khi up rom pin của bạn dùng được bao lâu? Bình thường mà pin dùng đến 25% mà tự tắt thì có nghĩa là pin chai rồi của bác đến tận 30% thì chắc là chai thật bác chuẩn bị kiếm quả khác đi là vừa :D:D:D. Thân!!!

Thế trước khi up rom pin của bạn dùng được bao lâu? Bình thường mà pin dùng đến 25% mà tự tắt thì có nghĩa là pin chai rồi của bác đến tận 30% thì chắc là chai thật bác chuẩn bị kiếm quả khác đi là vừa :D:D:D. Thân!!!
Không Pác ơi, khi mình chưa Up lên 07 máy mình sử dụng thẳng cẳng luôn-thường mình nghe nhạc cho đến khi hết Pin luôn kia mà... Pin 3-4% máy báo pin liên tục...mình cũng biết pin chay là thế nào chứ.!

Không Pác ơi, khi mình chưa Up lên 07 máy mình sử dụng thẳng cẳng luôn-thường mình nghe nhạc cho đến khi hết Pin luôn kia mà... Pin 3-4% máy báo pin liên tục...mình cũng biết pin chay là thế nào chứ.!

cái này theo mình bạn nên up lên bản 08 clean của man xem sao. mình cũng gặp trường hợp như bạn. lúc dùng bản 07 thì Pin chỉ xuóng đến 30% là mất sóng ,28% thì tắt ngóm. Nhưng khi dùng bản 08 clean thì pin dùng tới 8% mới tắt. bạn thử xem nhé.

Pin còn 30 hoặc 40% tắt là rất phổ biến bởi vì Pin hiện nay tệ lắm phải cẩn thận kể cả mua pin mới. Còn nút nguồn không on/Of được là do thiết bị không phải Rom đâu các bạn ơi

cái này theo mình bạn nên up lên bản 08 clean của man xem sao. mình cũng gặp trường hợp như bạn. lúc dùng bản 07 thì Pin chỉ xuóng đến 30% là mất sóng ,28% thì tắt ngóm. Nhưng khi dùng bản 08 clean thì pin dùng tới 8% mới tắt. bạn thử xem nhé.
Mình sử dụng thằng Magicall Build 117 trên Rom 07để chặn những tay phá máy, khi bọn họ phá liên tục thì bị treo máy-có cách nào chỉnh trong Reg để không bị lỗi không các Pác... mình muốn nghiền thằng 07 này để không phải uổng công anh em nhóm Rom đã tốn thời gian, nên có những thắc mắc mong thông cảm nhé... Mới đây không biết sao PPC không chịu nhận thẻ nhớ 4G của mình,thế là mình đưa lên PC nó cũng không chịu nhận luôn-chắc phải bảo hành thẻ nhớ là cái chắc rùi.!

Đang test bản 2.10.08 Software, tới giờ chưa thấy lỗi gi ( nhưng hình như nút cúp máy xài ko được). Đã up thử bản Clean và nhận thấy bản FUll chỉ khác ở chỗ có thêm 1 số phần mềm mà theo mình là hay và cần thiết ( storage it hơn chưa tới 1 Mb cho 1 đống phầm mêm hay )...Thanks PDAVIET và bán PHAMQUANG...!

Mình dùng bản 08 tất cả các phím đều tốt, pin tốt dùng đến tận dưới 10% cũng không sao. Các bạn thử kiểm tra lại Ext ROM có sạch trước khi up ROM chưa. Bản này RAM tụt ít, phục hồi nhanh, mình thấy rất hài lòng

Dạo gần đây mình kg thể nghe chuông cuộc gọi đến,minh xài p.mềm pocket ringo xài và cài trên nền HDH 2.10.07PV.Mình thử nhiều cách để khắc phục như SR,HR nhưng hok dc,sẵn dịp UP ROM 08PV Full để xài thử nhưng kết quả vẫn vậy,mặc dù mình để rom 08PV như mặc định chỉ cải thêm resco Explorer và Ringo để test thui.
Mình nghĩ rằng có lẽ bị chạm ứng dụng nào đó,mong dc nhận hướng dẫn khắc phục. Thanks all !!!

Đang test bản 2.10.08 Software, tới giờ chưa thấy lỗi gi ( nhưng hình như nút cúp máy xài ko được). Đã up thử bản Clean và nhận thấy bản FUll chỉ khác ở chỗ có thêm 1 số phần mềm mà theo mình là hay và cần thiết ( storage it hơn chưa tới 1 Mb cho 1 đống phầm mêm hay )...Thanks PDAVIET và bán PHAMQUANG...!

Chính xác !!! Giữa 2 bản Clear và Software không hề khác nhau mấy về RAM, lý do là các ứng dụng đưa thêm không chiếm RAM là mấy. Duy nhất là chúng chiếm chút ít Storage như bạn nhận thấy.
Quan điểm của mình là tận dụng tối đa khả năng có thể trong khi Build ROM.
Tuy nhiên 2 bản ROM "anh em sinh đôi" này là để anh em tùy chọn sử dụng theo ý thích của từng người.
Phần OS chúng hoàn toàn giống nhau.

Dạo gần đây mình kg thể nghe chuông cuộc gọi đến,minh xài p.mềm pocket ringo xài và cài trên nền HDH 2.10.07PV.Mình thử nhiều cách để khắc phục như SR,HR nhưng hok dc,sẵn dịp UP ROM 08PV Full để xài thử nhưng kết quả vẫn vậy,mặc dù mình để rom 08PV như mặc định chỉ cải thêm resco Explorer và Ringo để test thui.
Mình nghĩ rằng có lẽ bị chạm ứng dụng nào đó,mong dc nhận hướng dẫn khắc phục. Thanks all !!!

Đúng bạn ạ. Trên ROM 07,08 Ringo không có tác dụng hơn nữa lại hay làm treo máy khi có cuộc gọi đến. Tốt nhất là bạn copy file nhạc chuông vào Windows/Ríng. Chuông tin nhắn thì bạn copy thẳng vào Windows rồi set chuông chính và chuông cho từng contact, như thế cũng ko cần đến Ringo nữa

Các bản ROM này xung đột với Ringo (làm mất chuông), nếu thực sự muốn customize ringtones, có thể cài Pocketmax phonealarm (bản mới nhất 1.6.1), sẽ tương thích tốt với WM6.

bạn không đọc kỹ lại những bài trước rồi, lỗi phím end call là do core player đụng với bản rom đấy, mình đã post lên rồi mà, nếu muốn nó không ảnh hưởng gì thì bạn đừng kích hoạt nó lên, kể cả là khi cài mới vào thì nó vẫn bị thế, muốn triệt để thì chỉ cần xài bản clean thui, cài lại core player vào clean là okie ngay, mình thấy thích bản clean vì nó đơn giản hơn,

Bản Rom mới này còn có thêm 2 lỗi nữa mình mới phát hiện,đó là có cuộc gọi đến thì không nhấn được nút dập máy,nhưng đã phát hiện ra nó đụng với Soft SK Tool,khi Remove đi cái là dùng ngon lành.Còn bệnh tắt Wifi là màn hình trắng và bị treo luôn,thì Up lại Rom một lần nữa là lại hết :D.
Vài ý kiến đóng góp của mình :)

Bản Rom mới này còn có thêm 2 lỗi nữa mình mới phát hiện,đó là có cuộc gọi đến thì không nhấn được nút dập máy,nhưng đã phát hiện ra nó đụng với Soft SK Tool,khi Remove đi cái là dùng ngon lành.Còn bệnh tắt Wifi là màn hình trắng và bị treo luôn,thì Up lại Rom một lần nữa là lại hết :D.
Vài ý kiến đóng góp của mình :)

Kiểm tra lại các lỗi trên các máy khác thử coi.
Toàn những lỗi vớ vẩn mà các máy Qtek mình sử dụng cả tuần này chưa hề thấy. :D
Lỗi cuộc gọi có thể cũng do X-Buttons nữa đó Toàn ạ. X-Buttons thường thì làm việc khá với hầu hết các ứng dụng nhưng đôi khi rất "vớ vẩn" với Phone. Nó thuộc loại "bỏ thì thương, vương thì tội". :))

Chỉnh sửa cuối:
Sau khi cài bản clear thì hem thấy bị pin 30% tèo nữa,đang test tiếp tục,chưa dám khen chê gì:D:D:D

Sau khi cài bản clear thì hem thấy bị pin 30% tèo nữa,đang test tiếp tục,chưa dám khen chê gì:D:D:D

Nếu pin của bạn dưới 30 % mà tèo thì nên chuẩn bị xiền mua pin mới là vừa:D

Tất cả các bản Rom WM 06 cho đến thời điểm này,máy mình đều sử dụng được đến dưới 5% ( 2cục pin đều là 2nd)

Chỉ khi pin còn 30% mà bạn mở wifi thì máy mới tắt thôi,khoảng 5 phút sau máy vẫn mở lại sử dụng bình thường ( bạn phải tắt Wifi nhé)

Chúc vui

Back