• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC WIZARD - ROM WM6.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình đã up thử bản rom core 2.0 từ hôm qua đến giờ có vài nhận xét: không hao pin, wifi sử dụng tốt, tương thích với tất cả các soft, tốc độ nhanh và rất ổn định. Các bạn có thể thử

Đó mình trả lời bạn rùi đó,chắc tại viết dùng ko đề ý:)

Bản mới của Boy_de_ghet mình nghĩ PP=4 hoặc =6 , RAM nhiều thì thích thật nhưng được cái này mất cái kia à nha :D

À các bạn cho mình ý kiến có nên Edit cái phần Commun Manager add thêm button, chỉnh PP=12 cho bản PV5 kô nha.:)

Theo bạn thì cho PP bao nhiêu thì tốt !
4MB, 6MB, 8MB or 12MB, nếu PP nào chạy tốt thì tui sẽ chỉnh lại PP. Thanks !

Mình đã up thử bản rom core 2.0 từ hôm qua đến giờ có vài nhận xét: không hao pin, wifi sử dụng tốt, tương thích với tất cả các soft, tốc độ nhanh và rất ổn định. Các bạn có thể thử
Cái hao pin hay không phải sử dụng khoảng 1 tuần mới biết được chứ ? Mình cũng đã up thử và thấy tốc độ khá nhanh nhưng chưa kiểm tra hết được các tính năng của bản ROM này , hy vọng sẽ không có 1 vài lỗi nhỏ như của bản Under ! :)

to Hami: bạn nên tích hợp thêm HTC softkey và smartkey vào rom, chỉnh sửa 1 chút file smartkey.ini (ví dụ đính kèm ở dưới, bạn giải nén và copy 2 file smartkey.exe và smartkey.ini vào windows và tạo shortcut cho smartkey.exe trong windows\starttup). HTC softkey giúp bạn gán 2 phím nhỏ ở bên dưới vào các chương trình khác nhau (vd ở đây tôi gán bên phải là camera) còn bên trái tôi dùng WM5new menu gán cho nó là "launches" 1 số shortcut tới các phần mềm mà tôi hay dùng.
Tôi cũng cài spb plugins và gán cho nút Record thành Alt_tab (bạn vào settings\buttons, sau khi cài spb plugins thì sẽ có tùy chọn này) và nút chụp hình thành screen rotate.
ngoài ra tôi cũng chép pBar 1.3 của Nguyen Ngoc Cuong vào windows\startup, nhưng tiếc là đây là giao diện tiếng Việt,giá mà có bản tiếng Anh thì cho vào Rom sẽ hay hơn
sau một số thay đổi nhỏ như vậy giờ đây hầu như tôi ko cần dùng tới bút để "chỏ chỏ" nữa. Tất cả đều có thể thao tác bằng tay.
tôi đang dùng bản rom nbd v5.1. Rất ổn!
Một vài đóng góp nho nhỏ vậy thôi.
cho mình hỏi thêm: có cách nào chọn nhạc chuông cho tin nhắn trực tiếp từ thẻ nhớ mà ko cần copy vào máy ko ? giống như để chọn nhạc chuông cho incoming call bạn chỉ cần đổi tên folder (trong thư mục gốc của thẻ nhớ) chứa nhạc thành "my ringtones" sau đó settings\sounds&notifications\event là incoming call là bạn có thể chọn được các nhạc chuông lưu trong thẻ nhớ.

Chỉnh sửa cuối:
Theo bạn thì cho PP bao nhiêu thì tốt !
4MB, 6MB, 8MB or 12MB, nếu PP nào chạy tốt thì tui sẽ chỉnh lại PP. Thanks !
cái này tùy thuộc nhu cầu sử dụng mỗi người, PP càng nhỏ thì càng có nhiều free ram cho app, đổi lại sẽ chạy chậm hơn các bản có PP lớn (PP = 16M cho speed cao nhất, lớn hơn ko có tác dụng)!

Mình không chạy được EasySetOwner với Core 2.0. Setup thì ok nhưng khi chạy báo lỗi. Mà không có em này thì Core Player mệt à, hix :(( . Bác có bị không vậy? :-/

Có bác nào load thành công file này chưa vậy? Làm ơn gửi cho em với dịa chỉ email là haidang@qve.com.vn cắt nhỏ file < 5MB giúp em nhé. Cảm ơn mọi người nhiều.
Đa số các anh em ở VN đều rất khó down load các File ở Rapidshare vì bị chặn IP ở Việt Nam nên không có account thì không thể tải về được , bạn nên chọn up load lên các host như box.net hoặc 4shared.com để anh em còn dễ dàng down load ! Nhình bản của bạn có vẻ khá nhiều RAM rất đáng để thử :D

Tôi đã upload rom Octaivoi V2.1 sang host khác các bro download về thử rồi cho ý kiến
http://putstuff.putfile.com/75170/7107075

Chỉnh sửa cuối:
Mình hỏi cái, bản core 2 khác những bản kia ở điểm nào vậy ?

Core 2.0 là ROM mới nhất hiện có trên forum.xda-developers.com của cooker anichillus, dựa trên nền tảng Xplore 1.0. Và vì đây là ROM mới nhất nên được tích hợp nhiều thứ tốt tân nhất :D Chi tiết xin xem tại đây.

Bác ơi, hình như link die rồi thì phải, không DL được!

Đã kiểm tra line vẫn tốt bro down lại đi
Rom core 2.0 theo tôi chạy tương đối tốt, nhanh, nhiều free ram để cài thêm ứng dụng khác, tương thích soft tốt, ít hao pin, cũng đáng để các bro thử

Chỉnh sửa cuối:
Các bác nào đã uprom faria hoặc core 2.0 vui lòng đưa 1 số hình ảnh ấn tượng lên dc ko ạ

Mình up bản rom core 2.0 cứ được 99% báo lỗi 302.Bác nào biết cách khắc phục chỉ cho mình với .

Mình up lỗi 302,up lại rom gốc rồi up các rom khác đều được nhưng cứ úp rom core 2.0 lại bị lỗi 302.Không biết do ppc hay là pc nữa.

Tui up thằng này rồi, vẫn không có gì thay đổi nhiều, chủ yếu là fix lỗi thôi. Removed Voice Speed Dial, Voice Command. Chỉ có Comm Manager and Keyboard là Skin khác bản của octaivoi (hình đã show ở bài trước).

Status
Không mở trả lời sau này.
Back