• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Cách Sạc Pin Cho HD2 Trên Android NAND

hatnaf

Do mình thấy cũng bắt đầu có nhiều bác hỏi nên mình post lên luôn cho các bác rõ và làm đúng để không hỏng máy.

ĐỐI VỚI ANDROID NAND TUYỆT ĐỐI

KHÔNG NÊN :

- Tắt máy cắm sạc, nghĩa là khi máy hết pin ko nên shutdown máy rồi cắm sạc. Điều này sẽ làm cho máy sạc rất lâu, pin rất nóng . Đặc biệt là đèn led sẽ sáng màu đỏ hoài không tắt đối với kiểu sạc này ( kể cả có rút cục sạc ra ) và lúc đó mở máy sẽ không lên . Hi vọng là lỗi này sẽ dc fix vào thời gian tới...

Cách giải quyết: bình tĩnh, rút pin ra khỏi máy khoảng 5 phút cho pin nguội. Sau đó cắm lại vào máy và mở lên NAND bình thường.

NÊN :

- Nên sạc khi mở máy, thời gian sạc sẽ lâu hơn sạc bên winmo nhưng có cảm tưởng sạc kiểu này pin sẽ tốt hơn. Sạc kiểu này thì ko có vấn đề gì. Thời gian sạc trung bình khoảng 3h30 thì máy sẽ báo đèn xanh .

Chúc Vui =D>

Chỉnh sửa cuối:
Hehe, ăn thua gì? trước em sạc toàn 1 đêm mới xong, thậm chí 12 tiếng. tưởng pin chai, hóa ra lại do cái sạc HD2 của mình. thay nhát là okie luôn!

bác xạc bằng USB cắm máy tính hay cục xạc, mình dùng cục xạc mất khoảng 2h là xong, máy tính thì rất lâu

Mình sạc với các bản trên sd card cũng chỉ tầm 2h-2,5h thôi. Dù sao thông tin của bro cũng rất bổ ích.

Mình cũng chỉ mất khoảng 2-2,5h cho mỗi lần sạc!

Cảm ơn chủ thớt đã có những lưu ý!

Đúng là sạc trên máy tình thì rất lậu, hơn gần 4h, nhưng sạc bằng cục sạc thì tầm 2,5h. Mình cũng rất thắc mắc là sạc qua usb nh7 thế thường xuyên có bị chai pin không vì dòng điện của usb rất nhỏ.

minh có tới 2 cục pin,vậy hết xong tắt gắn cục khác vào thì có bị vấn đề gì ko các bro

Back