• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách xem TV đối với những nơi chưa có sóng 3G

THCN

Hướng dẫn cách xem TV đối với những nơi chưa có sóng 3G​

Thực ra ở những nơi chưa có sóng 3G của Vinaphone cũng vẫn sử dụng được các dịch vụ như Mobile TV, Video Streaming Mobile Camera... với chất lượng GPRS (EDGE) cao (khoảng từ 15 - 25kbps là xem mượt), ngoại trừ dịch vụ Video call là chưa sử dụng được.

Ở đây mình xin hướng dẫn cách xem TV với mạng 2G Vinạphone.

Các phần mềm cần có:
1. X-plore các bạn tham khảo và tải tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=69855

2. Core Player các bạn tham khảo và tải tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=54105

3. Tải flie Link_TV.rar đính kèm về giải nén và chép vào thẻ nhớ.

Mở X-plore vào thư mục Link_TV (vừa giải nén), chọn tập tin chứa link của kênh cần xem (không mở mà bấm Danh mục -> Tập tin -> Sửa) Copy đường link (bằng cách cắt dán, bấm phím * chọn hết từ đấu đến cuối rồi sao chép).

Mở Core Player lên, bấm Menu -> Open URL... rồi chép đường link vừa rồi vào (bằng cách bấm phím * và chọn Dán -> OK). Chương trình hỏi mạng kết nối thì chọn Vina GPRS nhe. Nó load một tí là vào được. Ấn phím chọn giữa để xem full màn hình và thưởng thức.

Mình đã xem được trên máy N78. Chúc các bạn thành công!

Thực chất trên E71 cũng đã có cái xem Youtube, TV rồi, nhưng tốc độ nó ra sao thôi, giật lắm! xem được cái clip dừng vài chục lần, nản lắm.

3G chỉ là giải quyết cái tốc độ thôi bác à

Thực chất trên E71 cũng đã có cái xem Youtube, TV rồi, nhưng tốc độ nó ra sao thôi, giật lắm! xem được cái clip dừng vài chục lần, nản lắm.

3G chỉ là giải quyết cái tốc độ thôi bác à

Cái YouTube hay TV gì đó cài trên E71 của bạn đâu có xem được mấy kênh Việt Nam.

Thêm một số lưu ý cho các bạn là:

1. Ở nhưng nơi tuy chưa có sóng 3G nhưng vẫn đăng ký được các gói cước 3G để xem Mobile TV (không lo trừ cước như khi xài các gói GPRS, mình đã thử dùng gói U1 giá 12.000 đồng/ngày).

2. Để mỗi khi vào X-plore mở các file *.ram trong thư mục Link_TV trực tiếp bằng CorePlayer luôn (khỏi mất công cắt dán link) các bạn thiết lập cài đặt trong X-plore bằng cách:
Mở X-plore lên, chọn Danh mục -> Các công cụ -> Chuỗi tập tin, Bấm tiếp Danh mục -> Tạo mới, nhập chữ ram vào bấm Đồng ý và chọn CorePlayer.

Bạn ơi cho mình hỏi nếu mình dùng Wifi thì có xem được không? Thanks!

Bạn hỏi thật hay spam đấy bạn?Bây giờ mà Viêt Nam được phủ ưìi như 3G thì,chẳng ai đk 3G nữa bạn ạ

Posted via Mobile Device

Nếu bạn dùng wifi thì dùng skyfire để xem TV, vì wifi tốc độ nhanh và skyfire hỗ trợ xem những trang video trực tuyến như trên PC, còn các đường link này đã bị Vina khóa rồi, sử dụng các kết nối khác cũng không thể xem được vì không truy cập được vào máy chủ.

Posted via Mobile Device

chỉ sài trong mạng vina thôi nhé, các kết nối khác kể cả wifi thì không được đâu, mấy bác không thấy cái địa chỉ ip riêng kia à. còn phần chứng thực chỉ dùng để nhận ra bạn đã đăng ký mobileTV để không tính thêm tiền thôi.

wifi thi khoi phai ban nua ban ah .xem voi toc do tot nhat do mien la o noi ban o co song wifi=))

Chú ý viết bài có dấu tiếng Việt đầy đủ nhé!

Last edited by a moderator:
sao mình ko copy duoc vậy?
tu x-plore ra dược

Bạn không mở tập tin mà chọn danh mục -> tập tin -> sửa sau đó bấm giữ phím * rồi rà xuống nó sẽ bôi đen đường dẫn, vẫn giữ phím * nhe rồi bấm sao chép.
Hoặc bạn mở danh mục -> các công cụ -> chuỗi tập tin -> danh mục -> tạo mới điền chữ ram -> OK rồi lần xuống tìm chọn Core Player -> OK sau đó thoát ra, từ đó về sau khi bạn vào X-plore mở mấy cái đường dẫn đó thì nó sẽ tự động vào Core Player cho bạn xem luôn khỏi mất công cắt dán nữa.

Posted via Mobile Device

Back