• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách xem TV đối với những nơi chưa có sóng 3G

giờ Vina vào GPRS còn chợp chơn thì xem tivi làm sao được chứ????????????

thế mình có phải đăng kí dịch vuh xem tivi không các bạn? hay là chỉ cần là sim Vina và có GPRS là được? thank!

thế mình có phải đăng kí dịch vuh xem tivi không các bạn? hay là chỉ cần là sim Vina và có GPRS là được? thank!

Phải đăng ký dịch vụ. Mình xài gói U1 mỗi ngày 12.000đ, gói này đã tính luôn dịch vụ MobiTV.

Posted via Mobile Device

Hướng dẫn cách xem TV đối với những nơi chưa có sóng 3G​

Thực ra ở những nơi chưa có sóng 3G của Vinaphone cũng vẫn sử dụng được các dịch vụ như Mobile TV, Video Streaming Mobile Camera... với chất lượng GPRS (EDGE) cao (khoảng từ 15 - 25kbps là xem mượt), ngoại trừ dịch vụ Video call là chưa sử dụng được.

Ở đây mình xin hướng dẫn cách xem TV với mạng 2G Vinạphone.

Các phần mềm cần có:
1. X-plore các bạn tham khảo và tải tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=69855

2. Core Player các bạn tham khảo và tải tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=54105

3. Tải flie Link_TV.rar đính kèm về giải nén và chép vào thẻ nhớ.

Mở X-plore vào thư mục Link_TV (vừa giải nén), chọn tập tin chứa link của kênh cần xem (không mở mà bấm Danh mục -> Tập tin -> Sửa) Copy đường link (bằng cách cắt dán, bấm phím * chọn hết từ đấu đến cuối rồi sao chép).

Mở Core Player lên, bấm Menu -> Open URL... rồi chép đường link vừa rồi vào (bằng cách bấm phím * và chọn Dán -> OK). Chương trình hỏi mạng kết nối thì chọn Vina GPRS nhe. Nó load một tí là vào được. Ấn phím chọn giữa để xem full màn hình và thưởng thức.

Mình đã xem được trên máy N78. Chúc các bạn thành công!
bạn hướng dẫn thật chi tiết được ko? Minh ko copy để chép vào core player được. Mình xài 5320XM. Lỡ đăng kí gói mobile-TV rồi mà ko có 3g nên khong xem được gì cả. chả nhẽ bỏ ko 50 ngàn cho thằng vinaphone thì tiếc thật

bạn hướng dẫn thật chi tiết được ko? Minh ko copy để chép vào core player được. Mình xài 5320XM. Lỡ đăng kí gói mobile-TV rồi mà ko có 3g nên khong xem được gì cả. chả nhẽ bỏ ko 50 ngàn cho thằng vinaphone thì tiếc thật
Nhờ các Bạn chỉ rõ hơn, mình cũng vậy không thực hiện được các thao tac như hướng dẫn:
-Nếu vào Explore khi chép 1 kênh nào đó chỉ cần vào kênh đó bấm phím 1(sao chép) và vào Coreplay ở mục Open URL thì không dán vào được.Có thể chỉ dẫn cho mình bằng hình ảnh thì hay hơn

Nhờ các Bạn chỉ rõ hơn, mình cũng vậy không thực hiện được các thao tac như hướng dẫn:
-Nếu vào Explore khi chép 1 kênh nào đó chỉ cần vào kênh đó bấm phím 1(sao chép) và vào Coreplay ở mục Open URL thì không dán vào được.Có thể chỉ dẫn cho mình bằng hình ảnh thì hay hơn
Posted via Mobile Devicegiu nguyen phim # thi hien ra chu dan thoi

Để mỗi khi vào X-plore mở các file *.ram trong thư mục Link_TV trực tiếp bằng CorePlayer luôn (khỏi mất công cắt dán link) các bạn thiết lập cài đặt trong X-plore bằng cách:
Mở X-plore lên, chọn Danh mục -> Các công cụ -> Chuỗi tập tin, Bấm tiếp Danh mục -> Tạo mới, nhập chữ ram vào bấm Đồng ý và chọn CorePlayer.

Posted via Mobile Device

bác nào nhiều tiền mà ko có sóng 3G thì hãy dùng cái này ko thì cháy tài khoản đấy
em thì dùng sim khuyến mại của vina để dùng 3g, thỉnh thoảng lắp sim vào, đăng ký gói U1 rồi lướt web và xem phim

bác nào biết cách cấu hình edge cua vinaphone ko ah.

Tên kết nối: VINAPHONE EDGE
Kiểu truyền dữ liệu: Dữ liệu gói
Tên điểm truy cập: m3-world
Tên người dùng: mms
Hỏi mật khẩu: không
Mật khẩu: mms
Xác thực: Bình thường
Trang chủ: http://wap.vinaphone.com.vn

Posted via Mobile Device

Để mỗi khi vào X-plore mở các file *.ram trong thư mục Link_TV trực tiếp bằng CorePlayer luôn (khỏi mất công cắt dán link) các bạn thiết lập cài đặt trong X-plore bằng cách:
Mở X-plore lên, chọn Danh mục -> Các công cụ -> Chuỗi tập tin, Bấm tiếp Danh mục -> Tạo mới, nhập chữ ram vào bấm Đồng ý và chọn CorePlayer.

Posted via Mobile Device
Mình đang xài con N95 thường và PM Xplore 1.22,mình không làm được nhờ bạn hướng dẫn chi tiết hơn(có thể bằng hình ảnh).Cám ơn bạn trước nhe

Posted via Mobile Devicegiu nguyen phim # thi hien ra chu dan thoi
Vào Explore file của 1 kênh(HTV1..),bấm phím 1 (copy),mở corepllay ở mục "Mở URL"bấm tiếp #(hoặc giữ phím #) vẫn không hiện chữ đánĐã bấm thử nút bút chì vẫn không có chữ dán.
Em đang xài con N95 thường

cac bac oi cho em hoi em dang su dung may nokia6720 em da tai ung dung xem tivi tren vinaphone ve rui vao xem tivi thi nghe tieng ko ah ko co thay hinh.vay minh lamm cach nao de thay duoc hinh vay.mong cac bac cao tay chi dan .phone0917868968

Back