• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cài lại Xplore 1.22 sau khi cài 1.30.

Nếu các bác thử đủ mọi cách mà không được thì format máy cài lại là ok ngay. Đã test trên 5700 rất ok. Nhớ thank em khj cài được nha.

các bác cho hỏi
trước minh cài bản 1.22 hark tất cả ok được vài ngày nó hết hạn và bắt updat bản 1.3 ,chờ 3s đăng ký và hark lại ok nhưng khi khởi động máy lại thì lại trở về ban đầu như chưa hark mình cài lai các bản 1.22 ở trên không được nữa cho hoi phải làm sao ,mình dung (n95)

Khó hiểu, vì Hack hay không thì đâu ảnh hưởng gì tới việc còn hay hết hạn.

mình cài x-plore bản 1.22 sau đó nố bắt updat bán 1.30,đưa số serial vào nó báo regit ok,rồi cài tiếp halocarbide (theo chỉ dẫn trên diễn đàn) sau đó extra :hack.rar vào c:\sys\bin ,khi khởi đông lai máy vào x-plore nó báo chưa đăng ký ,vào c:\sys\(không thấy .bin nũa ).mình có cài bản 1.22 hạn đến 2039 không được

mình cài x-plore bản 1.22 sau đó nố bắt updat bán 1.30,đưa số serial vào nó báo regit ok,rồi cài tiếp halocarbide (theo chỉ dẫn trên diễn đàn) sau đó extra :hack.rar vào c:\sys\bin ,khi khởi đông lai máy vào x-plore nó báo chưa đăng ký ,vào c:\sys\(không thấy .bin nũa ).mình có cài bản 1.22 hạn đến 2039 không được

Bản 1.30 dù bạn nhấp 100 lần thì nó vẫn là chưa đăng ký vì bản đó chưa có full hoàn chỉnh. Bạn dùng 1.30 muốn thấy bin thì bạn phải bật chế độ xem file ẩn, file hệ thống lên (trong Configuration á)

Mở X-Plore lên bấm phím số 0, bạn tích vào 4 ô vuông đầu tiên có chữ Show là sẽ thấy bin. Muốn can thiệp vào bin thì bạn bật CapsOff. Sau mỗi lần reset máy.

Mình làm theo nhưng không được ,nhấn vào capsoff không thấy gì cả .Format máy cài lại có phải giống như cài lại wd trên máy vi tính?Mình không am hiểu gì mấy ,đay là làn đàu tiên lên hỏi hoi bị ngố, nhưng lại hơi bị thích nghich.Mong các bác chỉ dùm.Cám ơn nhiều!

Mình làm theo nhưng không được ,nhấn vào capsoff không thấy gì cả .Format máy cài lại có phải giống như cài lại wd trên máy vi tính?Mình không am hiểu gì mấy ,đay là làn đàu tiên lên hỏi hoi bị ngố, nhưng lại hơi bị thích nghich.Mong các bác chỉ dùm.Cám ơn nhiều!

Vấn đề của bạn bây giờ là gì? Muốn cài được X-plore hay là Hackphon. Bạn nói thật rõ cái bạn quan tâm.

4mat lại thì đt sẽ trở thành như lúc mới mua đó bạn!
Có phải là bạn bấm vào capoff và nó chỉ nháy 1cái và k có gì xảy ra đúng k?
Đó là nó đã chạy rồi đó!
Khi ây private và sys đả "mở cửa" và có thể vào rồi. :D
Nếu cần gấp mình sẽ hướng dẫn tận tình tại yh ;)
Posted via Mobile Device

Mình đã vào được sys và cài mấy cái game và cái chỉ đường nhưng không hiểu sao khi mở ra hay chụp ảnh nó báo la không dược vì không đủ bộ nhớ trong khi ổ c,e còn trống rất nhiều,khởi đông lại máy thì mới mở được (đôi khi lập lại như vậy).Bạn chỉ dùm mình cách 4mat khi mình không biết khắc phục lỗi làm máy trở thành như lúc mới mua .

Mình đã vào được sys và cài mấy cái game và cái chỉ đường nhưng không hiểu sao khi mở ra hay chụp ảnh nó báo la không dược vì không đủ bộ nhớ trong khi ổ c,e còn trống rất nhiều,khởi đông lại máy thì mới mở được (đôi khi lập lại như vậy).Bạn chỉ dùm mình cách 4mat khi mình không biết khắc phục lỗi làm máy trở thành như lúc mới mua .

Lấy thẻ nhớ ra xong bạn tắt máy đi và bắt đầu dùng lệnh: *+3+gọi+nguồn giữ 4 phím im đến khi nào máy khởi động lại là được.

Chỉnh sửa cuối:

Posted via Mobile DeviceỔ D mới là ổ Ram, vì vậy ổ C hoặc E còn trống nhiều thì chẳng có ý nghĩa gì đâu. Do bạn cài quá nhiều pm và mở nhiều pm cùng 1 lúc nên mới bị tình trạng như vậy thôi.

Lấy thẻ nhớ ra xong bạn tắt máy đi và bắt đầu dùng lệnh: *+#+gọi+nguồn giữ 4 phím im đến khi nào máy khởi động lại là được.

* + 3 + gọi + nguồn chứ nhỉ :-?
Sorry quên thả nút Shift.

Last edited by a moderator:
Nguyên văn bởi MinhThang
Lấy thẻ nhớ ra xong bạn tắt máy đi và bắt đầu dùng lệnh: *+#+gọi+nguồn giữ 4 phím im đến khi nào máy khởi động lại là được.

* + 3 + gọi + nguồn chứ nhỉ

Nguyên văn bởi MinhThang
* + 3 + gọi + nguồn chứ nhỉ
3. Tìm cách bấm và giữ 3 phím ( *, gọi, 3)
4. Khi đã chắc là đè chặc 3phím đó rồi thì bấm và giữ thêm nút nguồn.
Cả thảy là giữ 4nút.
Làm theo trình tự là đc!
Đó là chiêu 4mat ~> 4ngón :D
Posted via Mobile Device

thực chất theo mình test trên mấy con S60v2 thì chỉ cần giữ 3 nút *, 3, call rồi bấm khởi động là đc (ko cần đè power cho đến khi hiện bàn tay nắm). Nhưng cả 2 cách vẫn không áp dụng đc với n77 :D

Cám ơn Auto ! Bạn chỉ rất rõ ,để mình làm thử.

em cài vào rồi ko hiểu sao nó cứ bắt em update!Thế thì em phải làm thế nào các anh ơi!:(

Back