• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Tối qua mình vừa update con 5320 từ firmware 3.26 lên 4.13 qua GPRS.sau đó mình hack bằng HelloOX 1.01 thì có thể truy cập vào Private và Sys nhưng vẫn ko cài được các phần mềm Unsign.huhu.Mod Kojiro giúp mìng với.Thanks

Tối qua mình vừa update con 5320 từ firmware 3.26 lên 4.13 qua GPRS.sau đó mình hack bằng HelloOX 1.01 thì có thể truy cập vào Private và Sys nhưng vẫn ko cài được các phần mềm Unsign.huhu.Mod Kojiro giúp mìng với.Thanks

Bạn đã chép file nis vào trong bin chưa, nếu là FP2 thì vẫn chưa có file ins này, khi cài pm vẫn phải Signd.

Bạn đã chép file nis vào trong bin chưa, nếu là FP2 thì vẫn chưa có file ins này, khi cài pm vẫn phải Signd.
5320 là FP2.hôm trước mình đã hack được fw 3.26 bằng HelloOX 1.01 và cài được các phần mềm Unsign băng cách tạo trên ổ E các thư mục
e:\system\data\swipolicy.ini
e:\patches\ChangeSWIpolicyPath.rmp
Nhưng khi Update lên 4.13 thì làm như thế vẫn ko được.thế là sao nhỉ?:(

5320 là FP2.hôm trước mình đã hack được fw 3.26 bằng HelloOX 1.01 và cài được các phần mềm Unsign băng cách tạo trên ổ E các thư mục
e:\system\data\swipolicy.ini
e:\patches\ChangeSWIpolicyPath.rmp
Nhưng khi Update lên 4.13 thì làm như thế vẫn ko được.thế là sao nhỉ?:(

Bạn xem có làm đầy đủ hay nhầm lẫn bước nào không, vì khi úp lên fw mới, nhưng bạn vẫn Hack được, thì cũng vẫn cài được.

Em dùng N96 cài các bước theo cách4 đều ok. nhưng đến cuối cùng thì ko tài nào vào được roompatcher. các anh có thể chỉ cho em là vì sao được không
Sao lại không vào được Rom patcher, mình N85 vẫn vào ok mà, bạn thử làm lại từ đầu xem :-?

Bạn xem có làm đầy đủ hay nhầm lẫn bước nào không, vì khi úp lên fw mới, nhưng bạn vẫn Hack được, thì cũng vẫn cài được.
Ặc ặc.thì ra là có phần mềm nó cho cài, có phần mềm thì ko.lại phải sign.chán như con gián :(

Mình không biết máy bạn nằm dòng nào :) Nên câu này mình xin không trả lời :)[/QUOTE]

Máy mình chạy Symbian s60 3rd os 9.3

bác cho e hỏi tí,e chưa cài được x-plore thi làm thế nào để hack theo cách của bác.e trình gà,bác thông cảm.thanks bác trước.

Cái HelloOX này hay thật đấy . Chỉ cần cài MapDrives, cài HelloOX . Chạy HelloOX thì nó sẽ tự động làm tất tần tật cho mình. Rất đơn giản không hề bị lỗi.

Mình ko cài được Mapdrivers.mình dung samsung i8510,chay symbian 0s 9.3.giống N85 của bạn.bạn có thể chi cho mình chi tiêt hơn được ko?hiện giờ máy của minh chưa cài được gì cả.Thanks!!!

mình hack theo cách 3 đã ko cài đc pm unsign, giờ lại thêm cái Romp ko tự auto, mỗi lần restart là pải vô chỉnh apply mới truy cập đc Private. Hic
Posted via Mobile Device

mình hack theo cách 3 đã ko cài đc pm unsign, giờ lại thêm cái Romp ko tự auto, mỗi lần restart là pải vô chỉnh apply mới truy cập đc Private. Hic
Posted via Mobile Device

Bạn hack máy gì thế? N95 thường của mình apply thường trực luôn.

Bác ui 5800 XM có hack được như cách của bác k? nếu được thì dùng cách nào trong 3 cách đó hay cách khác hơn. Mong bác júp jùm! Thanks

Bác ui 5800 XM có hack được như cách của bác k? nếu được thì dùng cách nào trong 3 cách đó hay cách khác hơn. Mong bác júp jùm! Thanks

Chưa có cách hack hoàn chỉnh cho máy bạn nhé :(

Bạn hack máy gì thế? N95 thường của mình apply thường trực luôn.

Mình dùng N82 ver31. Chán quá, hack lần 1 theo cách 1, lần 2 theo cách 3 đều ko đc. Giờ chuẩn bị làm lại lần nữa, hi vọng ok

Posted via Mobile Device

Mình dùng N82 ver31. Chán quá, hack lần 1 theo cách 1, lần 2 theo cách 3 đều ko đc. Giờ chuẩn bị làm lại lần nữa, hi vọng ok

Posted via Mobile Device

File HelloOX bạn rename còn chư H, sign lại rồi cài lại xem sao nhé! N82 thì mình chỉ mới được test trên v30 :)

Posted via Mobile Device

Mình dùng N82 v31 đã hack thành công theo cách 1 rồi bạn nhé, còn rất nhiều bạn cũng đã hack thành công qua cách 3. Bạn làm theo đúng hướng dẫn thật cẩn thận nhé :) Có gì pm trực tiếp cho mình cũng được. Chúc thành công :D

Vừa viết xong bài trên thì dạo thấy bài này từ OPDA, hack chỉ qua 2 bước. Vì hack xong con N95 rồi nên không test, vì thế không dịch sang tiếng Việt được :( Anh em nào có nhiều máy hay chưa hack thì tử nhé.

Ứng dụng tên là HelloOX, sau đây là nguyên văn:

---------------------------
Nếu quá trình hack bằng HelloOX gặp lỗi này:

thì các bạn có thể giải quyết bằng cách sau:

KJR gặp lỗi này trên N82 v30, làm theo thì giải quyết triệt để, cảm ơn bài viết của rockone1909

--------------
File HelloOX 1.0.2 dành cho 5800 và N96.

Mọi người cho hỏi chút: máy N82 ver31 hack theo cách 3 thì down file Hello nào đây? Thấy có 3 file, cái thứ 3 dành cho 5800 và N96 rồi, phân vân cái 1 và 2:)

Mọi người cho hỏi chút: máy N82 ver31 thì down file Hello nào đây? Thấy có 3 file, cái thứ 3 dành cho 5800 và N85 rồi, phân vân cái 1 và 2:)

Cái đó là các file cập nhật :) Mình ko xóa file cũ, bạn down file thứ 3 nhé! Nhớ rename tên các file ngắn lại rồi sign :)

Back