• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

Mình mới làm theo hướng dẫn 3 của Kojiro nhưng tới bước cài file Rompacher trong thư mục HelloOX trên thẻ nhớ thì nó báo "lỗi chứng chỉ" sau đó mình lấy file đó đem Sign cài lại nó chạy một lát lại báo lỗi "Không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu" póa tay rồi pác Kojiro ơi, còn chiêu nào pác tung ra luôn đi mình đuối quá rồi.

N95 tờng mà soa khó khăn thế nhỉ :-? Thường tì khi 4mat máy và thẻ xong là mình hack ngay, mọi thứ cài vào ok, chỉ có cái lỗi treo apply thôi. Nói thật trường hợp của bạn mình bó tay, bạn thử 4mat máy và thẻ sạch sẽ 1 lần nữa rồi tiến hành lại xem sao...

Để format cai phat nua xem sau. chứ cái lỗi "Không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu" chưa có cách khác phục đọc và tìm thấy có người bị nhưng không thấy ai hướng dẫn cách khắc phục chỉ kêu hackphone thôi. Mà sau cái 2 N95 bị lỗi y như nhau ta? Trùng hợp quá.

N81 nâng cấp lên 21.0.010 muốn hack bằng cách 3,mình đã sign file HelloOX.1.03 rồi thì tiến hành thế nào đây các bạn? Có cần chỉnh ngày tháng gì không hay chỉ cài file HelloOX.1.03 đã sign thôi vậy?Mong chỉ giúp,rất cám ơn và chờ tin các bạn.

mình dùng n78 fw 21.002 hack = cách nào cũng ko cài được file roompatch nó đều báo tập tin lỗi :((

N81 nâng cấp lên 21.0.010 muốn hack bằng cách 3,mình đã sign file HelloOX.1.03 rồi thì tiến hành thế nào đây các bạn? Có cần chỉnh ngày tháng gì không hay chỉ cài file HelloOX.1.03 đã sign thôi vậy?Mong chỉ giúp,rất cám ơn và chờ tin các bạn.

Ko cần chỉnh gì hết, bạn chỉ cần cài HelloOX để nó tự làm mọi việc thôi.

mình dùng n78 fw 21.002 hack = cách nào cũng ko cài được file roompatch nó đều báo tập tin lỗi :((

Hiện giờ chỉ thấy anh em hack được v20 thôi bạn à, ko biết 21 thế nào :-?

có cách nào cho trở lại fw cũ hơn ko kojro

Bạn hack thử đi xem sao chứ hạ fw thì hên xui lắm, có thể gây hỏng máy nữa. Mình khuyên là ko nên và bạn nên chấp nhận :p

mình hack thử mãi từ tối wa đến giờ nhưng ko sao cài được cái roompatch :-s

mình hack thử mãi từ tối wa đến giờ nhưng ko sao cài được cái roompatch :-s

Vấn đề là cái Rom đó, ko cài dc thì bó tay. Mà bạn cài thử HelloOX 1.03 chưa? Trong gói đó có sẵn Rom.

Sao mình dùng N82 v31.0.16 mà cài cái Rompatcher vào nó báo lỗi ko cho mở tập tin là sao??.......

Hix máy của e đã up firm 210.... Bắt tay vào hack.Đã sign hellbox.sis và Mapdriver.sis cài lần đầu tiên chạy đến đoạn appyling thì cứ thế chạy mãi.e tức mình thoát ra rồi *#7370# format máy luôn cho bõ tức để hack lại.Format xong định hack tiếp nhưng khi install hellbox và mapdriver vào máy thì cứ báo cái lỗi gì mà e chỉ đọc được đoạn cuối "....phone date setting incorrect" e đoán là chỉnh lại ngày tháng.Chỉnh hoài mà cũng ko được giờ làm sao bay giờ.hixhix hem hack được nữa ah:(

Máy của bạn thì tham khảo bài NÀY, nếu FW của bạn quá mới, thì bạn nên lấy file CER để Signd các ứng dụng phục vụ cho Hack trước khi cài.

Em thấy nhiều bác lo lắng làm thế nào Hack phone giống em, nhưng các bác kiểm tra lại fw, nếu không phải là bản quá mới thì theo cách Hack 1 mà Minh Thang hướng dẫn cho mình là nhanh, gọn, khỏe nhất. Mình cũng theo cách này hack ngon rồi. Bây giờ nhắm mắt làm trong vòng 1 phút cũng xong, hihihihi. Vì chẳng thấy cần Cert gì cả.

Em thấy nhiều bác lo lắng làm thế nào Hack phone giống em, nhưng các bác kiểm tra lại fw, nếu không phải là bản quá mới thì theo cách Hack 1 mà Minh Thang hướng dẫn cho mình là nhanh, gọn, khỏe nhất. Mình cũng theo cách này hack ngon rồi. Bây giờ nhắm mắt làm trong vòng 1 phút cũng xong, hihihihi. Vì chẳng thấy cần Cert gì cả.

quan trọng là máy nào nữa chứ.Bác nói thế sao được

mình xài n78, hack xong rồi, mình cũng đổi logo mạng. hack thành công nhưng sao cài các file *.sis nó báo là file coruped, mình ko biết làm sao nữa, giúp mình với

mình xài n78, hack xong rồi, mình cũng đổi logo mạng. hack thành công nhưng sao cài các file *.sis nó báo là file coruped, mình ko biết làm sao nữa, giúp mình với

Báo thế nghĩa là file bạn down về bị lỗi rồi (có thể trong quá trình down bị lỗi, ...)
Nên bạn hãy down lại từ nguồn khác và cài xem có bị ko nhé!
Thân!!

Nếu N78 v20 thì hack ok nha bạn :) Có file patch để hack máy này.

Nếu N78 v20 thì hack ok nha bạn :) Có file patch để hack máy này.
mình làm xong rồi, hack bằng helloOX 1.03, chạy ok=D>, ko bị lỗi nữa nhưng bây giờ ko biết làm sao để hack ngage, tham khảo các 4rum mà thấy ko có kết quả, máy mình n78v20.149

Back