• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn chi tiết cách hack cho các máy fw mới chưa hack được.

mình làm xong rồi, hack bằng helloOX 1.03, chạy ok=D>, ko bị lỗi nữa nhưng bây giờ ko biết làm sao để hack ngage, tham khảo các 4rum mà thấy ko có kết quả, máy mình n78v20.149

Bạn thử cài các gaem Ngage vào xem sao (qua bên Khu vực Game đó) các game đó full hết rồi, cài vào rồi cài file patch là dùng, hack gì nữa đâu bạn :)

cho mình hỏi thêm nha. vừa hack bằng hello vừa bằng secman(để cài game của binpda) có được ko. mình thử cài secman nhưng cài xong mà chạy ko được.

cho mình hỏi thêm nha. vừa hack bằng hello vừa bằng secman(để cài game của binpda) có được ko. mình thử cài secman nhưng cài xong mà chạy ko được.

Các fw mới thì SecMan hình như vô tác dụng rồi bạn à. Mình ko cần dùng SecMan, chỉ hack bình thường vẫn cài game được mà.

cám ơn bạn nha, mình cài thử game rồi, chạy ok, dù hình game vẫn gắn chữ trial nhưng vô chơi lại là bản full, mừng quá. chỉ cần hack bằng hello, rồi down game về pc, chép vô thư mục ngage của máy, rồi cài và chạy ok. ko cần phải cài patch. cám ơn bạn nhìu nha

cám ơn bạn nha, mình cài thử game rồi, chạy ok, dù hình game vẫn gắn chữ trial nhưng vô chơi lại là bản full, mừng quá. chỉ cần hack bằng hello, rồi down game về pc, chép vô thư mục ngage của máy, rồi cài và chạy ok. ko cần phải cài patch. cám ơn bạn nhìu nha

Nếu muốn mất chữ trial bạn chỉ cần cài file patch kèm theo các game là mất à :)

Chỉ mình cách cài N-gate cho E66 với.

Mình chưa cài trên máy đó, bạn thử hack rồi cài bộ ứng dụng Ngage vào trước xem có hỗ trợ ko đã, nếu có thì cài game ok.

Mình chưa cài trên máy đó, bạn thử hack rồi cài bộ ứng dụng Ngage vào trước xem có hỗ trợ ko đã, nếu có thì cài game ok.
Mình hack phone rồi. Đã cài bản mới nhất của n-gate nhưng cài xong không thấy Icon đâu hết. Xem trong App thì đã cài rồi

Mình hack phone rồi. Đã cài bản mới nhất của n-gate nhưng cài xong không thấy Icon đâu hết. Xem trong App thì đã cài rồi

Thường hti2 nó nằm ở ngoài luôn, bạn tìm lại thử xem, ko thì restart máy :0

Cho em hỏi cách hack của anh Kohiro làm thì có hack đc N79 ko vậy mấy anh! thanks mấy anh nhiều

Cám ơn anh nhiều :)

Mình mới dùng E71. Đọc nhiều trang rồi và thấy cần tìm hiểu thêm nữa. tuy nhiên để hack phone (FW 200.21.118; 27-11-2008) mìn có tham khảo topic này. Đến đoạn này thì hơi khó hiểu:
1. SIGNING

Before you install the hack you need to sign MapDrives and HelloOX with a "strong" certificate that gives these programs DiskAdmin capablity.

The certificates from OPDA will work.

You'll find links to OPDA certificates and programs to sign .sis files on:
http://symbianism.blogspot.com/2009/01/signing-sis-symbian-installer-files.html

Do not sign MapDrives and HelloOX with the Leftup certificate, because then they won't work. The Leftup .cer and .key files are to sign and install software AFTER you've hacked your phone.

Anh em giúp mình hack phone với nhé

Mình mới dùng E71. Đọc nhiều trang rồi và thấy cần tìm hiểu thêm nữa. tuy nhiên để hack phone (FW 200.21.118; 27-11-2008) mìn có tham khảo topic này. Đến đoạn này thì hơi khó hiểu:
1. SIGNING

Before you install the hack you need to sign MapDrives and HelloOX with a "strong" certificate that gives these programs DiskAdmin capablity.

The certificates from OPDA will work.

You'll find links to OPDA certificates and programs to sign .sis files on:
http://symbianism.blogspot.com/2009/01/signing-sis-symbian-installer-files.html

Do not sign MapDrives and HelloOX with the Leftup certificate, because then they won't work. The Leftup .cer and .key files are to sign and install software AFTER you've hacked your phone.

Anh em giúp mình hack phone với nhé

Bạn tìm chi đâu cho xe thế nhỉ :) Ngay trong PV đã có hết các chủ đề bạn cần:
- Bạn vào chủ đề này để làm file cer cho máy: http://pdaviet.net/showthread.php?t=49095
- Sau khi có file thì sign file HelloOX tại cách 3 của chủ đề này, làm theo hướng dẫn là xong :)

Giúp mình với KJR.Hix máy của mình đã up firm 210.... Bắt tay vào hack.Đã sign hellbox.sis và Mapdriver.sis cài lần đầu tiên chạy đến đoạn appyling thì cứ thế chạy mãi.tức mình thoát ra rồi *#7370# format máy luôn cho bõ tức để hack lại.Format xong định hack tiếp nhưng khi install hellbox và mapdriver vào máy thì cứ báo cái lỗi gì mà e chỉ đọc được đoạn cuối "....phone date setting incorrect" mình đoán là chỉnh lại ngày tháng.Chỉnh hoài mà cũng ko được giờ làm sao bay giờ.hixhix hem hack được nữa ah

mình dùng n78 fw 21.002 hack = cách nào cũng ko cài được file roompatch nó đều báo tập tin lỗi :((

mình đã hack được rồi bạn ơi .
fw21 cho n78 nhé.
đầu tiên bạn cài HelloOX.1.03 vào nhưng phải sight nhé.rồi bạn vào hello0X nhé cho nó chạy ra modo và rompatcher.
tiếp tục mở modo ra coppy file : Installserver_Nokia N78 v20.149 vào patcher ở ổ E nhé.
tiếp tục vào rompatcher mở lên và aplly cả 3 file trong đó.
tiếp theo mở modo lên và copy file Installserver_Nokia N78 v20.149 vào C.Sys.bin
thoát ra khởi động lại máy.trước khi cài pm gì thì phải vào rompatcher mở lên và aplly cả 3 file trong đó, rồi mới cài nhé.

Phù, cuối cùng cũng đã hack được kon N82 rùi, nhưng mà sao CapsOff ko được dzậy, bấm mãi mà sys nó vẫn truy cập được......

Phù, cuối cùng cũng đã hack được kon N82 rùi, nhưng mà sao CapsOff ko được dzậy, bấm mãi mà sys nó vẫn truy cập được......

Bạn mà chọn patch Open4all thì nó mở thường xuyên đó :) Lúc thì hỏi sao ko dc, lúc dc thì hỏi sao kỳ :p

Giúp mình chút KJR.MÌnh bị cái lỗi như nói ở trên thì làm như nào vậy.Mà cho mình hỏi tí hack theo cách 3 install hellbox cả mapdriver vào thẻ nhớ háy bộ nhớ máy vậy????

Back