• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Đóng gói SuperPackSis (thay thế hoàn toàn Sisware&Siscontents)

Status
Không mở trả lời sau này.
Xem ra cài cái này cài cũng rất đơn giản vì đã biết cách, thành công 99,9%. Ai có nan giải quá thì mua con N92 hay N73 về test cho dễ.:p

Các bác cho E hỏi có phần mềm nào đóng gói luôn các ứng dụng mình đang sử dụng bao gồm các cài đặt của nó ko? Cứ mỗi lần 4 ngón lại phải cài đặt lại mêt quá :(

Được nhưng thời gian bạn cài 1 file SIS đó cũng bằng hết tất cả ứng dụng kia. Thậm chí còn mất thời gian hơn, cứ lẻ tẻ mà cài là chắc vì sẽ phát sinh ít rác hơn đấy

ko, ý của E là 1 cái ứng dụng mình đang sử dụng, mình muốn đóng gói nó thành 1 file sis bao gồm tất cả các cài đặt của nó, ko phải là tất cả các Ư.D đâu. Có cái nào như thế ko bác?

Hic, E biết thế mà. Nhưng mà chỉ có 1 số phần mềm thì E biết thôi, còn 1 số thì ko biết. Chủ yếu là cần biết file cài đặt là file nào thui mà. Bác có cách nào ko?

Hic, E biết thế mà. Nhưng mà chỉ có 1 số phần mềm thì E biết thôi, còn 1 số thì ko biết. Chủ yếu là cần biết file cài đặt là file nào thui mà. Bác có cách nào ko?

Cái đó bạn tự làm thôi, vì mỗi người 1 ý nên tốt nhất là ta cài từng em 1, nếu muốn fomat thì backup lại dữ liệu sau đó thì bung ra.

Cái đó bạn tự làm thôi, vì mỗi người 1 ý nên tốt nhất là ta cài từng em 1, nếu muốn fomat thì backup lại dữ liệu sau đó thì bung ra.

backup bằng phần mềm của máy hay phần mềm khác ạ? Backup bằng phần mềm của máy thì ko ăn thua bác ạ, còn phonegosh E thử mà ko biết cách dùng thế nào :( Nó ra các file gì ấy ạ. E thử chưa backup đc Ư.D nào cả. Bác nào HD e với

Trả lời

Xóa xong cài được ngay nhưng mà click vô thì nó nháy một phát rồi tắt ngấm ! Xem ra phải thử 4mart lại rồi

- Nếu má bấm vào icon nó văng ra là bạn chưa cài đủ thư viện cài bộ python 3.10 trên thẻ nhớ là python Full 3.10 nha sau đó cài thư viện PIP và cái Star C++ mà Vothien up chúc bạn thành công

Xóa file đó có ảnh hưởng gì tới các pm khác không B.

- File Site.pyc này ko có tác dụng gì hết vì nó là Pyc chỉ hổ hệ thống bảo mật những file py. Bởi vì thế nếu coi bằng sisware sẽ thấy lệnh if và Elf của nó là biết ngay Nên có nhiều người ko cài được phần mềm này đó. Chúc Thắng đã cài thành công. Chúc Vothien12345 ngày càng phát mình thêm phần mềm

Ai chưa cài được hoặc cài được mà vào bị văng thì post bài vào đây, mình chỉ cho cài OK ngay, kinh nghiệm test trên 4 máy rồi, đều thành công.\-/

Hihi.. Vặy thì hay qúa rồi. Em vẫn chưa cài đc anh Thắng ơi? Anh chia sẻ cách đó cho em với, nhưng anh đừng bảo em 4mat đấy nhé.. Thanks anh!

Hihi.. Vặy thì hay qúa rồi. Em vẫn chưa cài đc anh Thắng ơi? Anh chia sẻ cách đó cho em với, nhưng anh đừng bảo em 4mat đấy nhé.. Thanks anh!

Dùng bộ Python trên thẻ của SM KJR post nhé, vào C hoặc E !:\resourse\site.pyc di chuyển cái file site.pyc đó ra ngoài chỗ nào đó, cài tất cả lên thẻ, sau khi cài được thì di chuyển nó trở về vị trí cũ, xem thử chạy chưa?

Nhưng em đả xóa mất file site.pyc đó rồi anh ah. Giờ không còn file đó nữa rồi. Còn python1.45 thì em vẫn dùng bản của SM.KJR .. Giờ phải làm sao hả anh?
Em cài đc rồi nhưng khi vào thì bị văng ra ngay..

Ức phát khóc lên được.. Vẫn không đc. Dù đã dùng bộ Python của KJR và VT, di chuyển site.pyc đi chỗ khác sau đó cài bộ superPackSIs rồi lại đưa ông site.pyc về chỗ cũ mà khi vào PKG chỉ chớp cái rồi thôi..

Cac ban hay Remove het bo Python cu di va cai bo Python duoi day minh gui cho nhe!
Minh dang su dung va cai bo Python nay len tren bo nho the --> http://www.mediafire.com/?5tjtmyztooz Minh thay rat ok,chay duoc hau het cac ung dung Python ,vi du nhu : Mobihex , Sieu dich , SmartSis ,Winfile , SymCleanup , PyUninstaler , LogoEasy ..... .trong do co ca SuperPacksis nay nua van Ok.
Minh cai dat theo cac buoc nhu sau :
Buoc 1 : install Python v1.45 Final - Full.Sis ( link Mediafire o ben tren )
Buoc 2 : install PIPS v1.60.sis
Buoc 3 : cai dat Standard C++.sis
Buoc 4 : cai dat SuperPackSis v0.2
Buoc 5 : Install EasySis
Va the la ok.chay rat ngon lanh va muot ma.
Xin thong cam vi minh online tren DD nen ko viet dau TV dc.
Cac ban cu thu xem nhe!

Thiện ơi.Tớ khoái cách này quá.Nhưng mà chỉ rõ hộ tớ.Tớ làm đến bước 5.Sang đến bước 6-7 thì tớ không biết bạn mở bằng cái gì nhưng tớ không tìm thấy cái file .pkg .Đến bước 8-9-10-11 thì tớ không biết bạn mở bằng pm nào.Chỉ hộ tớ với

Thiện ơi.Tớ khoái cách này quá.Nhưng mà chỉ rõ hộ tớ.Tớ làm đến bước 5.Sang đến bước 6-7 thì tớ không biết bạn mở bằng cái gì nhưng tớ không tìm thấy cái file .pkg .Đến bước 8-9-10-11 thì tớ không biết bạn mở bằng pm nào.Chỉ hộ tớ với

Tham khảo cho biết thôi em, nếu có PC thì nên làm trên PC cho dễ, cái này để giành cho Thiện nó là, lọ mọ không ra lại khổ.:D

Tham khảo cho biết thôi em, nếu có PC thì nên làm trên PC cho dễ, cái này để giành cho Thiện nó là, lọ mọ không ra lại khổ.:D

Tại em cũng hay bung với gói trên đt anh ạ.Có máy tính nhưng mà con vợ em cứ thấy ngồi máy tính là nó cáu a ạ.A biết chỉ em đi :D

Tớ nằm trong trường hợp Bung file ra không có file pkg thì làm thế nào hả bạn?

Tớ mở pkg bằng DEdit nhưng mà mở ra bấm 2 lần phím gọi ko đc.Tớ bỏ qua bước đấy thì khi chỉnh sửa pkg ko đóng gói đc.Để nguyên thì đóng gói đc.Bạn chỉ cho tớ cách thủ công của việc bấm 2 lần phím gọi xanh đi.Tớ dùng E71

Status
Không mở trả lời sau này.
Back