• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Downgrade Hboot 2.02.0002 S-ON để cài Hboot BLACKROSE S-OF

manhquanstar

[HTC Incredible S]
Hướng dẫn Downgrade Hboot 2.02.0002 S-ON để cài Hboot BLACKROSE S-OF

Nếu bạn nâng cấp ĐT của bạn lên phiên bản RUU_VIVO_ICS_35_S_hTC_Asia_WWE_4.10.707.1 và HBOOT 2.02.0002 với S-ON .

Thực hiện theo các bước dưới đây và trở về HBOOT 1.13.000 để cài BLACKROSE .
Tải tất cả các nguyên liệu tại đây:
HTCDriver3.0.0.007.exe
adb
Ruu_vivo_gingerbread_s_htc_asia_wwe_2.12.707.5_radio_20.2805.30.085au_3805.04.03.27_m_release_190036_signed.exe

Các bước tiến hành:

Đầu tiên Gỡ bỏ tất cả các loại trình điều khiển HTC / SYNC HTC từ máy tính của bạn sau đó cài đặt các trình điều khiển HTCDriver3.0.0.007.exe
Gải nén adb.rar copy vào ổ C.
1. Unlock Bootloader (Truy cập vào HTCDEV.com) và làm theo hướng dẫn.

2. Trong Bootloader, bạn sẽ thấy *** UNLOCKED **** , vào fastboot-usb
Sau đó flash Recovery:
Code:
fastboot flash recovery recovery.img

3. Tải Superuser-3.1.3-arm-signed.zip, copy nó vào SDCard

4. Vào Recovery và cài đặt Superuser-3.1.3-arm-signed.zip sau đó khởi động lại ĐT bình thường.(Như vậy ĐT của bạn đã được ROOT)

5. Cài đặt chế độ “ usb debug”và kết nối với máy tính. Vào “CMD” tại dấu nhắc lệnh, chạy các lệnh sau để kiểm tra xem bạn có quyền truy cập root hay không.
adb.exe shell
Bạn nhận được một nhắc nhở như thế này “$” có nghĩa là bạn đang kết nối với thiết bị sau đó gõ “su”và nhấn Enter nếu sự thay đổi nhanh chóng của bạn này “#” có nghĩa là bạn có quyền truy cập root và sau đó thoát ra.
6. Vào “CMD” lại, gõ các lệnh sau:
adb push misc_version /data/local/tmp/
adb shell
su
chmod 777 /data/local/tmp/misc_version
/data/local/tmp/misc_version -s 1.00.000.0
reboot bootloader

Bây giờ điện thoại của bạn sẽ khởi động lại trong chế độ fastboot-usb (và nó vẫn phải được kết nối với máy tính). Đừng lo lắng vì nó vẫn sẽ hiển thị HBOOT 2.02.0002. Tiếp tục gõ lệnh:

fastboot getvar all (nó sẽ chạy các thông tin…)
fastboot oem lock
7. Bây giờ chạy:
ruu_vivo_gingerbread_s_htc_asia_wwe_2.12.707.5_radio_20.2805.30.085au_3805.04.03.27_m_release_190036_signed

8.Sau khi hoàn tất cài đặt, bạn sẽ có HBOOT 1.13.000

9. Bây giờ làm theoSection 2 chủ đề sau để S-Off:

http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1705913

Sau khi nhận được S-OFF, bạn có thể cài đặt BLACKROSE HBOOT 2.02.0002 (Phải cài BLACKROSE HBOOT 2.02.0002 thì bạn mới có thể chạy được ROM 4.0.4, nếu không sẽ bị treo logo HTC ở màn hình khởi động).
10. Cài BLACKROSE HBOOT 2.02.0002:
Tải: Blackrose 2.02.0002
Làm như sau:
fastboot flash hboot vivo_downgrade.img
fastboot reboot-bootloader
Tếp tục gõ:
fastboot flash hboot hboot blackrose.img

Công việc đã hoàn thành. Chúc các bạn thành công.

Chỉnh sửa cuối:
mình đang cần flash hboot blackrose này, phiền bạn hướng dẫn cụ thể bước flash hboot này giúp mình được không ? thank

mình đang cần flash hboot blackrose này, phiền bạn hướng dẫn cụ thể bước flash hboot này giúp mình được không ? thank

Tải file về sau đó giải nén chép các file trong đó vào thư mục adb tải về ở trên.
Đưa máy vào chế độ fastboot: Tắt máy, Bấm phím power + volume down để vào bootloader, bấm phím power 1 lần nữa để bào fastboot.
Kết nối máy với máy tính để cài đặt nhận driver
Giải nén file vừa tải về, vào thư mục adb bấm shift + chuột phải, chọn dòng Open command window here. để mở cửa sổ CMD lên.
Sử dụng cách Copy và Pate để nhập các lệnh trên.
Copy dòng lệnh cần đánh sau đó chuột phải vào cửa sổ CMD chọn Pate sau đó ấn Enter để kết thúc một lệnh.

Mình đã làm theo cách bạn chỉ nhưng sau khi về được android 2.3.3 thì HBOOT vẫn là 2.02.0002 S-OFF. Chắc tại do mình làm khi máy mình đang S-OFF từ đầu.
Thanks ! Đang muốn hạ từ 4.0.4 về 2.3.5 cho đỡ ngốn pin !

Back