• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn hack 5800XM firmware v20 và v21.

Chứng chỉ đã hết hạn là sao híc híc . Không cài đặt được HelloOX
Bạn có đọc kỹ hướng dẫn của chủ topic & bàn luận của các mem ko vậy? Sau còn hỏi những cẫu như thế nhỉ, bạn fải sign HalloOX thì mới cài đc nhé!
Chuẩn bị lại hỏi sign là j, file cer & kkk lấy ntn thì trong box đều có, tự tìm nhé bạn.
Đã làm như hướng dẫn là đổi tên file nhưng vẫn kg được , có bác nào làm được xin chỉ mình với !!!!!!!!
Bạn hack màu xanh cũng ko cần đổi tên đâu, chú ý nhớ fomat toàn bộ thẻ & máy trước khi hack.

Đã làm như hướng dẫn là đổi tên file nhưng vẫn kg được , có bác nào làm được xin chỉ mình với !!!!!!!!

Chứng chỉ đã hết hạn là sao híc híc . Không cài đặt được HelloOX

Bạn có đọc kỹ hướng dẫn của chủ topic & bàn luận của các mem ko vậy? Sau còn hỏi những cẫu như thế nhỉ, bạn fải sign HalloOX thì mới cài đc nhé!
Chuẩn bị lại hỏi sign là j, file cer & kkk lấy ntn thì trong box đều có, tự tìm nhé bạn.

Bạn hack màu xanh cũng ko cần đổi tên đâu, chú ý nhớ fomat toàn bộ thẻ & máy trước khi hack.

ko phải cần fomat thẻ và máy lại đâu bạn,khi đổi tên xong mình dời ngày giờ lùi về 6 tháng là ok=)),đã text thành công trên 2 máy:)):))

Chỉnh sửa cuối:
ko phải cần fomat thẻ và máy lại đâu bạn,khi đổi tên xong mình dời ngày giờ luồi về 6 tháng là ok=)),đã text thành công trên 2 máy:)):))
Thì cứ fomat cho sạch sẽ, hack hiếc j cũng ngon lành hơn, đỡ fải đổ tại điều j nữa. Vậy là hack đc con màu xanh òy hả, thế mà cứ khăng khăng ko đc =D>
Mà mình đưa ra dẫn chứng, chẳg thấy thanks j cả =))

úi đâu cần đổi tên jie đâu mình vẫn hack đươc như bình thường nè.cách tốt nhất là sau khi sign heloox nên 4mat lại máy rùi cài heloox là sẽ ok ngay ko cần phải đổi tên hay làm jie` cả đã test rất nhìu hehe:p
mà con khỉ và panrai cũng chăng thèm thansk mình ghét....

Thì cứ fomat cho sạch sẽ, hack hiếc j cũng ngon lành hơn, đỡ fải đổ tại điều j nữa. Vậy là hack đc con màu xanh òy hả, thế mà cứ khăng khăng ko đc =D>
Mà mình đưa ra dẫn chứng, chẳg thấy thanks j cả =))
xin lổi vì mình mới vừa làm thôi,hôm ngày mình ko dọc đc máy nửa huống chi mà hack,và hôm nay mình làm xong nhiệm vụ thì mình đã nhấn thank rùi đó:))
úi đâu cần đổi tên jie đâu mình vẫn hack đươc như bình thường nè.cách tốt nhất là sau khi sign heloox nên 4mat lại máy rùi cài heloox là sẽ ok ngay ko cần phải đổi tên hay làm jie` cả đã test rất nhìu hehe:p
mà con khỉ và panrai cũng chăng thèm thansk mình ghét....
tại máy bạn sao đó chứ thật tình lúc trước mình đã làm nhiều cách rùi,hôm nay ngãnh nên ngồi làm,mới biết thêm:D,mà bạn nói câu nzy2 có nghĩa gì vậy con khỉ và panrai cũng chăng thèm thansk mình ghét,bạn nói đàng hoàng nhé bạn

tại máy bạn sao đó chứ thật tình lúc trước mình đã làm nhiều cách rùi,hôm nay ngãnh nên ngồi làm,mới biết thêm:D,mà bạn nói câu nzy2 có nghĩa gì vậy con khỉ và panrai cũng chăng thèm thansk mình ghét,bạn nói đàng hoàng nhé bạn
Đừng cáu, ý của lemychinh là minh chứng cho việc hack 5800 xanh là của hắn, mà sao chưa thấy AE mình thanks. He he, AE câu chữ hơi bị lộn xộn thui ;)

xin lổi vì mình mới vừa làm thôi,hôm ngày mình ko dọc đc máy nửa huống chi mà hack,và hôm nay mình làm xong nhiệm vụ thì mình đã nhấn thank rùi đó:))

he nói đùa chút thui con khỉ là nói monkey:p đó còn bạn thì thấy panrai và con khỉ điên tranh luân kiu ko hack được máy màu xanh nên mình quay rui post lên cho coi ;;) thế mà ko đươc 1 phát thanksssss là sao:(( lại còn bị hiểu nhầm.mình thấy mình nói rất đàng hoàng đấy mà>:)

Trước đây mình đã hack n82 thì file Installserver được chép vào thư mục C:\bin\sys để hack vĩnh viễn. Giờ chuyển sang 5800, cho mình hỏi cách hack có được vĩnh viễn như S60V3 không?

Trước đây mình đã hack n82 thì file Installserver được chép vào thư mục C:\bin\sys để hack vĩnh viễn. Giờ chuyển sang 5800, cho mình hỏi cách hack có được vĩnh viễn như S60V3 không?
Cái này hack vĩnh viễn theo kỉu cứ fomat là hack lại, mà hiện h chỉ hack đc trên FW20 thui, ok man:-/

Cái này hack vĩnh viễn theo kỉu cứ fomat là hack lại, mà hiện h chỉ hack đc trên FW20 thui, ok man:-/

Vậy là ok!! Mình đang xin file cer và key hôm 19/4 đến nay chưa có... Có là mình sẽ hack liền (ver 20 mà).

Hướng dẫn hack 5800XM (FW 20.0.012) bằng file "Installserver.rmp" để cài đặt các phần mềm Unsigned

Những thứ bạn cần có:

1. Nokia5800XM của bạn chắc chắn đã lên fw 20.0.012

2. Installserver.rmp

3. HelloOX.1.03.Unsigned.sis hoặc HelloOX.1.04.Unsigned.sis

4. MCleaner1.41.Unsigned.sis
file này dùng để test sau khi đã hack 5800XM xong. Đây là file Unsigned

Sau khi download xong 3 file trên, bạn tiến hành theo các bước sau:

Bước 1: Sign file "HelloOX.1.03.Unsigned.sis"

Để sign được file "HelloOX.1.03.Unsigned.sis" các bạn nên làm theo các topic trên diễn đàn
1. Hướng dẫn đăng ký nick và tạo file cer trên OPDA
2. Nhận lấy file Cer cho anh em từ OPDA
3. Hướng dẫn sign ứng dụng và game sau khi có file cer từ OPDA.

Bước 2: cài đặt file "HelloOX.1.03.signed.sis" vào 5800XM

Bước 3: Mở phần ứng dụng cho run HelloOX

Khi đó ROM Patcher sẽ được cài đặt vào máy.

Bước 4: Copy file "Installserver.rmp" vào folder "patches" trên thẻ nhớ như hình vẽ

Bước 5: Run "ROM Patcher" lên khi đó sẽ thấy

Sau đó chọn Apply như hình vẽ

Bạn chọn tiếp "Add to auto" để sau này reset máy lại không phải chọn Apply nữa.

Đến được bước này xem như máy của bạn có thể cài đặt được những file Unsigned

Bước 6: cài đặt thử file "MCleaner1.41.Unsigned.sis" vào máy

Máy Nokia 5800XM của bạn không còn phải signed nữa! :))

Lưu ý:
-Chỉ hack được với Nokia 5800XM FW 20.0.012
-Những phần cài thêm lúc run HelloOX các bạn có thể gỡ bỏ. Bạn chỉ cần giữ lại "ROM Patcher".
-Khi hack thành công các bạn nên lưu lại 2 file Installserver.rmp & HelloOX.1.03.signed.sis vào 1 chổ nào đó trên thẻ nhớ. để dễ dàng cho bạn hack sau khi format lại máy.
Chúc các bạn thành công!

Mã:
http://my.opera.com/jacks60v5/blog/2009/03/03/huong-dan-hack-5800xm-bang-file-installserver-rmp-de-cai-dat-cac-phan-mem-unsi

ban ơi! sau khi hack máy nếu có fw 21 mình có up len dc tiếp ko vậy ?
mình nghe thằng bạn nói nhiều khi hack rùi ko cập nhật dc phien bản mới nữa .
sơ sợ :-?

ban ơi! sau khi hack máy nếu có fw 21 mình có up len dc tiếp ko vậy ?
mình nghe thằng bạn nói nhiều khi hack rùi ko cập nhật dc phien bản mới nữa .
sơ sợ :-?
Bạn ơi, lần sau có trích dẫn thì lấy đoạn ngắn thui, mún đọc mà mãi chẳg thấy, pó tay :|
Cho hỏi nhỏ, bạn của bạn có sành về đt, có chuyên nghiệp về pm hay đc như các Mod nhà ta ko???:-?
Nếu ko up đc FW mới & cao hơn thì người ta làm ra để làm j?
Máy bạn chưa hack fải ko, cũng chưa đọc mấy bài ngay fía trên của mình cũng như của các mem fải ko? Bạn thử hack đi, rùi lại fomat máy xem còn cái vẹo j ko? =))
Cứ yên tâm mà hack, nếu mà hack rùi mà về sau ko up FW mới đc vì lý do đó thì mình đền bạn máy của mình, ok b-) Nếu là con gái thì mình đền bạn cả bản thân mình lun ý chứ >:)

ùm nếu bạn còn cảm thấy ko yên tâm về hack máy thì nên sang bên S60v3 đọc thêm nữa đầy máy hack từ lâu rùi jo` vẫn dùng vẫn up FW như bình thường có thấy ai kiu jie` đâu.:O cứ chơi đi chuc thành công nhá:p

Bạn ơi, lần sau có trích dẫn thì lấy đoạn ngắn thui, mún đọc mà mãi chẳg thấy, pó tay :|
Cho hỏi nhỏ, bạn của bạn có sành về đt, có chuyên nghiệp về pm hay đc như các Mod nhà ta ko???:-?
Nếu ko up đc FW mới & cao hơn thì người ta làm ra để làm j?
Máy bạn chưa hack fải ko, cũng chưa đọc mấy bài ngay fía trên của mình cũng như của các mem fải ko? Bạn thử hack đi, rùi lại fomat máy xem còn cái vẹo j ko? =))
Cứ yên tâm mà hack, nếu mà hack rùi mà về sau ko up FW mới đc vì lý do đó thì mình đền bạn máy của mình, ok b-) Nếu là con gái thì mình đền bạn cả bản thân mình lun ý chứ >:)

bạn đoán mình là con gái vì chữ trang trong dendrotrang ha ? nhầm đó bạn ơi ko phải là trang mà là trắng ( màu trắng ) đó . =)) , cảm ơn bạn đã giả thích .

bạn đoán mình là con gái vì chữ trang trong dendrotrang ha ? nhầm đó bạn ơi ko phải là trang mà là trắng ( màu trắng ) đó . =)) , cảm ơn bạn đã giả thích .
Ko, mình đâu dịch như thế, mà mình dịch là đen đỏ trắng, fải ko ta??? Đây là nói vui thui, chứ nhìn nick mà đoán người có đến sang năm cũng chẳg ra :-/
Vậy đã quyết định hack chưa???

Ko, mình đâu dịch như thế, mà mình dịch là đen đỏ trắng, fải ko ta??? Đây là nói vui thui, chứ nhìn nick mà đoán người có đến sang năm cũng chẳg ra :-/
Vậy đã quyết định hack chưa???

ko phải đen đỏ trắng =)) dendro là tên một loại hoa phong lan , nó có nhiều chủng loài , nhiều màu nhưng mình thích nhất màu trắng .
quyết định rùi . mình sẽ hack , nhưng chắc phải đợi về nhà đã , dùng pc ở nhà mới thấy yêu tâm + ko bị làm phiền , với lại hôm rồi sau khi up thì ko cài lại dc photo browser với painpad ( mình rất thích hai cái này ;;) ) nhưng hôm qua có ông anh mình mới bày cho thử 4mart + cài thời gian ở chế độ 12h thay vì 24h + dùng tiếng anh thay vì tiếng việt . và kết quả là tất cả những pm có lưu trong thẻ nhớ của mình ( cả vtap nữa ) tự động dc cài đặt ầm ầm lun . may mắn thay . hic . nên chờ vài hôm nữa về nhà rùi hack cũng ko còn bứt rứt nữa .

Anh em làm thế nào chứ mình làm chẳng được gì.Hack qua ở ver 11 chẳng được vào thấy có cách hack khác, đòi hỏi phải nâng cấp ver 20 mình đã làm mà còn tệ hơn.Chẳng cài được gì hết mặc dù file cer và key đã có lâu rồi.

Back