• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Hack Nokia N97 & 5800XM đơn giản với HelloOX2 2.01

Status
Không mở trả lời sau này.
sao mỗi lần tháo thẻ nhớ gắn lại thì các ứng dụng đều không tự cài đặt lại được vậy?

Khi hack phone xong, bất cứ file gì mình chỉ cần chép vô phone và nhấn nút cài thôi phải kô bạn. Có cần làm thao tác gì khác không ?

Cho mình hỏi thêm, hack phone xong làm sao update FW cho máy vậy bạn ?

Đôi khi cài phần mềm mình thấy file có 2 đuổi VD như là file.sis , và file.sisx vậy mình phải cài file nào vào di động.

Cám ơn đã giúp

Chỉnh sửa cuối:
Khi hack phone xong, bất cứ file gì mình chỉ cần chép vô phone và nhấn nút cài thôi phải kô bạn. Có cần làm thao tác gì khác không ?

Đôi khi cài phần mềm mình thấy file có 2 đuổi VD như là file.sis , và file.sisx vậy mình phải cài file nào vào di động.

Cám ơn đã giúp

hack xong là cài đựoc không bị lỗi chứng chỉ.không cần thao tác j khi cài

hack khong liên quan tới up fw đâu bạn

2 đưôi sis và sisx là phân mềm signvà únign thôi cài tốt hết

Cám ơn đã giúp

hack phone là bạn cài vào máy và thẻ điều đc ko cần nhất thiết là vào máy đâu bạn,khi bạn đã hack thì tất cả những gì của Unsigned diều chơi đc:))
còn vấn đề up FW thì bình thưởng bạn vì khi hack thì ko ảnh hưởng gì tới máy cả
còn khi bạn hack thì tất cả ,sis hay sisx điều sài bình thừong

Ủa vậy sao mình thấy các bài hướng dẫn update fw để làm gì vậy ? Mà bài nào cũng toàn dùng chương trình hãng thứ 3 mới update được. TRong khi update bình thường chỉ cần dùng Nokia Software Updater hay là update trực tiếp từ máy di động, đâu có cần phải làm các bước update như 1 số bài hướng dẫn. Cho mình hỏi tại sao với ?

Ủa vậy sao mình thấy các bài hướng dẫn update fw để làm gì vậy ? Mà bài nào cũng toàn dùng chương trình hãng thứ 3 mới update được. TRong khi update bình thường chỉ cần dùng Nokia Software Updater hay là update trực tiếp từ máy di động, đâu có cần phải làm các bước update như 1 số bài hướng dẫn. Cho mình hỏi tại sao với ?

vì bạn up online còn hưóng dẫn là up offline ...không qua mạng

phiên bản ofline thưòng có trứoc bản fw online ..bạn up online cũng đựoc....nhưng thưồng bãn fw offline thưòng có trứoc

chủ topic cho mình hỏi cái nha , bây giờ minh down cer với kkk rồi lưu vào thẻ nhớ luôn hả ? lưu chung với cai hellox2 phải không ? mình gà quá

chủ topic cho mình hỏi cái nha , bây giờ minh down cer với kkk rồi lưu vào thẻ nhớ luôn hả ? lưu chung với cai hellox2 phải không ? mình gà quá

bạn phải có pm sign ứng dụng mới đc chứ bạn,chứ đâu tự nhiên chép vào là đc đâu,ở diễn đàn mình đã có đầy đủ bạn hãy tìm và đọc kĩ hướng dẫn nhé

Mình mới email cho tụi HelloOX2, tụi nó nói tụi nó cũng không chắc phiên bản hack fw của tụi nó sẽ chạy được trên fw 2.0 ủa N97. fw chắc có không liên quan gì đến hack phonechứ (mình nghĩ hack phone thì tụi Nokia sẽ biết mình đã cang thiệt vào phần hệ thống của di động nên tụi nó cũng ít thì nhiều Nokia cũng biết mình hack phone chứ )

sau khi hack = helloOX như bài hướng dẫn. nó hiện ra 1 đống thư mục Mass memory từ A đến Z. ko biết là gì ko?

sau khi hack = helloOX như bài hướng dẫn. nó hiện ra 1 đống thư mục Mass memory từ A đến Z. ko biết là gì ko?

cái này chỉ reset mới hết ,mình đã từng bị khi cài pm nó hiện ra 1 nùi ổ đĩa a>z

mình đã làm đúng như lới của jackpham rồi đã cài thành công HelloOX2 và RomPatcher và cũng đã apply intallserver rồi nhưng sao cài file có đuôi six là nó lại báo là " không thể thực thi đang dùng trình cài đặt " ai bít lý do thì chỉ giáo dùm

đúng là reset máy hết. thx hen... nhưng mà có vấn đề khác :| 5800 cài fw30. = Nokia PC suite, rồi hack như trên. nhận thấy ko để chuyển sang chế độ nằm ngang khi quay ngang màn hình được. ko biết có ai bị ko? phải nói là lỗi phần mềm music cực kì nghiêm trọng. bấm vô bài này lại nhảy sang bài khác. có khi lại bị lỗi ko phát nhạc được lun... thiệt bó tay

đúng là reset máy hết. thx hen... nhưng mà có vấn đề khác :| 5800 cài fw30. = Nokia PC suite, rồi hack như trên. nhận thấy ko để chuyển sang chế độ nằm ngang khi quay ngang màn hình được. ko biết có ai bị ko? phải nói là lỗi phần mềm music cực kì nghiêm trọng. bấm vô bài này lại nhảy sang bài khác. có khi lại bị lỗi ko phát nhạc được lun... thiệt bó tay

lỗi này ko phải lổi FW đâu bạn,bạn hãy thử reste lại xem có hết ko dụ này mình đã làm rùi bạn

Status
Không mở trả lời sau này.
Back