• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Hack vĩnh viễn và hiện tiếng Việt 100% cho N73

Status
Không mở trả lời sau này.
èo,vậy mấy máy kô có file installserver.exe thì chỉ hack tạm thời và khi fomat lại thì mất đúng kô Thiện,vậy mình có thể copy installserver.exe vào d:\sys\bin kô? file installserver.exe này máy nào dùng cũng dc hay là tùy vào đời máy??

èo,vậy mấy máy kô có file installserver.exe thì chỉ hack tạm thời và khi fomat lại thì mất đúng kô Thiện,vậy mình có thể copy installserver.exe vào d:\sys\bin kô? file installserver.exe này máy nào dùng cũng dc hay là tùy vào đời máy??

File installserver.exe mỗi máy đều khác nhau bạn ạ. Cứ có trong máy là chọn Chỉ đọc là xem như Hack vĩnh viễn

hi sao mình cài file N73-Vietnamese.sisx toàn báo lổi ko cho cài là sao ta? đã chỉnh time vể 30./01/2010 rồi

vậy sao bạn ko hướng dẩn hack trước mà cho cái hướng dẫn hack xuống dưới vậy?

Vì N73 thuộc máy Hack dễ nhất bằng SecMan. Nhưng sau khi 4mat lại phải Hack từ đầu. Bạn chỉ mất công Hack 1 lần rồi làm như hướng dẫn để Vĩnh viễn không cần Hack

mình đã làm tất cả các tình trự trên đều ok hết ko gặp lổi bước nào hết mà sao vẫn ko hiễn thị tiếng việt vậy bạn? mind đã dùng box chuyên dụng flash lại và thực hiện lại 1 lần nữa ko vẫn ko có kết quả
p/s: mình thực hiện trên firmware 4.0839.42.2.1
thanks

ah đã ok thanks bạn
chính xác là cuối cùng phải bấm vào RPdoman và chọn "tự động kích hoạt" rồi khởi động lại
một lần nữa thay mặt cộng đồng GSM thanks vì đóng góp quý báo của bạn =D>

Last edited by a moderator:
mình phát hiện ra 1 lỗi khi cắm cab truyền dữ liệu thì nó hiện thông báo " ko có dữ liệu" thay vì cái bảng cho mình chọn chế độ nhé
mong bạn sớm fix

mình phát hiện ra 1 lỗi khi cắm cab truyền dữ liệu thì nó hiện thông báo " ko có dữ liệu" thay vì cái bảng cho mình chọn chế độ nhé
mong bạn sớm fix

bạn vào Menu -> Tools -> Data Cable -> chọn PC suite rồi mới cắm cáp vào !

bạn vào Menu -> Tools -> Data Cable -> chọn PC suite rồi mới cắm cáp vào !

như vậy thì cũng được nhưng mình muốn phản hồi lỗi cho vothien1234 biet do mà
phát hiện thêm lỗi nữa ở phần định dạng thẻ nhớ
hic

Cảm ơn bác góp ý. Chỉ mất công 1 lần duy nhất thôi bác ạ. Sau khi Hack vĩnh viễn >> nhữnh lần 4mat sau chỉ cần cài lại duy nhất file ngôn ngữ và RPDomainPlus+ là OK
...
N73 thì nặng nhọc gì khoản hack đâu :)) mà vụ set attr cho tập tin để hack vĩnh viễn thì mới nghe lần đầu nha :D

Hehe. Tin mới, những máy nào có file installserver.exe trong c:\sys\bin đều Hack vĩnh viễn theo cách này\-/
:-??:-??:-??:-??:-??

Mình làm đc rồi! đã làm theo cách của vothien12345 từ lúc có topic bộ gõ việt cho V3, đến VH N73 95%, và đến bây giờ là thành công 100%:p
Thật sự mình rất biết ơn những người như vothien12345, vỉ đã mày mò tìm hiểu và chia sẽ để cho AE sử dụng N73 có tiếng việt. Đây thật là tin vui.
Theo dõi Topic của bạn nhiều rồi, thấy đa số đều là có ích, hy vọng bạn sẽ cố gằng phát huy thêm nữa.
Cảm ơn bạn vì đã chia sẽ những soft hay và những kinh nghiệm sử dụng máy cho mọi người.
Thay mặt mọi người xin cảm ơn bạn.

Mà sao cái C2Z của mình nó bị xung đột với nút gallery hay sao ấy! bấm nút gallery bên tay fải là nó dò xong out luôn, nhưng mở gallery bằng menu chính thì lại lên.
Đã thử test tắt C2Z trong RPDomain thì nút gallery chạy đc.
Fải khắc phục sao đây?

Chỉnh sửa cuối:
Sao lại hack được vĩnh viễn theo cách này? Format không mất thật chứ? installserver.exe cho vào C:\sys\bin >> format mất hack là cái chắc. Chắc là bạn để font mở rộng nên nhập lệnh *#7370# nó về reset settings

Status
Không mở trả lời sau này.
Back