• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

Mọi người ơi!!! Tôi mang máy ra tiệm chạy lại phần mềm.Giờ máy rất hay sập nguồn.Có ai biết là tại sao không.liệu có phải do lỗi phần mềm không.

phát hiện thêm một lỗi máy không nhận sạc

KHÓ QUÁ CÁC BÁC ƠI.EM CHỊU KHÔNG LÀM ĐƯỢC

Hướng dẫn vậy mà còn than khó thì bó tay bác ạ. Từ từ nghiên cứu thêm nhé!
Nhắc nhở lần sau không được phép post bài in hoa như trên nữa.

Mọi người ơi!!! Tôi mang máy ra tiệm chạy lại phần mềm.Giờ máy rất hay sập nguồn.Có ai biết là tại sao không.liệu có phải do lỗi phần mềm không.

phát hiện thêm một lỗi máy không nhận sạc

Vậy bạn ra tiệm bắt đền đi, ko thì tự mình up online lại :-??

Chắc chắn tôi sẽ mang ra tiệm bắt đền rồi.Nhưng mà tôi muốn tìm hiểu nguyên nhân để chuẩn bị ra cãi nhau với nó.Không lại bị bắt lạt.

Chắc chắn tôi sẽ mang ra tiệm bắt đền rồi.Nhưng mà tôi muốn tìm hiểu nguyên nhân để chuẩn bị ra cãi nhau với nó.Không lại bị bắt lạt.

Bây giờ bạn để máy bạn sạch sẻ, dùng xem có bị hay sập hay ko? Nếu bị thì đi vì chắc chắn máy ko có gì mà cứ sập nguồn thì xem lại fw.
Nhưng cũng có 1 vấn đề là do máy bạn vừa chết, vừa để lại tiệm nên vấn đề bắt đền cũng khá nan giải :-??

Giờ thì ra bắt nó chạy lại fimware thôi.Chắc chắn lỗi rồi.Vì tôi đã format 4 ngón mà vẫn thế.Lại thêm 1 triệu chứng không nhận sạc nữa.Cắm vào báo"Not Charging".Tôi thấy có nhiều anh em up fimware bị lỗi này.

bạn ơi cho mình hỏi cái cái firmware để làm j thế bạn
có phải nó dùng để cho đt có thể kết nối trực tiếp vào máy tính đc ko

bạn ơi cho mình hỏi cái cái firmware để làm j thế bạn
có phải nó dùng để cho đt có thể kết nối trực tiếp vào máy tính đc ko

Fw chính là Hệ điều hành của máy, nó tương tự như windown trên PC đó bạn à, cập nhật fw giống như đưa window từ servicepack 1 lên servicepack 2 vậy :)

cho mình hỏi với,nếu up N72 lên N72 me cứ làm như trên là được à,có phải làm gì nữa không? lần đầu up nên chưa biết,xin mọi người giúp với

cho mình hỏi với,nếu up N72 lên N72 me cứ làm như trên là được à,có phải làm gì nữa không? lần đầu up nên chưa biết,xin mọi người giúp với

BẠn phải đổi code sang N72 ME rồi up nhé!

mình đạng gặp lỗi khi up fw cho n81 2G ! các bạn có thể bỏ ra chút thời gian giúp mình được ko vậy? chả là mình đã up thành công fw v21.0.010 cho kon n81 2G của mình nhưng khi chạy nhạc thì bi giờ no' chỉ nghe được 1 loa thui ! huhu... các bạn co' cấch nào giúp mình với ! kon n81 có RM-223 và IMEI là 356994012527150. thanhk các bạn trước nhé !

mình đạng gặp lỗi khi up fw cho n81 2G ! các bạn có thể bỏ ra chút thời gian giúp mình được ko vậy? chả là mình đã up thành công fw v21.0.010 cho kon n81 2G của mình nhưng khi chạy nhạc thì bi giờ no' chỉ nghe được 1 loa thui ! huhu... các bạn co' cấch nào giúp mình với ! kon n81 có RM-223 và IMEI là 356994012527150. thanhk các bạn trước nhé !

Bạn htu73 cắm tai nghe vào xem ra 2 loa ko nhé! Chưa chắc là do up fw lỗi đâu mà bạn hỏi trong này. bạn nên qua S60v3 Thảo luận và kinh nghiệm nhé!

- Hix, Pro cho Em hỏi? Sao con N5700 của Em sau khi Update Firmware lên V 03.83.1 xong, sao vẫn còn đầy đủ các chương trình đã cài trong máy vậy? Cả danh bạ trong máy + tin nhắn trong máy + cài đặt cho máy vẫn y nguyên vậy. Em tưởng sau khi Update Firmware xong thì giống như Formart lại máy chứ?
- Còn điều này nữa nà, sao con 5700 của Em xoay bàn phím theo chiều ngược kim đồng hồ máy ảnh không tự bật lên, và không nhấn chụp ảnh được núm Chụp Ảnh chuyên dụng nhỉ, chỉ xoay bàn phím theo chiều đồng hồ thì máy ảnh mới tự bật lên, và nhấn chụp hình được bằng núm chụp chuyên dụng. Có phải đứt cáp gì đó không nhỉ?

Các bác cho e hỏi, N70 ME hiện nay thì FW mới nhất là bao nhiêu vậy, đang dùng FW v5.0737.3.0.1 13-09-07 RM 84 , Mong các bác cho e bít sớm :D

Là sao e kô hiểu, e chỉ mún hỏi FW mới nhất là bao nhiu thui mà, kô bít tìm NSU :D

Thì làm theo hướng dẫn tại bài 1 đó, là biết máy có fw mới chưa? Ko thì xem code máy là bao nhiêu, vào trang Nokia mà check, chỉ có check kiểu đó chứ check tìm fw mới nhất cho máy là hơi khó.

Thì làm theo hướng dẫn tại bài 1 đó, là biết máy có fw mới chưa? Ko thì xem code máy là bao nhiêu, vào trang Nokia mà check, chỉ có check kiểu đó chứ check tìm fw mới nhất cho máy là hơi khó.

Vào trang chủ Nokia check hả a, check làm sao a chỉ e với :(

Bạn vào trang này nhé: http://www.nokia.com.vn/ho-tro-va-p...t-phan-mem-dien-thoai/toi-cap-nhat-duoc-khong

Rồi điền code ở dưới nó sẽ cho bạn biết FW của bạn.

Cho e hỏi phát nữa, trong phần "yêu cầu đối với PC" thấy có dòng "Quyền quản trị để cài đặt" nghĩa là sao.E up ngoài hàng net có đc kô :D, tại ở nhà kô có ADSL :(
Cho e hỏi thêm cái nữa, FW hiện tại trong máy e là v5.0737.3.0.1 13-09-07 RM-84 . Còn khi check trong trang của bác cho thì hiện FW là v5.0705.3.0.1 , giữa 2 cái đó thì cái nào new hơn vậy :(

Chỉnh sửa cuối:
Back