• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng Dẫn Nâng Cấp Firmware cho các máy Nokia

thế kiếm đâu cái box chuyên dụng hả mấy bồ ?
Bạn mang ra cửa hàng điện thoại ngưồi ta sẽ làm cho.Còn nếu bạn muốn kiếm box chuyên dụng thì hỏi họ sẽ bán cho.Nhưng hơi đắt đấy<khoảng 4 triệu dvn:p>

Bạn dùng cái này để thay đổi mã code cho n70 nhé http://www.4shared.com/file/7079692/1a2634e4/NSS10373b.html
_Cài đặt NSS vào pc.
_Tiếp tục cắp cáp vào máy(phone và máy tính phải nhận ở PC suite)
_Open NSS, nhìn góc trên bên phải thấy icon màu tím "scan for new device" click vào nó.
_Sau đó trong tab phone info, click vào nút scan
_Open gsm_magic(là file c r a c k) và enable nó.
_Trong mục flash bấm scan, trở lại phone info.Bạn sẽ thấy product code,nhập số mới vào (code của phiên bản music edition),click enable kế bên và sau đó click on write (ko sáng nhưng vẫn ấn được).Phone code của bạn sẽ được thay đổi.
_Bây giờ có thể open NSU và up phiên bản mới.
bạn vào đây http://forum.taobao.com/forum-34/show_thread----7433862-.htm hay seach trên google.com để tìm codephiên bản ME cho N70 RM-99
Lưu ý: chưa có thông tin về việc úp ME cho n70 RM-99, chỉ thấy ở các trang trung quốc và nước ngoài.
Máy: Nokia 3250
V 04.14
Lỗi: Gửi tin nhắn chậm vô cùng
Đã tham khảo ý kiến BatKid và sửa lại code India xem sao?
Có điều đã làm đúng theo hướng dẫn, nhưng product code chỉ xem được thôi không có cách nào sửa được (chắc là do khi chọn scan trong flash thì thấy nhưng khi bấm trở lại phone infor thì không thấy product code)
Đã chạy gsm_magic và chọn enable rồi (các dấu check bên cạnh product code, HW version ... đều đã chọn được) nhưng vẫn ko tài nào sửa được code
Mọi người giúp mình với!

Máy: Nokia 3250
V 04.14
Lỗi: Gửi tin nhắn chậm vô cùng
Đã tham khảo ý kiến BatKid và sửa lại code India xem sao?
Có điều đã làm đúng theo hướng dẫn, nhưng product code chỉ xem được thôi không có cách nào sửa được (chắc là do khi chọn scan trong flash thì thấy nhưng khi bấm trở lại phone infor thì không thấy product code)
Đã chạy gsm_magic và chọn enable rồi (các dấu check bên cạnh product code, HW version ... đều đã chọn được) nhưng vẫn ko tài nào sửa được code
Mọi người giúp mình với!

Theo mình biết là do phiên bản PC suite gây ra đó, những phiên bản PC suite mới hình như là ko cho sửa product code đó :-??:-??:-??, bạn thử cài lại các bản PC suite cu nhé.

Con lỗi tin nhắn chậm thì có thể dùng bản va lỗi của nokia :):):)

Sao mình up N70 lên ME thì font chữ to bất thường cả dung lượng ổ C mất 2M, từ 21M còn 19M

không hiểu N70 đã có ver mới chưa nhỉ, mấy hôm nay toàn đổi code, up đi up lại, tốn quá :D

bồ nào biết code tiếng việt 6270 cho mình xin với, úp software mới nghe nhạc bằng tai nghe nhỏ quá, làm sao đây. ai biết hướng dẫn giùm. thanks

Mình thấy nó nhanh hơn nhưng ko đáng kể.
Mất công cài lại một đống soft.

Cho mình hỏi xíu.
E61 của mình code : 0524755 không biết code gì luôn (hàng FPT mà sao code có tiếng Trung ? hem biết có bị thuốc không nữa, mà có hóa đơn mua hàng đàng hoàng mừ)

khi đổi code 053... thì up lên bị lỗi (bàn phím)
đổi lại 0524755 thì up bình thường mà không xài font tiếng việt đơợc. đã khắc phục bằng cách chép font vào thẻ nhớ. nhưng mình vẫn muốn up lại FW hỗ trợ Unico hơn
giờ up bằng code nào bây giờ ? à, mà sao của mình lại là 052... ? trong khi thấy code Ê61 mấy bro post toàn là 053 ?
với lại hôm qua up thì thấy vậy :
lúc đầu code 053 (cingular).. : down khoảng 42 M up xong thấy lỗi key
đổi lại 053 khác (45M ) : thì nó lại down load về tiếo tục từ 32M chứ không phải down từ đầu : vẫn lỗi
đổi lại 0524755 (48M) : nó vẫn tiếo tục đown từ 30 mấy M đến 48 chứ không down từ đầu ?

Cần sự giúp đỡ gấp cho con N6630 up firmware không thành công.Em đã đọc nhiều về upfirmware này nên muốn thử và bây giờ thì đã biết về sự cố nặng nề.Máy of em có firmware Thái 5.0..em đã up lên 6.0..nhưng không thành công,nó dừng ở gần cuối quá trình up và bảo tín hiệu là Retry vì phone nó ko nối đc pc.Trước khi up em đã đổi code cũ sang code 0536300 * VIETNAM White.Có bác nào giúp em về sự cố này không ạ,em sợ quá.

Cần sự giúp đỡ gấp cho con N6630 up firmware không thành công.Em đã đọc nhiều về upfirmware này nên muốn thử và bây giờ thì đã biết về sự cố nặng nề.Máy of em có firmware Thái 5.0..em đã up lên 6.0..nhưng không thành công,nó dừng ở gần cuối quá trình up và bảo tín hiệu là Retry vì phone nó ko nối đc pc.Trước khi up em đã đổi code cũ sang code 0536300 * VIETNAM White.Có bác nào giúp em về sự cố này không ạ,em sợ quá.

*Mình up bình thường mà<không có đổi code>Bạn đổi lại code cũ thử đi.Nếu không được thì đem ra hàng chạy lại FW thôi.

Mình đã cho cửa hàng chạy FW rồi nó bảo là chết nguồn rồi,chết tụi mất chắc mất mấy trăm mới sửa đc

Hix, tui mới up con N72 lên version mới nhất nhưng vẫn bị treo máy khi nghe nhạc khoảng vài phút :( (khi chưa up cũng bị tình trạng này, đến khi up rồi vẫn bị :() bác nào bít nó bịnh gì chỉ tui với :( tui muốn up nó thành N70 ME được hem??? Bác nào cho xin cái code N70 ME có Tiếng Việt lun đi :) Thanks trước nha...

Hix, tui mới up con N72 lên version mới nhất nhưng vẫn bị treo máy khi nghe nhạc khoảng vài phút :( (khi chưa up cũng bị tình trạng này, đến khi up rồi vẫn bị :() bác nào bít nó bịnh gì chỉ tui với :( tui muốn up nó thành N70 ME được hem??? Bác nào cho xin cái code N70 ME có Tiếng Việt lun đi :) Thanks trước nha...

*Nghe nhạc treo?,phần mềm nghe nhạc treo hay chương trình nghe nhạc gốc của máy bị treo?.Nếu phần mềm nghe nhạc gốc bị treo"khi đã up FW online" thì bạn đem ra hàng cho nó chạy FW bằng "đồ nghề" là ok. "lưu ý format gốc thử xem sao(*#7370#>+Format thẻ nhớ luôn.

*N72 sao qua N70ME được bạn.Code N70ME <0539276 India, Vietnam / Music edition>.

Cả 2 thứ luôn mới ghê, phầm mềm gốc cũng treo, mà soft install vào cũng treo, bi giờ nó lòi thêm cái bịnh hem install được soft nữa mới ghê chứ :( chắc phải tốn 1 mớ tiền nữa rùi :(( (đã thử 4mat máy + thẻ nhớ nhưng vẫn bị bịnh :(()

*Mình up bình thường mà<không có đổi code>Bạn đổi lại code cũ thử đi.Nếu không được thì đem ra hàng chạy lại FW thôi.

Bác em hỏi. Em nâng cấp xong không đồng bộ hóa dữ liệu sms với PC đc. Cái cài PC suite ủng hộ Phone nó báo :
Installation Security Error ...
Giúp em với!

Back