• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC DESIRE S

các bác cho em hỏi Hboot máy của em đang là 2.00.0002 thì s-off = cách nào ạ

Hiện tại công cũ hỗ trợ S-OFF mới chỉ hỗ trợ với Hboot 0.98.000 và 0.98.0002. nên máy bạn chưa S-OFF đc. Tạm thời chờ bạn nhé.

mình thấy trên XDA có thớt hướng dan hạ Hboot nhưng mình dọc mãi mà ko làm theo đc, bạn có thể đọc rồi hướng dẫn mình đc ko ạ ?
link : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1318919

Việc hạ Rom rất nguy hiểm. Không cẩn thận có thể gây ra die máy.
Vấn đề này mình phải làm trực tiếp thì mới có thể giúp bạn đc.
Bạn cũng có thể tham khảo các unlock Bootloader để Root, và up ROM Cook đc mà.

Việc hạ Rom rất nguy hiểm. Không cẩn thận có thể gây ra die máy.
Vấn đề này mình phải làm trực tiếp thì mới có thể giúp bạn đc.
Bạn cũng có thể tham khảo các unlock Bootloader để Root, và up ROM Cook đc mà.

nếu bạn HN mình qua nhờ bạn làm dùm đc ko ạ ?

moi nguoi cho em hoi
em muon root con desire s hboot:2.00.0002 khong biet da s-off tu luc nao.bay gio em muon root thi can phai lam nhung gi.con desire s cua em la hang sach tay mua o Nhat Cuong.nha mang cua no la orange.

Last edited by a moderator:
moi nguoi cho em hoi
em muon root con desire s hboot:2.00.0002 khong biet da s-off tu luc nao.bay gio em muon root thi can phai lam nhung gi.con desire s cua em la hang sach tay mua o Nhat Cuong.nha mang cua no la orange.
Đã S-OFF rồi thì cài Recovery và Root thôi.

Hi all,

Máy mủa mình mua là như thế này:

Tiền hành cài Recovery như bước 2 nhưng gặp báo lỗi như sau không khắc phục được. Anh em nào coi giúp mình nhé.

Chân thành cám ơn tất cả anh em.

Tiền hành cài Recovery như bước 2 nhưng gặp báo lỗi như sau không khắc phục được. Anh em nào coi giúp mình nhé.
Bạn thử dùng RecoveryManager cài Recovery xem sao. Cách thực hiện như sau:

1. Bật USB Debugging, cắm cáp kết nối với PC ở chế độ Charge only.
2. Chạy RecoveryManager, chọn Browse... đến file Recovery .img trên PC.
3. Khi cài xong sẽ có bảng thông báo hiện ra, bạn nhấn Yes là xong.

Chú ý nếu không cài thành công Recovery thì bạn thực hiện lại từ đầu, khi có bảng thông báo hiện ra thì nhấn No thay vì nhấn Yes nhé.

Bạn thử dùng RecoveryManager cài Recovery xem sao. Cách thực hiện như sau:

1. Bật USB Debugging, cắm cáp kết nối với PC ở chế độ Charge only.
2. Chạy RecoveryManager, chọn Browse... đến file Recovery .img trên PC.
3. Khi cài xong sẽ có bảng thông báo hiện ra, bạn nhấn Yes là xong.

Chú ý nếu không cài thành công Recovery thì bạn thực hiện lại từ đầu, khi có bảng thông báo hiện ra thì nhấn No thay vì nhấn Yes nhé.

Thank bạn rất nhiều.
Đã làm theo hướng dẫn những vẫn không được. Lỗi như sau:
b109c73939ad34100f4f84fd5f2174a1_46376049.untitled.bmp

Đã dùng phiên bản mới rồi đó 5.0.2.0

Thank bạn rất nhiều.
Đã làm theo hướng dẫn những vẫn không được. Lỗi như sau:
b109c73939ad34100f4f84fd5f2174a1_46376049.untitled.bmp

Đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn bị lỗi. Lỗi như sau:
e674c3c2c086ee7d5afd099abd90e5b5_46486075.untitled2.bmp

Mong anh em xem và giúp đở.

Khó hiểu quá. Tìm một bản Recovery cũ hơn rồi flash coi sao.

Bạn thử vào lại Hboot và chọn Factory Reset rồi chạy Recovery một lần nữa nhé.
Recovery thì làm theo hướng dẫn này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?150429-RECOVERY-ClockworkMod-for-HTC-Desire-S-(SAGA)-(Update)
Vẫn không đc thì bạn up lại Rom cho máy và làm lại nhé. Nhớ up bản Rom Ship bằng bản hiện tại bạn đang dùng thôi nhé. Đừng up bản cao quá nó lại đẩy Hboot lên đấy.

Bạn thử vào lại Hboot và chọn Factory Reset rồi chạy Recovery một lần nữa nhé.
Recovery thì làm theo hướng dẫn này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?150429-RECOVERY-ClockworkMod-for-HTC-Desire-S-(SAGA)-(Update)
Vẫn không đc thì bạn up lại Rom cho máy và làm lại nhé. Nhớ up bản Rom Ship bằng bản hiện tại bạn đang dùng thôi nhé. Đừng up bản cao quá nó lại đẩy Hboot lên đấy.

Cảm ơn tất cả anh em đã nhiệt tình hướng dẫn. Do điện thoại đang sử dụng nên không biết Factory Reset thì có bị mất toàn bộ data trên máy hay không? Và up ROM ship lại như thế nào? Mong anh em giúp đở nhé.

Cảm ơn tất cả anh em đã nhiệt tình hướng dẫn. Do điện thoại đang sử dụng nên không biết Factory Reset thì có bị mất toàn bộ data trên máy hay không? Và up ROM ship lại như thế nào? Mong anh em giúp đở nhé.

Factory Reset đồng nghĩa vỡi mọi dữ liệu (data) bạn cài đặt, tin nhắn, nói chung bộ nhớ máy sẽ đc xóa sạch như lúc mới)
Up Rom Ship thì bạ tải Rom Ship của khu vực máy mình về cắm cáp với máy tính chạy file.exe và làm theo hướng dẫn thôi.

Hi bro!
Máy mình có HBoot la 2.00.0002 thi làm thế nào nhỉ?
Trong Tool Revolutionary báo not support.
Thanks!

Back