• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC INCREDIBLE S

Hi hưng tưởng quả này up được room mới thưởng thức vậy mà up song khởi động lại là màn hình trắng tinh với 3 chữ HTC mãi chẳng mất đi phải cài lại room ship. Bác nào biết vụ này giúp em cai để mai úp lại. Thanks trước nhé!

Bạn phải nói là up ROM nào thì mới giúp được chứ, quá trình up thế nào (có đúng theo hướng dẫn khi up Rom không???).

Bạn phải nói là up ROM nào thì mới giúp được chứ, quá trình up thế nào (có đúng theo hướng dẫn khi up Rom không???).
Thanks Phoenix mình giai quyet vu do song roi, do loi viec format the nho dinh dang sai nen k up rom dc. Minh duoc ban huong dan tim nguyen nhan ở muc cac rom cua In S ma.

bác ơi, em mới tậu con HTC IS. Đang chạy 2.2.1, máy chưa root
Em tải cái S-OFF như hướng dẫn nhưng máy em không cài được cái S-OFF (máy chạy Windows 7), kích vào file exe là nó lên cửa sổ khoảng 1s rồi mất luôn. Vậy làm thế nào để cài hả các bác

Em tải cái S-OFF như hướng dẫn nhưng máy em không cài được cái S-OFF (máy chạy Windows 7), kích vào file exe là nó lên cửa sổ khoảng 1s rồi mất luôn. Vậy làm thế nào để cài hả các bác
Chuyển qua XP mà chạy
Trên XP chưa cài HTC sync nha bạn

Bạn tắt HTC sync rồi chạy tool recovery là ok (mình cũng bị như bạn, máy mình cũng chạy win 7).

Bạn tắt HTC sync rồi chạy tool recovery là ok (mình cũng bị như bạn, máy mình cũng chạy win 7).
Mình cũng mới cài được rồi, nhưng lại bị lỗi ko nghe được điện thoại bạn ạ (up Radio lên rồi mà ko được, Installation aborted). Làm sao bây giờ nhỉ?

Mình cũng mới cài được rồi, nhưng lại bị lỗi ko nghe được điện thoại bạn ạ (up Radio lên rồi mà ko được, Installation aborted). Làm sao bây giờ nhỉ?

Up radio không phải bằng recovery (CWM) mà bạn copy file PG32IMG.zip vào thẻ nhớ, khởi động lại máy ở chế độ Hboot, phone sẽ cập nhật file PG32IMG.zip của bạn và update radio luôn (bấm volume up để ok....)

Up radio không phải bằng recovery (CWM) mà bạn copy file PG32IMG.zip vào thẻ nhớ, khởi động lại máy ở chế độ Hboot, phone sẽ cập nhật file PG32IMG.zip của bạn và update radio luôn (bấm volume up để ok....)
Tình hình mình mới tìm hiểu là do mình chưa cài ENG S-OFF phải ko ạ
Mình lên XDA tìm hiểu rồi mà link down để cài ENG S-OFF lại die mất. Bác có cách nào giúp mình cài ENG S-OFF được ko ạ

Tình hình mình mới tìm hiểu là do mình chưa cài ENG S-OFF phải ko ạ
Mình lên XDA tìm hiểu rồi mà link down để cài ENG S-OFF lại die mất. Bác có cách nào giúp mình cài ENG S-OFF được ko ạ

Link down enghboot_vivo đây: DOWNLOAD

Link down enghboot_vivo đây: DOWNLOAD
mình làm được khá nhiều rồi, nhưng đến đoạn này (còn thêm 1 bước nữa là xong) mà lại bị kẹt
gõ dòng lệnh: busybox md5sum /sdcard/vivo_enghboot.img thì nó lại báo No such file or directory trong khi mình đã đặt đúng vị trí của file vivo_enghboot.img trong thẻ nhớ
Thật ko hiểu được

mình làm được khá nhiều rồi, nhưng đến đoạn này (còn thêm 1 bước nữa là xong) mà lại bị kẹt
gõ dòng lệnh: busybox md5sum /sdcard/vivo_enghboot.img thì nó lại báo No such file or directory trong khi mình đã đặt đúng vị trí của file vivo_enghboot.img trong thẻ nhớ
Thật ko hiểu được

Bạn chú ý nhé:

You should now have a # prompt and can continue

Code:

busybox md5sum /sdcard/vivo_enghboot.img

If the output is NOT b1829cfb7cf5d462660a58aa5449d27c , STOP redownload the file and try again. Anything else could cause a brick. If it matches, continue.

Xuất hiện chữ a # thì mới làm tiếp. Nếu chỉ có $ thì gõ tiếp su. Không thì làm lại từ đầu. Mình cũng thử vài lần mới được.

Bạn chú ý nhé:

Xuất hiện chữ a # thì mới làm tiếp. Nếu chỉ có $ thì gõ tiếp su. Không thì làm lại từ đầu. Mình cũng thử vài lần mới được.

Đúng như bác Phoenix nói vậy: Mình cũng làm nhiều lần mới có #. Nhiều lần cứ nhảy ra $ hoài.
Làm lại nhiều lần (khoảng 4-5) mới có được #
Sau đó mọi thứ đều bình thường.
Đã ENG S-OFF và uprom sence 3.5 xong.
Cảm ơn bác Phoenix!

Bạn chú ý nhé:

mình làm nó ra chữ # ngay lần đầu luôn, vậy mà cứ báo No such a file or directory mới đau đầu

Vậy có khi bạn định dạng sai thẻ nhớ rồi (nhớ format ở FAT32 nhé).
Thẻ nhớ mình cũng để Fat32.
Để mình nói lại quy trình làm của mình, cả nhà xem giúp mình với nhé
1. Root: Máy mình đã root (đã up lên 2.3.5)
2. Radio Ship S-Off: Đã thực hiện (lên ở HBOOT)
3. ADB Working: đã chạy (vào cmd, gõ cd; gõ androidSDK\tools\; rồi gõ sdk devices --> succesfully
4. cài busybox: mình vào market cài bản 1.19 nhưng cài xong máy treo cứng luôn, khởi động lại thì nó vào recovery mà không vào giao diện được nên mình cài bản 1.17 (cái này ko biết có ảnh hưởng gì ko)
5. Vào Cmd, gõ adb shell nó ra dấu # luôn (tức ko cần gõ su)
gõ tiếp busybox md5sum /sdcard/vivo_enghboot.img
Vậy mà nó báo /sdcard/vivo_enghboot.img not such a file or diretory mới đau chứ
Trong quá trình cài máy điện thoại mình vẫn hoạt động bình thường. Trên máy tính vẫn nhận thẻ nhớ trên điện thoại!

Chỉnh sửa cuối:
Mình không hiểu tại sao bạn lại muốn chuyển từ Ship S-OFF sang ENG S-OFF? Chế độ Ship S-OFF bạn có thể làm mọi thứ, up được rom Ship (ENG S-OFF up rom ship đúng phiên bản sẽ quay về S-ON) thoải mái.

Mình không hiểu tại sao bạn lại muốn chuyển từ Ship S-OFF sang ENG S-OFF? Chế độ Ship S-OFF bạn có thể làm mọi thứ, up được rom Ship (ENG S-OFF up rom ship đúng phiên bản sẽ quay về S-ON) thoải mái.
mình chuyển từ Ship S-OFF sang Eng S-OFF để up radio cho bản 2.3.5 trynity đó bạn
mình up rom được rồi nhưng lại bị lỗi không nghe được người ta nói khi gọi đi và gọi đến bạn ạ!

Ship S-OFF bạn vẫn up Radio được mà?
Bạn thử chép cả file vivo_enghboot.img vào trong thư mục chứa ADB trên PC xem sao (trên XDA không nói vậy)? hình như lần trước mình chuyển sang ENG S-OFF có làm vậy (lâu rồi nên không nhớ chính xác)

Chỉnh sửa cuối:
mình chuyển từ Ship S-OFF sang Eng S-OFF để up radio cho bản 2.3.5 trynity đó bạn
mình up rom được rồi nhưng lại bị lỗi không nghe được người ta nói khi gọi đi và gọi đến bạn ạ!
. Máy mình cũng không cần eng s-of mà up rom vẫn ok. Bạn xem lại phân vùng thẻ nhớ lại coi, thành 2 định dạng FAT32 và ext4 là up rom vô tư.

Ship S-OFF bạn vẫn up Radio được mà?
Bạn thử chép cả file vivo_enghboot.img vào trong thư mục chứa ADB trên PC xem sao (trên XDA không nói vậy)? hình như lần trước mình chuyển sang ENG S-OFF có làm vậy (lâu rồi nên không nhớ chính xác)
Ship S-Off làm thế nào để up radio vậy bạn?

Back