• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Kiên nhẫn đi bạn. Quan trọng là chọt hên xui thôi. Trước mình làm đến 20 lần còn chả được nữa là...:D
Không hề hên sui đâu. Mình phát hiện ra rằng trong file jhboot của JB là hboot 1.27 bạn nên down firmware của máy bạn 1.29 sau đó bung ra thư mục của JB. đảm bảo làm phát ăn ngay . Đêm qua mày mò tiem hiểu các file trong đó. Làm phát thôi ăn luôn..........

Không hề hên sui đâu. Mình phát hiện ra rằng trong file jhboot của JB là hboot 1.27 bạn nên down firmware của máy bạn 1.29 sau đó bung ra thư mục của JB. đảm bảo làm phát ăn ngay . Đêm qua mày mò tiem hiểu các file trong đó. Làm phát thôi ăn luôn..........
Bạn làm bài tut cho anh em mở rộng tầm mắt nào.

1- Cài đặt ROM gốc cho máy theo Firmware 3.2.... Tìm xem CID máy là gì sau đó tìm Firmware của nó trên Google hoặc XDA ( của mình là HTC_622 Firmware_3.32.708.112) sau đó download Firmare đó về trích xuất lấy file hboot 1.27....hay 1.29 ( của mình là 1.29 máy HTC_Hồng Kong)
2- Vào trang chủ của JuopunutBear download ControlBearRelease_pyramid_ICS_WIN về giải nén ra ổ C nhé.
3- Trong thư mục đó sẽ có file jhboot. trong đó sẽ có file hboot_8x60_1.27.1100_20120113_signedbyaa.nb0 bạn xóa nó đi và đặt HBoot (VD của mình là :hboot_8x60_1.29.0000_20120302_signedbyaa.nb0) của mình vào
4- Để chắc ăn hơn bạn copy cả HBoot 1.27...1.29 của mình vào thư mục nói trên.
5- Tiến hành chạy chuwowngn trình Juopunutbear S-OFF.
Trước mình vật vã gần 50 lần mãi mà không được sau khi làm cách trên một phát ăn ngay. Các bạn thử trên máy mình và cho kết quả sao nhé. Chúc thành công

Do not remove sdcard from phone
Do wire-trick now!! Check the instructions at http://unlimted.io
Bắt đầu câu dây đồng....
----------------------------------
Waiting device....
Rebooting device
Please wait....
Found device... Please wait...
Getting into bar.....
Raising Glass
SUCCESS - Taking a sip.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Buddies and Beer
Checking alcohol level......
Seems to be just right.....
Let's take one more......
Aaaah, nice sunny day!!
Rebooting.......
Waiting device....
Found device... Please wait...
Rebooting bootloader.......
Waiting device....
Fastboot detected
JuopunutBear S-OFF success
Do you want to install JuopunutBear modified hboot? (y/n)

đến đoạn này thì bạn nhấn Y để đồng ý

Installing JuopunutBear hboot.....
Waiting.....
Flashing.......
Rebooting......
JuopunutBear hboot installed
Press ENTER to exit.....

Sau khi thành công máy bạn sẽ bị LOCK hboot lại. Các bạn nên vào trang HTCDEV.com mở khóa lại nhé vì unlockcdoe.bin cũ không dùng được vì mã token đã thay đổi. Sau đó cài lại Recovery hay 4eXT nhé.

Chỉnh sửa cuối:
bạn VietCard ơi,
Vì máy mình là Hboot 1.27 nên mình làm từ bước 5 luôn( sao khi cài drive HTC 3.0.0.007 và cả ADB Flash tool)
Sao k được, và bây giờ nó không kết nối để làm lại luôn. Mỗi lần mở máy nó cứ hiện biểu tượng của Juopunutbear, bạn có biết cách khắc phục k, giúp mình với,... đang căng đây

Bạn đã chạy lại Rom và firmware gốc chưa? Nếu tìm đúng firmware đảm bảo thành công. Nếu treo ở boot JB thì bạn flash lại boot.img là ok

bạn VietCard ơi,
Vì máy mình là Hboot 1.27 nên mình làm từ bước 5 luôn( sao khi cài drive HTC 3.0.0.007 và cả ADB Flash tool)
Sao k được, và bây giờ nó không kết nối để làm lại luôn. Mỗi lần mở máy nó cứ hiện biểu tượng của Juopunutbear, bạn có biết cách khắc phục k, giúp mình với,... đang căng đây
Bạn chạy lại Tool JuopunutBear rồi làm lại, hay có thể dùng Tool All in One KGS_Utility_v6.6 để thực hiện lại, nếu thất bại (S-OFF Failed) thì Tool này có chức năng Retry đó, lại thực hiện lại.

Mình k giỏi về cái này lắm, bạn có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình bằng pm này k, bây giờ máy mình k vào recovery hay factory reset lại đc luôn, mở máy thì chỉ hiện biểu tượng của JuopunutBear.
Thanks bạn

Bạn đã chạy lại Rom và firmware gốc chưa? Nếu tìm đúng firmware đảm bảo thành công. Nếu treo ở boot JB thì bạn flash lại boot.img là ok

Mình k chạy lại rom gốc, thực hiện tại rom hiện hành luôn, đúng rồi, máy bị treo ở boot JB, vậy giờ gắn cáp đt vào, cho ở chế độ bootloader, và mở file boot.img lên chạy hả bạn.
Thanks Bạn

Nếu bạn cần vào lại để dùng tạm chưa s- off thì flash lại boot cũ là ok. Còn nếu để tiếp tục JB thì cứ thế để bôit JB và câu dây đồng thôi. Mình vừa làm giúp anh bạn thành công ở HBoot 1.29 hôm qua.Đơn giản mà bạn. Máy bạn là firmware mấy..? Hboot bao nhiêu? Nếu mình tìm được mình gửi cho.Theo kinh nghiệm mình thì quan trọng là firmware đúng là sẽ được mà. Máy bạn unlockbootloader và cài Recovery chưa?

Máy của em là htc sensation z710e, các bác cho em hỏi nó có dùng được rom ship của sensation thường không ạ

Nguyên văn bởi dtka
Máy của em là htc sensation z710e, các bác cho em hỏi nó có dùng được rom ship của sensation thường không ạ

HTC Z710e là Sensation thường mà bạn. z715e mới là Sensation XE.

Last edited by a moderator:
Nguyên văn bởi dtka

HTC Z710e là Sensation thường mà bạn. z715e mới là Sensation XE.

Xin lỗi mình nhầm :D

Các bạn ơi cho mình hỏi chút. Máy mình Sen T-Mobile. lên 4.0.3 Hroot 1.27.0000. Mình đã Unlock Bootloader theo HTC. báo chọn yes, no. mình đã chọn Yes và báo thành công (đã lấy Code unlock). Nhưng mình vào chế độ Bootloader thì máy vẫn báo là Locker là sao nhỉ. Mình thử lại (CMD) và vẫn báo thành công.
Ko biết sao nữa, có ai từng bị vậy ko? giúp mình với.

Các bạn ơi cho mình hỏi chút. Máy mình Sen T-Mobile. lên 4.0.3 Hroot 1.27.0000. Mình đã Unlock Bootloader theo HTC. báo chọn yes, no. mình đã chọn Yes và báo thành công (đã lấy Code unlock). Nhưng mình vào chế độ Bootloader thì máy vẫn báo là Locker là sao nhỉ. Mình thử lại (CMD) và vẫn báo thành công.
Ko biết sao nữa, có ai từng bị vậy ko? giúp mình với.
Hiện LOCKED là chưa được rồi. Bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp, khi nào hiện USB thì thực hiện unlock lại từ đoạn gõ lệnh fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin nhé.

Hiện LOCKED là chưa được rồi. Bạn đưa máy về Fastboot, cắm cáp, khi nào hiện USB thì thực hiện unlock lại từ đoạn gõ lệnh fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin nhé.
MOD ơi cho mình hỏi xíu nữa, Máy mình đã làm thành công rồi. Nhưng cài recovery và root thì làm sao vậy?

MOD ơi cho mình hỏi xíu nữa, Máy mình đã làm thành công rồi. Nhưng cài recovery và root thì làm sao vậy?

Ở trang trước đã có link tải root và recovery, mà trang này cũng có đấy (bài # 1032).
Bạn tải về rồi làm theo hướng dẫn ở bài 1 là xong.

Ở trang trước đã có link tải root và recovery, mà trang này cũng có đấy (bài # 1032).
Bạn tải về rồi làm theo hướng dẫn ở bài 1 là xong.
Mình đã Unlock Bootloader theo HTC. Nhưng máy còn S-ON nên mình chạy CWM Recovery 5.0.2.6 chắc báo thành công, nhưng vào recovery thì máy treo chữ HTC và ko khởi động vào Recovery được.
Không biết mình bị lỗi gì ko vậy?

Back