• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sữa lỗi mất sóng hay gởi sms tới 1 số không được

haihapc22

lúc trước mình dùng all các bản room hd, thử qua nhiều loaị nhưng, cứ gửi tin nhắn cho 1 số là báo không gởi được, và dùng liên tục là lại bị mất mạng,mình cứ tưởng máy mình bị j, nhưng sau 1 lần tình cờ và phát hiện thì đã khắc phục được.
anh em nào dùng mạng mobifone hay vina thì up radio này sẽ mất trình trạng trên, anh em nào biết rồi thì thôi nhé. up radio thì đưa máy về bootloader để up HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR

lúc trước mình dùng all các bản room hd, thử qua nhiều loaị nhưng, cứ gửi tin nhắn cho 1 số là báo không gởi được, và dùng liên tục là lại bị mất mạng,mình cứ tưởng máy mình bị j, nhưng sau 1 lần tình cờ và phát hiện thì đã khắc phục được.
anh em nào dùng mạng mobifone hay vina thì up radio này sẽ mất trình trạng trên, anh em nào biết rồi thì thôi nhé. up radio thì đưa máy về bootloader để up HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR

Đúng rồi đó em nhắn tin liên tục với bạn e là một lúc gửi rồi nhưng người kia không nhận được. Liệu có bị gửi nhầm sang số khác không nhỉ? Cái radio này có cài được cho T-mobile ko bạn?

Đúng rồi đó em nhắn tin liên tục với bạn e là một lúc gửi rồi nhưng người kia không nhận được. Liệu có bị gửi nhầm sang số khác không nhỉ? Cái radio này có cài được cho T-mobile ko bạn?

Dung cho tmous ok ban oi,may cua minh la tmous ma

Hì, Google chưa khắc phục được lổi gửi tin nhắn sai địa chỉ bạn à. Nên có khi bạn là một trong những số ít người bị phải tình trạng trên.

Bản radio này được khuyên dùng cho hd2 xài mạng mobi hoặc vina từ thời WM6.5
Mình để bản Radio này up AD trên SD rồi thì NAND rồi thì WP7, nói chung sóng sánh khá ổn. Không ngờ h phát hiện thêm ích lợi của bản Radio này. Thú vị thật.

Hì, Google chưa khắc phục được lổi gửi tin nhắn sai địa chỉ bạn à. Nên có khi bạn là một trong những số ít người bị phải tình trạng trên.

bản android 2.3.2 khắc phục rồi bạn àh. chỉ là k có sense,:-? ai có bồ nhí thì nên cài 2.3.2 để tráng nt cho vợ ở nhà>:)

Các bác cho em hỏi chút, cái Radio nó tách biệt với cái Android ạ?
Máy em hiện đã cài Android rồi nếu em muốn up Radio riêng thì phải làm j? Radio thì em thảm khảo bên box Win mobile thấy tách riêng đc nhưng em tưởng chỉ xài với Win Mobile.
Ngoài ra các bản Radio có ảnh hưởng j tới khả năng thu phát sóng ko ạ? Em đang dùng Viettel thì nên xài bản Radio nào?

Các bác cho em hỏi chút, cái Radio nó tách biệt với cái Android ạ?
Máy em hiện đã cài Android rồi nếu em muốn up Radio riêng thì phải làm j? Radio thì em thảm khảo bên box Win mobile thấy tách riêng đc nhưng em tưởng chỉ xài với Win Mobile.
Ngoài ra các bản Radio có ảnh hưởng j tới khả năng thu phát sóng ko ạ? Em đang dùng Viettel thì nên xài bản Radio nào?

Radio là cái quyết định chất lượng sóng mà. Bạn về bootloader để update radio nhé.

up radio mình chỉ cần 1 lần cho tất cả các bản rom phải không bạn ? hay mỗi lần up rom mình đều phải up lại radio nữa ?

up radio mình chỉ cần 1 lần cho tất cả các bản rom phải không bạn ? hay mỗi lần up rom mình đều phải up lại radio nữa ?
Mỗi lần úp rom bạn không phải úp lại Radio trừ khi bạn úp Ship Rom hay bản rom có kèm Radio thì Radio mới thay đổi thôi...

em đã up radio này xong nhưng vẫn còn tình trạng gửi một số tin nhắn bị lỗi .... em xài rom Miui .... máy tmobile ... mạng vina

vna hay bị như thế .... chán thật .... lúc trước chỉ một hai số thui .... bây h lâu lâu là bị ...

Back