• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

mình làm xong hết các bước rồi!còn mỗi root nhưng không được!up file zip=thẻ nhớ bật máy lại thấy xuất hiện Superuser nhưng lên market down Terminal Emulator gõ "su" nhưng toàn báo lỗi,không hiện #!mình đã cài đi cài lại mấy lần cái file zip đấy nhưng gõ su vẫn không ra #,hay file bị lỗi,hay do máy mình hả venusian ơi!

mình làm xong hết các bước rồi!còn mỗi root nhưng không được!up file zip=thẻ nhớ bật máy lại thấy xuất hiện Superuser nhưng lên market down Terminal Emulator gõ "su" nhưng toàn báo lỗi,không hiện #!mình đã cài đi cài lại mấy lần cái file zip đấy nhưng gõ su vẫn không ra #,hay file bị lỗi,hay do máy mình hả venusian ơi!

Cài thử một ứng dụng yêu cầu quyền Root đi bạn. VD: Root Explore.
Cái Terminal Emulator nó phải đc cái Superuser cho phép quyền Root thì nó mới lên # đc nhé.

Làm thế nào để cài lại HD Desire?

Em đang dùng bản 2.3.5 sense 3.0, vì hack root mãi không được nên làm liều cài luôn ICS 4.0 từ thẻ nhớ qua recovery. Giờ nó tèo luôn ở màn hình HTC rồi...
Bây giờ down ROM 2.3.5 về cài lại hay như nào ạ? Máy em S-ON, UNLOCKED.
Các bro vô chỉ giáo với. Em cũng chả biết down ROM nào về cài cả

Em đang dùng bản 2.3.5 sense 3.0, vì hack root mãi không được nên làm liều cài luôn ICS 4.0 từ thẻ nhớ qua recovery. Giờ nó tèo luôn ở màn hình HTC rồi...
Bây giờ down ROM 2.3.5 về cài lại hay như nào ạ? Máy em S-ON, UNLOCKED.
Các bro vô chỉ giáo với. Em cũng chả biết down ROM nào về cài cả

Bạn thử Flash file Boot.img của Rom ICS 4.0 cho nó đi.
Làm theo hướng dẫn up Rom ở bài 2 đấy.

Lúc em relock nó báo thế này là sao hả bác ơi :(

Tớ đã relocked thành công!!! Làm y hệt theo hướng dẫn của bạn, dù cửa sổ CMD có báo fail gì đó nhưng máy đã hiện lên re-locked. Tuy nhiên vẫn bị S-On. Bây giờ có cách nào để cài ROM không? máy tớ vẫn bị treo ở logo HTC

Hướng dẫn up ROM ở page 2 á @@ tớ không thấy :(

Tớ đã relocked thành công!!! Làm y hệt theo hướng dẫn của bạn, dù cửa sổ CMD có báo fail gì đó nhưng máy đã hiện lên re-locked. Tuy nhiên vẫn bị S-On. Bây giờ có cách nào để cài ROM không? máy tớ vẫn bị treo ở logo HTC

Mình nói ở bài 2 (#2) cơ mà. Bạn không đọc hết bài à
Bạn Unlock lại đi, rồi flash file Boot.img cho nó nhé:
Hướng dẫn ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-DESIRE-HD&p=1993476&viewfull=1#post1993476

Mình nói ở bài 2 (#2) cơ mà. Bạn không đọc hết bài à
Bạn Unlock lại đi, rồi flash file Boot.img cho nó nhé:
Hướng dẫn ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?182820-HTC-DEV-ĐÃ-HỖ-TRỢ-UNLOCK-BOOTLOADER-CHO-DESIRE-HD&p=1993476&viewfull=1#post1993476

Tớ đã làm theo và có khả quan hơn là vào được logo Ice Cold Sandwich... hay tại bản ROM tớ down bị lỗi nhỉ? mình down ở xda-developer mà
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1450962
bản này mà :(

Last edited by a moderator:
Bản đấy mọi người vẫn dùng có sao đâu.
Nếu không đc thì bạn tải bản khác. Nhớ up file boot.img cho em nó là đc rồi.
tớ up mấy bản ROM rồi, cũng làm theo hướng dẫn up file Boot.img như của bạn mà nó vẫn stun ở logo ICS thôi... Máy của mình chưa cài được S-off mà :(

tớ up mấy bản ROM rồi, cũng làm theo hướng dẫn up file Boot.img như của bạn mà nó vẫn stun ở logo ICS thôi... Máy của mình chưa cài được S-off mà :(

Các bản Rom dàng Cho DHD thường đc Build cho mấy máy dùng liền nên bạn phải tìm đúng file Boot.img của máy mình.
S-ON vẫn up Rom Cook bình thường. Mà trước khi up Rom bạn đã Full Wipe chưa đấy.

Các bản Rom dàng Cho DHD thường đc Build cho mấy máy dùng liền nên bạn phải tìm đúng file Boot.img của máy mình.
S-ON vẫn up Rom Cook bình thường. Mà trước khi up Rom bạn đã Full Wipe chưa đấy.

Hix vậy ah, tớ dùng DHD của FPT, up mấy bản cook cho asian gì đó đều không được :p, trước khi up đều wipe đầy đủ mà :D thôi vừa mang ra trụ sở bảo nó cài lại ROM gốc rồi :( cài nhiều sợ chết flash quá

Hix vậy ah, tớ dùng DHD của FPT, up mấy bản cook cho asian gì đó đều không được :p, trước khi up đều wipe đầy đủ mà :D thôi vừa mang ra trụ sở bảo nó cài lại ROM gốc rồi :( cài nhiều sợ chết flash quá

Cài bình thường. Rom Cook thì không quan trọng khu vực nào hết.
Các kỹ thuật viên Build Rom một ngày up Rom không dưới 20 lần. Thế mà chẳng thấy sao cả.
Bản thân mình trước đây cũng dùng DHD, thời kì mới có Sen 3.0 và 3.5 một ngày up Rom ít nhất 5 lần. Sử dụng gần 1 năm rưỡi mà chẳng thấy sao cả.

Các kỹ thuật viên Build Rom một ngày up Rom không dưới 20 lần. Thế mà chẳng thấy sao cả.
Bản thân mình trước đây cũng dùng DHD, thời kì mới có Sen 3.0 và 3.5 một ngày up Rom ít nhất 5 lần. Sử dụng gần 1 năm rưỡi mà chẳng thấy sao cả.

hix, HTC bó tay rồi :D nó đòi mở main ra xem :-S thế là tớ lên vác máy về vọc tiếp T_T quả này kháng chiến trường kỳ rồi bạn ạ :(

Hay là hàng này nhỉ...:D

Không bác ạ :)) của em hàng FPT chính hãng, hehe. Mừng quá em cài lại được rồi, dùng ROM MIUI ^^ máy lên rồi =)) tsb bọn bảo hành FPT đòi tháo máy mình ra. Định làm hàng đây mà.
P/S: mai lên cưa em nhân viên mới được 8-> nhìn xinh quá

Không bác ạ :)) của em hàng FPT chính hãng, hehe. Mừng quá em cài lại được rồi, dùng ROM MIUI ^^ máy lên rồi =)) tsb bọn bảo hành FPT đòi tháo máy mình ra. Định làm hàng đây mà.
Chúc mừng bạn nhé. Mà không được viết như trên (dòng màu đỏ) trong Forum nhé, cảm ơn.

Ngày trước mình cũng giống bạn. Do chưa tìm hiểu đâu vào mới đâu.
Dùng HD2 bị treo ở Bootloader mang nên hãng nó đòi bung máy.
Cũng may có Anh Ancola giúp ko thì toi với bọn nó.
Giờ thì bạn tin mình hơn hay tin bọn bảo hành rồi đó.
Chúc mừng bạn!

Back