• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

vậy sao mình thấy trên HTCdev http://www.htcdev.com/ruu/PD9810000_Ace_Sense30_S_hboot_2.00.0029.exe

nhưng mình ko thể nào mở dc... máy mình 3.13 ko hạ dc 3.12 vì thẻ nhớ ko nhận đo up rom qua OTA

UP lại một lần nữa bản ROm Ship 3.13 thông qua kết nối PC đi bạn.
Xem có sửa đc lỗi không nhận thẻ nhớ không. (Kiểm tra lại thẻ nhớ. thử đổi sang thẻ nhớ khác)
Sửa đc lỗi đấy thì tạo Gold Card rồi up cái FW là đc

[/url][/IMG]
các bác cho e hỏi máy của e như hinh trên có làm được theo cách của topic không ah!e mới dùng nên ko chưa biết mong các bác hướng dẫn cụ thể ah!
thank u!

các bác cho e hỏi máy của e như hinh trên có làm được theo cách của topic không ah!e mới dùng nên ko chưa biết mong các bác hướng dẫn cụ thể ah!
thank u!

Làm quá đc là đằng khác.

e mới dùng nên hướng dãn cụ thể các bước cho e được không ah!

Hướng dẫn ở bài 1 đó thôi. :p
Còn chi tiết gì nữa hả bạn.
Lưu ý: Máy bạn đã có S-OFF rồi nên chỉ cần up Rom theo cách thông thường. Không cần Flash File Boot.img

mình hỏi vậy là vi máy mình đã s-of rồi thì có phải UNLOCK BOOTLOADER không hay là mình cài luôn recovery và root là up được room cook vậy bạn.cảm ơn bạn đã hướng dẫn mình!

mình hỏi vậy là vi máy mình đã s-of rồi thì có phải UNLOCK BOOTLOADER không hay là mình cài luôn recovery và root là up được room cook vậy bạn.cảm ơn bạn đã hướng dẫn mình!

Bạn có S-OFF rồi là đã có tất cả. Thích bạn unlock Bootloader ko thích thì cũng ko sao.
Bạn cỉ cần thực hiện cài Recovery và Root theo hướng dẫn bài 2 của mình là đc.

Bạn có S-OFF rồi là đã có tất cả. Thích bạn unlock Bootloader ko thích thì cũng ko sao.
Bạn cỉ cần thực hiện cài Recovery và Root theo hướng dẫn bài 2 của mình là đc.
S-OFF bằng thiết bị nên vẫn phải unlock bootloader nếu ko sẽ không flash được recovery

Đúng, nếu là rom Châu Á (Asia) thì đây là bản rom mới nhất. Ý mình nói là bản rom bạn muốn úp kia có FW thấp hơn FW của bản rom này.
Mình chưa hiểu lắm , máy mình mới mua nên cũng ko rõ bản của khu vực nào , mình up mấy bản thì đều bị lỗi 191 như trên . Giúp mình với

Máy mình chạy đến fastboot oem get_identifier_token thì báo lỗi
... INFO[ERR] Command error !!!
Giúp mình với hixhix :((

Máy mình chạy đến fastboot oem get_identifier_token thì báo lỗi
Giúp mình với hixhix :((

Lam flaij đi bạn. Bạn cứ làm đúng như mình hướng dẫn là ok hết.

Mình làm theo từng bước rồi .Cho mình hỏi máy mình ship S-OFF rồi thì không cần Unlock Bootloader cài RECOVERY luôn được không ?.Mình cũng thử cài Recovery nhưng vẫn bị báo lổi.Không biết làm sao nữa.Cảm ơn bạn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
Mình làm theo từng bước rồi .Cho mình hỏi máy mình ship S-OFF rồi thì không cần Unlock Bootloader cài RECOVERY luôn được không ?.Mình cũng thử cài Recovery nhưng vẫn bị báo lổi.Không biết làm sao nữa.Cảm ơn bạn nhiều.
Không cần Unlock Bootloader đâu, S-OFF cài tốt Recovery mà. Mà khi cài Recovery nó báo lỗi gì vậy bạn?

máy bạn s-off rồi thì vấn nên Unlock Bootloader.nếu không thi sẽ không cài RECOVERY được đâu.máy mình cũng như bạn mình cũng phải làm thế mà

Last edited by a moderator:
Mình unlock bootloader thì bị lỗi này : fastboot oem get_identifier_token thì báo lỗi
Mình cài Recovery bản 5.0.2.0 mới nhất của bác PhamQuang nhưng vẫn không được bạn ah.Chắc bó tay với nó quá.

Mình unlock bootloader thì bị lỗi này : fastboot oem get_identifier_token thì báo lỗi
Mình cài Recovery bản 5.0.2.0 mới nhất của bác PhamQuang nhưng vẫn không được bạn ah.Chắc bó tay với nó quá.
Bạn đã copy thư mục Android (link bài đầu) vào ổ C trên PC chưa vậy? Cài HTC Driver mới nhất chưa?

Do bạn chưa nâng hboot đáp ứng yêu cầu unlock boootloader

Back