• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IceColdSandwich v8.0 ( android 4.0.4) cho desire HD

nói chung là room ICS này chỉ để thử cảm giác mạnh thôi, e là e cứ chiến RCmix ko thì thi thoảng đổi gió sang Sense 4. Nghe đâu là tầm tháng 7-8 là sẽ có bản ICS của chính htc đưa ra nên e chẳng up room này làm j nữa, h chỉ ngồi lót dép ngồi hóng thôi :D

Dùng bản 8.2 mấy hôm nay thấy ổn. Tạm hài lòng dùng để chờ bản chính thức từ HTC :D

các bác ơi sao cái nút ok với cancel nó lại ngược thế ạ? ý em tức là bình thường ra thì ok phải ở bên trái, cancel bên phải nhưng cái này ngược dùng khó chịu quá. có cách nào chỉnh lại được ko thế?

các bác ơi sao cái nút ok với cancel nó lại ngược thế ạ? ý em tức là bình thường ra thì ok phải ở bên trái, cancel bên phải nhưng cái này ngược dùng khó chịu quá. có cách nào chỉnh lại được ko thế?

Cái này là mặc định của Android 4.0 rồi. Bạn chịu khó vài hôm sẽ thích nghi ngay thôi. Lúc đầu mình cũng vậy mà, dùng lâu thành quen :D

Không biết khi nào ra bản ICS chính thức từ HTC nhỉ, mong quá.

Bạn chịu khó tham gia Pdaviet hay một số diễn đàn khác thì lúc nào có biết ngay =))

Từng ngày từng giờ mong sense 4, hôm nay là 1/7, theo phỏng đoán là khoảng giữa tháng 8 sẽ có sense 4, nếu không thì bom xịt con HTC DHD này luôn

Có thể điều chỉnh được - nhưng tiếc là giờ TLG ko có DHD trong tay nên ko fix lại. Với lại trước giờ cứ ném vòng tròn mà nhận cuộc gọi nên cũng hỏng để ý trái phải này :D

bản 8.1 này pin dùng ngon nhất từ trc đến nay ( mình cảm thấy thê) tốt hơn rất nhiều ship rom ( có lẽ tại sense nữa cũng nên). đang dùng và hài lòng..

Đã có 8.2 final 1.7.2012 anh em vào test thử nhé. Từ bản 8.1.1 mình thấy khá ổn. Hy vọng 8.2 ổn hơn :D

mình đã test, đầu tiên cái được nhất là quay camera được, có vẻ đỡ hao pin hơn, up vài hình ảnh cho anh em xem

Chỉ chờ fix chất lượng ảnh chụp là ok, so với sense thời 2.3 thì các bản cook 4.0 chụp ảnh chưa thật sự tốt, ảnh hơi mờ

trang XDa mấy hôm nay lỗi hay sao thế các bạn? mạng FPT không vào nỗi.. hjx load cả nửa ngày
bản rom này có update bản 8.2 nhé

Đã up bản 8.2
Về hình thức thì pro hơn bản Runny 4. Tuy nhiên gặp vấn đề với sóng điện thoại. Sóng kém hẳn đi với radio 12.65.60.29_26.14.04.28_M 9 (chạy trên Rom IceColdSandwich-4.2.AOKP-signed)
Sau khi up lên radio 12.68.60.29U_26.16.04.09_M tình hình cũng không cải thiện được rõ rệt. Nhưng bù lại sóng GPS thì nhạy hơn hẳn, cập nhật địa chỉ rất nhanh.
Mạng test: Vodafone Australia

Last edited by a moderator:
Nếu không dùng 3G thì chuyển qua "only 2G" sóng gió sẽ tốt hơn gấp bội đó bạn.
Tình hình này chắc chỉ ở VN hay chỗ nào đó ít BTS 3G, chứ Australia bạn kia ở thì mình nghĩ 3G luôn full :D

bản room này gặp vấn đề là tự dưng màn hình sáng lên rồi lại tắt, quá trình này cứ lặp đi lặp lại trong khoảng 10-20p, có khi cả h sau mới bị. Mình đang up lại thử xem sao

bản room này gặp vấn đề là tự dưng màn hình sáng lên rồi lại tắt, quá trình này cứ lặp đi lặp lại trong khoảng 10-20p, có khi cả h sau mới bị. Mình đang up lại thử xem sao

lạ nhỉ, mình dùng từ bản 7.04 đến tận 8.2 miết luôn nhưng không thấy hiện tượng này. sóng sánh hơi kém tý hoặc lag khi tắt wifi chuyển sang 3G data thi thoảng phải reboot mới nhận data thôi chứ nháy nháy thì không gặp

Back