• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iGeoTrans ứng dụng định vị GPS và chuyển đổi tọa độ VN-2000

vipboy_9x

Moderator
iGeoTrans là một giải pháp hoàn hảo để thay thế các thiết bị định vị GPS cầm tay chuyên dụng cho người dùng iPhone, iPad và iPod touch. Nó hỗ trợ cho khảo sát, lập bản đồ, công tác thực địa và các lĩnh vực liên quan cho bất cứ vùng nào trên thế giới.

MỘT SỐ TÍNH NĂNG CHÍNH:
Định vị vị trí người dùng với độ chính xác cao trên hệ tọa độ VN-2000, hệ tọa độ toàn cầu WGS84 hoặc hệ tọa độ do người dùng định nghĩa.
✔ Cho phép người dùng quản lý và load các điểm, hiển thị lộ trình trực tiếp từ vị trí của người dùng tới điểm được lựa chọn trên bản đồ ở trạng thái tức thời.
✔ Hiển thị hướng, la bàn, lộ trình thẳng và khoảng cách trực tiếp giữa vị trí người dùng và điểm được lựa chọn trên bản đồ ở trạng thái tức thời (phục vụ tìm một vị trí chính xác trên thực địa).
✔ Dữ liệu trắc địa trong một hệ tham chiếu có thể được chuyển đổi sang một hệ tham chiếu khác với độ chính xác cao (có 7 tham số cho việc chuyển đổi dữ liệu từ một hệ quy chiếu người dùng định nghĩa sang hệ quy chiếu quốc tế và ngược lại hoặc giữa các hệ quy chiếu người dùng định nghĩa).
✔ Chuyển đổi tọa độ trắc địa sang tọa độ phẳng bản đồ và ngược lại sử dụng một trong 26 lưới chiếu bản đồ khác nhau cho bất kỳ vùng nào trên thế giới.
✔ Dễ dàng nhập hoặc xuất các điểm ở các hệ tọa độ khác nhau.
✔ Hỗ trợ chuyển đổi từ hệ tọa độ VN-2000 hoặc hệ tọa độ do người dùng định nghĩa sang hệ tọa độ toàn cầu WGS 84 và ngược lại.

==================================

iGeoTrans is a perfect solution to replacing dedicated handheld GPS navigation devices for iPhone iPhone, iPad, and iPod touch users. It supports surveying, mapping, fieldwork and related fields for any area in the world.

KEY FEATURES:
Locates user's location with high accuracy.
✔ Allows users to manage and load waypoints, displaying straight route from user's location to the selected waypoint on the map in real time.
✔ Displays direction, compass, route and the straight-line distance between user's location and the selected waypoint on the map in real time.
✔ Users can manage the reference coordinate systems by adding, removing, and updating them.
✔ Geodetic data in a reference coordinate system can be transformed to those in another with high accuracy (there are 7 parameters for datum transformations between a user-defined coordinate system and WGS 84 Global definition and vice versa or among the user-defined coordinate systems).
✔ Converts geodetic coordinates to map grid coordinates and vice versa using one of 26 different map projections for any area in the world.
✔ Easily imports or exports waypoint coordinates in different coordinate systems.
==================================

MỘT SỐ HÌNH ẢNH CỦA ỨNG DỤNG

_
Quản lý project và xem trên bản đồ ở các dạng: Bản đồ, Ảnh vệ tinh và Địa hình

_
Định vị vị trí người dùng với độ chính xác cao. Tạo lộ trình trực tiếp tới điểm cần tìm, thông báo khoảng cách tức thời và chức năng định vị vị trí người dùng trực tiếp trên nền bản đồ

Quản lý ellipsoid tham chiếu của hệ tọa độ và lựa chọn, thiết lập lưới chiếu bản đồ

đây là tác phẩm đầu tay của Anh tran trung chuyen Mong các bạn ủng hộ phần miềm việt cũng như ủng hộ Anh tran trung chuyen.
Phần miềm rất hữu ích và thiết thực cho công việt.
thích hợp cho nhiều ngành : giao thông, xây dựng, môi trường, thủy lợi, trắc địa bản đồ, quy hoạch, bộ đội biên phòng (bảo vệ các mốc giới quốc gia), lâm nghiệp, ...... những người làm công tác thực địa đều cần

Oh, là ứng dụng của mình, được mod cho vào mục TOP thật là vinh dự. Nhân sự kiên này mình sẽ tặng 05 promocode cho các mem PDAVIET có nhu cầu thực sự. Các bạn chỉ cần nêu rõ lý do muốn sử dụng và sử dụng vào công việc cụ thể nào là được.
Thanks vipboy_9x

Chỉ có 5 code thôi..các bạn nào cần xài thì hãy xin nhé..:p:p

Hay quá. Bác cho e xin 1 code, e là dân xây dựng cầu đường, rất cần để chuẩn xác hóa và đối chiếu tọa độ bản vẽ với tọa độ ngoài thực địa. Bác cho e xin 1 code nhé. Thanks bác nhiều. Mong nhận được tin bác.

Minh la con cua GSTS KH ve dia chat Phan Truong Thi, minh thay phan mem hũu dung cho bố minh nen mình xin ban 01 code để mình cài đặt cho cụ tiện làm viẹc, minh xin cảm ơn, mail : phantruongthi@giv.vn

Hay quá. Bác cho e xin 1 code, e là dân xây dựng cầu đường, rất cần để chuẩn xác hóa và đối chiếu tọa độ bản vẽ với tọa độ ngoài thực địa. Bác cho e xin 1 code nhé. Thanks bác nhiều. Mong nhận được tin bác.

Minh la con cua GSTS KH ve dia chat Phan Truong Thi, minh thay phan mem hũu dung cho bố minh nen mình xin ban 01 code để mình cài đặt cho cụ tiện làm viẹc, minh xin cảm ơn, mail : phantruongthi@giv.vn

Đã gửi code cho 2 bạn rồi nhé

Bạn cho mình xin 1 code nhé, dân cầu đường ra công trường đôi khi không thể mang theo máy được ^_^
Cám ơn bạn trước

mình cũng làm công tác quản lý về xây dựng, ở cuối cùng của Việt Nam - Cà Mau, cho minh 01 cái nhé.
dilinh007@gmail.com.
Cám ơn nhiều lắm.

Mình làm công tác trắc địa phần mền thật hữu ích cảm ơn bạn. Co mình xin 1 code nhé! Xin cảm ơn. Mail: DungViphl@gmail.com

còn code không vậy bạn cho mình xin một cái thuongvu71@gmail.com

Đã gửi code cho 3 bạn qua pm. Để nạp code và tải phần mềm vui lòng xem hướng dẫn ở đây nếu cần http://support.apple.com/kb/ht1574

Anh gửi code cho em nhưng có thấy gì đâu? bác làm ơn hướng dẫn cụ thể cách nạp code nhé. Cám ơn bác nhiều!

Back