• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Image Exchange 0.97 việt hóa by ThanhLong

thanhlongnd

Đây là bản cập nhật đáng giá của pm xem ảnh Nokia Image Exchange . Nhiều ý kiến đồng ý bản này load ảnh nhanh hơn, mượt mà hơn, ít lỗi thoát phần mềm khi có quá nhiều ảnh hoặc đang thực hiện nhiều thao tác trên điện thoại.
Đặc biệt thêm chế độ Sao lưu tự động trên điện thoại và bạn có thể truy cập ảnh của mình trên PC.

Bản việt hóa TL đã cố gắng việt hóa tất cả phần offline như bản 0.93 của CaoMinh và hơn thế nữa, tất cả hướng dẫn, menu trong phần online cũng đã được xẻ thịt, nhằm tạo điều kiện cho 1 số anh em dư dả GPRS đăng nhập chế độ online . Hay ít hơn thì cũng tạo 1 sự vẹn toàn cho 1 phần mềm việt hóa ( không còn tiếng Anh hay tiếng Trung, trừ những từ bắt buộc )

Do phải làm trên file exe nên có 1 số từ viết tắt, TL đã thao khảo bản cũ của CaoMinh và tìm những từ sát nghĩa dễ hiểu nhất .

Bản này TL mày mò làm gần tuần, hi vọng bà con ủng hộ TL và chờ đón những bản việt hóa tiếp theo :)

P/s. Chân thành cảm ơn anh NguyenTanBinh và bạn CaoMinh đã hướng dẫn unpack exe.

Các bạn đổi đuôi 7z thành .zip rồi giải nén nha .
Pass : SymPViet

Thêm 1 link down cho các bạn ngại đổi 7z > zip tại đây

Chỉnh sửa cuối:
cái này có hay hơn resco photo viewer không bạn, mình thấy nó không xem được mấy ảnh png, không tiện lợi bằng R. viewer.
bạn cho mình hỏi thêm, mình cài vào rồi, bây giờ gỡ ra lại "không xóa được" là sao, mình phải xóa bằng cách nào đây

cái này có hay hơn resco photo viewer không bạn, mình thấy nó không xem được mấy ảnh png, không tiện lợi bằng R. viewer.
bạn cho mình hỏi thêm, mình cài vào rồi, bây giờ gỡ ra lại "không xóa được" là sao, mình phải xóa bằng cách nào đây

2 phần mềm có các chức năng khác nhau hoàn toàn bạn à, tham khảo thêm bạn sẽ hiểu về nó, Remove bình thường mà, nếu không được, tắt máy khởi động lại vào xóa.

Xóa bằng cách 4mat máy và thẻ :)) =)) Chắc bạn cài vào thẻ nhớ đúng hok ? Nếu đúng thì chỉ còn nước 4mat máy cho đẹp trời thôi :)) Tui đã từng cài cái này vào thẻ nhớ, đã thử biết bao nhiêu cách để xóa nhưng hok thành và đã 1 lần 4mat máy vì em IE này :"> Cài mấy em này thì nên cài vào bộ nhớ máy :D

Xóa bằng cách 4mat máy và thẻ :)) =)) Chắc bạn cài vào thẻ nhớ đúng hok ? Nếu đúng thì chỉ còn nước 4mat máy cho đẹp trời thôi :)) Tui đã từng cài cái này vào thẻ nhớ, đã thử biết bao nhiêu cách để xóa nhưng hok thành và đã 1 lần 4mat máy vì em IE này :"> Cài mấy em này thì nên cài vào bộ nhớ máy :D

Đã từng cài và đã từng xóa, cùng lắm là vào tận sys/bin xóa ra, làm gì mà phải format máy và thẻ.:|

Ăn nói hàm hồ! Tui cài vô bộ nhớ thẻ, vẫn xóa ra cái lại ngon lành. Cùng lắm bác dùng PYuninstal là ok cả thôi

Oài, làm gì có lỗi vô lí thế nhỉ. Mình toàn cài vào thẻ nè. Xóa vô tư, ko thì bạn cài pyunistaller mà xóa.

Ăn nói hàm hồ! Tui cài vô bộ nhớ thẻ, vẫn xóa ra cái lại ngon lành. Cùng lắm bác dùng PYuninstal là ok cả thôi

sặc nhìn thời gian bài gửi thì biết mình và bạn trả lời cùng nhau mà sao nội dung giống nhau thế nhỉ.

Đã từng cài và đã từng xóa, cùng lắm là vào tận sys/bin xóa ra, làm gì mà phải format máy và thẻ.:|
Có bị áh anh, lâu lâu nó bị mad như vậy hay sao áh, lần đầu em dùng bản 93 gì gì đó là em cài vào bộ nhớ máy, sau đó em xóa đi em cài 95 vào thẻ nhớ, thế là sau đó em xóa đi xóa lại đều hok được, dùng cả PyUn cũng hok được, mở OpenAll lên để vào xóa thủ công cũng hok ăn thua, cuối cùng em phải 4mat đó :D
Ai hàm hồ ?? Chú đã bị chưa mà nói??? Tui bị và 1 bạn nữa ở trên cũng bị nên tui bày bạn ấy xóa = cách 4mat máy, rồi tui khuyên bạn ấy nên cài vào bộ nhớ máy, nói như vậy gọi là hàm hồ àh :-w Cái cách chú nói chuyện giống như kiểu mình hiểu biết hơn người mới là hàm hố đó.
Oài, làm gì có lỗi vô lí thế nhỉ. Mình toàn cài vào thẻ nè. Xóa vô tư, ko thì bạn cài pyunistaller mà xóa.

Mình bị rồi nên mình biết mà, lâu lâu nó bị 1 lần thôi, hok bị File sis thì bị Java :D Mình bị cái IE này 1 lần, 1 lần cài cái Game Java nữa, thế là phải 4mat 2 lần vì cài Soft và Game :D

em xóa bản củ hoài không được nó không cho xóa luôn dùng pyunital thì nó restrart lài máy

Giải nén thấy có pass bạn ơi.Bài 1 ko thấy nói gì đến pass.Cho xin cái Pas đi:D

Giải nén thấy có pass bạn ơi.Bài 1 ko thấy nói gì đến pass.Cho xin cái Pas đi:D

Pass: SymPViet.

Đã test thử, chạy rất tốt. Dùng bản tiếng Anh cũng được, nhưng dù sao tiếng Việt vẫn thích hơn. Cảm ơn thanhlongnd nhé!

Last edited by a moderator:
Posted via Mobile Devicemình cài dè không duoc .mình xóa ban 0.93 di , restart lai máy cài không duoc . Bro giúp mình cách cài voi !

Posted via Mobile Devicemình cài dè không duoc .mình xóa ban 0.93 di , restart lai máy cài không duoc . Bro giúp mình cách cài voi !

Oài, sao mình xóa đi cài lại suốt mà có sao đâu ? Bạn dùng máy gì thế ? Nghe theo bạn thanhha cài thử PyUninstaller rồi gỡ xem sao, lưu ý pyUninstaller chạy trên nền python, nhớ cài python vào máy và bật rompacher mỗi khi muốn xóa ứng dụng nha.

Tối qua hơn 12h đêm mà anh Long cũng vừa bồng con vừa up file cơ à, Em chưa text nhưng cũng Thanks anh phát lấy tinh thần, có gì mong anh giúp đỡ nhiều hơn. Bản v1.93 em cai vào ko có được, đến tận hôm nay mới biết có bản 1.97 rồi. Cám ơn anh 2 lần:p

Tối qua hơn 12h đêm mà anh Long cũng vừa bồng con vừa up file cơ à, Em chưa text nhưng cũng Thanks anh phát lấy tinh thần, có gì mong anh giúp đỡ nhiều hơn. Bản v1.93 em cai vào ko có được, đến tận hôm nay mới biết có bản 1.97 rồi. Cám ơn anh 2 lần:p

Cho xin bản 1.97 đi em?

Back