• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iMate JAMA có sử dụng được bản ROM dành cho chip SamSung không?

legiadinh1001

Em có một con imate jama chạy chíp samsung, em muốn up rom của nó thành bản 6.5, hiện đang chạy 6.1, nhưng em không tìm thấy bản rom nào cả, chí có mấy bản tiếng trung thôi(sài khó quá). các bác à liệu con máy của em có thể chạy được rom cho dòng chíp samsung không? em thấy bản rom 6.1 cho imate jama nó có đuôi là *.Bin mà trên diễn đàn toàn là *.nb0 *.nbf...
có cách nào để chuyển đổi giữa các dạng này không

Em có một con imate jama chạy chíp samsung, em muốn up rom của nó thành bản 6.5, hiện đang chạy 6.1, nhưng em không tìm thấy bản rom nào cả, chí có mấy bản tiếng trung thôi(sài khó quá). các bác à liệu con máy của em có thể chạy được rom cho dòng chíp samsung không? em thấy bản rom 6.1 cho imate jama nó có đuôi là *.Bin mà trên diễn đàn toàn là *.nb0 *.nbf...
có cách nào để chuyển đổi giữa các dạng này không

iMate JAMA tuy cũng sử dụng Chip SamSung nhưng thuộc dòng khác bạn ạ.
Bạn không thể dùng ROM linh tinh Up cho JAMA được đâu, nó sẽ không nhận.
Hơn nữa JAMA up cũng khá phức tạp, dùng thẻ hoặc tool qua USB và khả năng trục trặc khá lớn.
Mình cũng có 1 con JAMA đang "vứt xó" chỉ vì thử nghiệm chạy WM6.5 đấy. :D

hic hic vậy thì buồn nhỉ, em thấy mấy thằng trung quốc nó up dễ lắm
http://www.handheld.com.vn/showthread.php?t=135234
phải mỗi tội là tiếng trung, nhưng chạy cũng nhanh. còn up bằng thẻ nhở thì lúc được lúc không vì nó còn phụ thuộc vào verion nhưng em cũng đã up lại WM6.1 ngon lành, giờ chỉ kiếm bản tiếng anh để chạy.
thanks!

hic hic vậy thì buồn nhỉ, em thấy mấy thằng trung quốc nó up dễ lắm
http://www.handheld.com.vn/showthread.php?t=135234
phải mỗi tội là tiếng trung, nhưng chạy cũng nhanh. còn up bằng thẻ nhở thì lúc được lúc không vì nó còn phụ thuộc vào verion nhưng em cũng đã up lại WM6.1 ngon lành, giờ chỉ kiếm bản tiếng anh để chạy.
thanks!
hi bạn này cũng qua bên PDAviet nửa hả.Bạn có thể share cho mình bản 6.1 tiếng anh không mình đang sài WM6.5 thấy cũng hay nhưng mà tiếng trung quốc có nhiều mục khó sài lắm,mà tìm hoài mà không có bản tiếng anh ,nếu được thì thank you nhé;)

Back