• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

imilka Gingerbread Sensev0.5[Des HD][Sense 2.1][K:raf1.9}đã chụp được ảnh

lungtung

Rom của imika đã quen thuộc với anh em, nay đã có bản 0.5 chụp được ảnh rồi ( theo tác giả ) nhưng quay phim vẫn lỗ. Hy vọng sớm có bản 0.6 fix luôn quay phim là ok.
Đã có topic về rom gingerbread sense 2.1 của imika nhưng tên topic là v0.1 và lúc đó chưa chụp được ảnh nên mình lập topic này để tiện cho anh em theo dõi.

What's working:

Camera
Phone
Mobile data
Wi-fi
Bluetooth + A2DP
EGL acceleration
GPS
Video playback
else

Bugs:

Camcorder
Tethering can be buggy, needs reporting.

Installation:

EU users need 150MB CWR system partition and ext2/3/4 partition on sdcard.
TMOUS users need 350MB or more CWR system partition.

Upload and flash through CWR.

Downloads:

EU 0.5 - http://www.multiupload.com/B43AOAQSOM
TMOUS 0.5 - http://www.multiupload.com/UKUQLF29O6

tham khảo XDA

Chỉnh sửa cuối:
yeah quá hay cuối cùng thì những ngày chờ đợi cũng đã có k biết chất lượng chụp ảnh thế nào ai test rồi cho mình xem vài bức ảnh đi, chức năng camcoder thật ra cũng chẳng mấy khi quay chỉ cần có cho đủ lễ thôi :D

yeah quá hay cuối cùng thì những ngày chờ đợi cũng đã có k biết chất lượng chụp ảnh thế nào ai test rồi cho mình xem vài bức ảnh đi, chức năng camcoder thật ra cũng chẳng mấy khi quay chỉ cần có cho đủ lễ thôi :D
Mình cũng đang cài để test đây, quay camera cũng ít khi mình dùng, chụp thì thỉnh thoảng thôi, đang cài để test xem có đẹp không. Chắc cũng sớm fix quay phim thôi, giờ đã chụp và xem được rồi

chạy mượt bạn ah, Còn Camcorder và HD:p nữa. nhưng vụ đồ họa có vấn đề giật giật chập chập..(the graphic glitches) fix được mấy món này dùng tạm:D

Được camera thì lỗi graphic ! mình biết lỗi ở file nào rồi nhưng kg biết decompile file .so thế nào ! ai biết chỉ dùm nhé !

sao mà hình ảnh của nó cứ bị nhiễu nhiễu thế nào thế nhỉ :?

Chỉnh sửa cuối:
ảnh nó nhiễu 1 chút rồi hết, hình như bên topic của xda có hướng dẫn fix thì phải, bạn nào rành sang nghiên cứu về chỉ cho anh em với

Vẫn chưa dùng được bàn phím phải không các bác? Có cài được ứng dụng không ạ.....:(

bàn phím Việt thoải mái, cái ứng dụng vô tư. Dòng chờ pin ngon lành, giao động từ 2 -3mA

Chỉnh sửa cuối:
bàn phím Việt thoải mái, cái ứng dụng vô tư. Dòng chờ pin ngon lành, giao động từ 2 -3mA

cám ơn bác, để cài thử xem sao, tại cài bản 4.0 không thấy bàn phím nên chẳng cài được ứng dụng gì cả....:p Đang cài bản Glacier của Imika cũng rất sướng bác ạ.

Chờ bản fix hoàn thiện hơn sẽ UP. Đang dùng bản Ginger V17 của PPCBOY cũng có sense nhưng chỉ là giao diện. Nhìn chung đáp ứng đầy đủ nhu cầu của Ginger + Sense. Chỉ thiếu cái Smart Dial như của HTC Sense thôi ( Đối với nhu cầu sử dụng của mình )

Nhìn cũng thích nhưng chưa thực sự ưng ý ^^

Back