• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

INESOFT PHONE 6.xx (beta & final)

Mọi người cho mình hỏi làm sao để chọn một hình cho toàn bộ người trong address book chứ chọn cho từng người một thì lâu ko biết đến bao giờ mới xong????

Sao không ai trả lời thế nhỉ, không biết có cách nào ko nữa, ai có kinh nghiệm thì xin chỉ bảo?????????????????????????????????????????????????
Nếu muốn chỉ hiện 1 hình cho toàn bộ contacts,cách gọn nhất theo tôi là bạn áp dụng thay đổi hình background trong CIDSKIN bằng hình nào bạn thích nhất
Còn nguyên tắc của những chương trình hiện hình người gọi thì số phone của người nào thì ta để hình người đó.

Bạn copy đoạn string trong file text đính kèm dưới đây rồi Paste vào ô Format String trong Menu/Tools/Options chọn tap General->ABC bar nút Change
Như vậy bạn có thể tìm tên tiếng Việt, ngoài ra còn tìm được trong nội dung từng Contact nữa...
VD: Tìm người có tên Thúy như sau: TUV->GHI->TUV->WXYZ
Enjoy![/QUOTE]
Tớ theo cách của bạn hướng dẫn. Kết quả không đến nỗi nào. Nhưng hình như nó tìm chữ "đ" không được hay sao ấy. Vd: Đỉnh, Đặng...Dù sao thì cũng rất cảmơn bạn.

Bạn copy đoạn string trong file text đính kèm dưới đây rồi Paste vào ô Format String trong Menu/Tools/Options chọn tap General->ABC bar nút Change
Như vậy bạn có thể tìm tên tiếng Việt, ngoài ra còn tìm được trong nội dung từng Contact nữa...
VD: Tìm người có tên Thúy như sau: TUV->GHI->TUV->WXYZ
Enjoy!
Tớ theo cách của bạn hướng dẫn. Kết quả không đến nỗi nào. Nhưng hình như nó tìm chữ "đ" không được hay sao ấy. Vd: Đỉnh, Đặng...Dù sao thì cũng rất cảmơn bạn.[/QUOTE]

Đúng rồi! Sorry! Bạn thêm vào phím DEF trong chuỗi string chữ Đ nữa là xong.
Toàn bộ chuỗi đã được sửa như sau:

ABC^1-2/ABCĂÂÁÀẢÃẠẮẰẲẴẶẤẦẨẪẬ12 DEF^3/DEF3ĐÊÉÈẺẼẸẾỀỂỄỆ GHI^4/GHI4ÍÌỈĨỊ JKL^5/JKL5 MNO^6/MNO6ÔƠÓÒỎÕỌỐỒỔỖỘỚỜỞỠỢ PQRS^7/PQRS7 TUV^8/TUV8ƯÚÙỦŨỤỨỪỬỮỰ WXYZ^9-0/WXYZ90#

Chỉnh sửa cuối:
sao e gõ bắc ma ko thể nào gõ đc no toan ra A-A-A thôi có ai chỉ em đc ko

đúng là nó chỉ ra AAA nhưng nếu trong contact của bạn có chứ Bắc thì nó vẫn tìm được nhưng bạn phải làm như shogunr125 hướng dẫn

Để hình ảnh người gọi đến được rõ thì phải chọn cỡ ảnh bao nhiêu vậy mấy huynh?Em chọn cở ảnh 640x480 đưa vào nhưng khi gọi đến thì ảnh không rõ.

bạn nên dùng chức năng cắt ảnh của ct inesoft cắt thì tốt nhất

bạn run inesoft sau đó chọn contact bạn muốn add ảnh vào chọn edit,sau khi chọn edit bạn chọc vào cái khung hình trên cùng bên trái sau đó bạn chọn hình ảnh mà bạn muốn add vào nhấn OK nó tiếp tục hiện ra giao diên để bạn có thể cắt phần ảnh nào mà bạn muốn để add vào contact

Bác làm ơn hướng dẫn làm sao cài dùm em, thks. Khoavet

Bạn tạo mới thư mục CIDskin trong thư mục cài của chương trình trong PPC sau đó copy tất cả vào thư mục CIDskin khởi động lại PPC là được!

Mình bị error khi cập nhật/update ngày sinh nhật cho dù nhập tay hay nhập bằng lịch của chuơng trình => sau khi nhập xong nó hiển thị ngày dạng dd-MMM-yy, chuyển sang field khác thì có ngày birthday có màu đỏ, nhập liệu xong OK để finish thì ngày sinh biến mất.

Có ai bị hay biết cách giải quyết vụ này k0 giúp mình với. Mình xài bản 1.67. Thanks

Bạn thử vào Start - Setting - Regional Setting để xem bạn đang đặt hiển thị ngày tháng theo định dạng gì, sau đó nhập vào đúng theo định dạng đó hoặc bạn thử nhập bằng outlook mặc định hoặc các chương trình PIM khác như Agenda Fusion, Pocket Informant xem sao.

Mà cũng lạ lắm, mình thử ở máy của mình rồi, nhập ngày tháng sai tóe loe mà vẫn được, chẳng có màu đỏ gì cả. Còn chọn bằng lịch thì quá chuẩn rồi, không lệch đ đâu được. Bạn có thể nói rõ hơn bạn đang dùng máy gì được không

inesoft address book1.67 trong máy tôi củng bị lổi trong mục birthday!nhập ngày 10-may-06 nhưng nó nhảy sang 10-july-07,tháng năm nào nó củng nhảy về july-07,không hiểu sao nửa!?

Chỉnh sửa cuối:
Bạn thử vào Start - Setting - Regional Setting để xem bạn đang đặt hiển thị ngày tháng theo định dạng gì, sau đó nhập vào đúng theo định dạng đó hoặc bạn thử nhập bằng outlook mặc định hoặc các chương trình PIM khác như Agenda Fusion, Pocket Informant xem sao.
Regional Setting đã check => format ngày dạng short dd-MMM-yy

Mình cũng đã thử rồi, nhập bằng chương trình mặc định (contact của WM5) cũng như nhập bằng Outlook rồi syn vào phone => tất cả đều k0 bị. Nhưng nếu dùng thằng IAB 1.67 này mà chui vào field birthday thì chui ra sure là sẽ bị đỏ lét cái ngày birthday và sau đó mất khi OK như đã miêu tả bên trên. :-??

Mà cũng lạ lắm, mình thử ở máy của mình rồi, nhập ngày tháng sai tóe loe mà vẫn được, chẳng có màu đỏ gì cả. Còn chọn bằng lịch thì quá chuẩn rồi, không lệch đ đâu được. Bạn có thể nói rõ hơn bạn đang dùng máy gì được không
Mình đang dùng HTC-P4350, WM5. IAB 1.67 bản tiếng Anh. Bạn có cách nào hay gợi ý nào khác k0? ;)

Back