• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Iphone 4 ios 6.1.3

vừa xóa cái SBsettings. thấy tình trạng safe mode đã ít đi. những vẫn còn. mà chỉ e cách scan lại nhạc trong itunes luôn với. lúc r down itunes về. có chứ scan xong nó tìm hết các bài hát. giờ e down thêm mấy bài mới. nhưng ko có cách nào cho nó thêm vào itunes. ai chỉ e cách scan lại với

Ở trên góc bên trái có chỗ add folder/file đó bạn
Không thì bấm chuột phải vào bài hát chọn open with iTunes

ram iphone 4 thì tầm bao nhiu là ổn ạ. e xem mấy bác kêu ram bình thường toàn 330 ( tức là 60-70% ) . sao máy e thường thường có mỗi 250 khoảng 50% thui ạ, còn dùng m manager giải phóng mới lên đc 350 tức là 80%. Cho e xin luôn phần mềm gọi face time qua 3g với cả no icon nữa ấy. Máy e fb r nhé 6.1.3

Chỉnh sửa cuối:
ram iphone 4 thì tầm bao nhiu là ổn ạ. e xem mấy bác kêu ram bình thường toàn 330 ( tức là 60-70% ) . sao máy e thường thường có mỗi 250 khoảng 50% thui ạ, còn dùng m manager giải phóng mới lên đc 350 tức là 80%. Cho e xin luôn phần mềm gọi face time qua 3g với cả no icon nữa ấy. Máy e fb r nhé 6.1.3

Ram thì theo mình nó còn phụ thuộc vào nhiều thứ
Chẳng hạn máy cũ rồi, như của bạn là iPhone 4 lại đã lên iOS 6 thì ram nó sẽ ít hơn máy mới
Còn về việc FaceTime thì từ iOS 6 đã có thể gọi qua 3G mà không cần tweak từ Cydia can thiệp
Để bật chức năng này lên bạn vào settings/general/cellular/cellular data - on/FaceTime - on

Ram thì theo mình nó còn phụ thuộc vào nhiều thứ
Chẳng hạn máy cũ rồi, như của bạn là iPhone 4 lại đã lên iOS 6 thì ram nó sẽ ít hơn máy mới
Còn về việc FaceTime thì từ iOS 6 đã có thể gọi qua 3G mà không cần tweak từ Cydia can thiệp
Để bật chức năng này lên bạn vào settings/general/cellular/cellular data - on/FaceTime - on
Ko có dòng facetime anh ơi. E ios 6.1.3

máy e ios 6.1.3 đã JB. nãy cài cái swapmode. đến lúc xóa đi thì máy bị reset. nhưng e Just boot mãi máy không nên. chỉ hiện ra quả dứa rồi đứng im. giờ phải làm sao hả mọi người, không lẽ phải restore

máy e ios 6.1.3 đã JB. nãy cài cái swapmode. đến lúc xóa đi thì máy bị reset. nhưng e Just boot mãi máy không nên. chỉ hiện ra quả dứa rồi đứng im. giờ phải làm sao hả mọi người, không lẽ phải restore

nếu không được bạn chỉ còn cách cài lại thôi

On cellular là có mà -.-
Kéo xuống dưới ý

không có bác ạ. e bật rồi. bên dưới chỉ có chuyển vùng dữ liệu , điểm truy cập cá nhân , itunes, cập nhật passbook, danh sách đọc . hết

hix. e vừa restore iphone nhưng giờ cái danh bạ. không có nút chỉnh danh bạ. sửa danh bạ, xóa danh bạ vs thêm danh bạ. hix. ai giúp e với. không lẽ lại restore lại chắc e chết mất @@. vừa cài xong hết app xong

hix. e vừa restore iphone nhưng giờ cái danh bạ. không có nút chỉnh danh bạ. sửa danh bạ, xóa danh bạ vs thêm danh bạ. hix. ai giúp e với. không lẽ lại restore lại chắc e chết mất @@. vừa cài xong hết app xong

Bạn có thể chụp lại hình ảnh cho mình xem được không
Phần danh bạ là thuộc phần mặc định của HĐH vì thế nhưng điều bạn nói trên là không thể có,tức là không thể mất được mà có thể máy bạn lúc trước khi restone lại có cài một số app trên cydia hỗ trợ danh bạ để tùy chỉnh thì khi bạn restone lại thì những app đó sẽ mất bạn sẽ phải cài lại

không có bác ạ. e bật rồi. bên dưới chỉ có chuyển vùng dữ liệu , điểm truy cập cá nhân , itunes, cập nhật passbook, danh sách đọc . hết

Bạn vào settings/FaceTime/on
Nếu ở đó không có thì bạn vào settings/general/restrictions/disable là nó phải hiện
Nếu không được nữa thì bó tay luôn

phần giới hạn thì lúc nào mình cũng tắt. facetime thì on chắc rồi. bật dữ liệu di độg + 3g. kéo xuống vẫn ko thấy dòng facetime. hay 4s mới có 4 thường không có

Bạn có thể chụp lại hình ảnh cho mình xem được không
Phần danh bạ là thuộc phần mặc định của HĐH vì thế nhưng điều bạn nói trên là không thể có,tức là không thể mất được mà có thể máy bạn lúc trước khi restone lại có cài một số app trên cydia hỗ trợ danh bạ để tùy chỉnh thì khi bạn restone lại thì những app đó sẽ mất bạn sẽ phải cài lại
e vừa restone lại xong mới đc. e ko biết post ảnh. còn về danh bạ mất khả năng chỉnh sửa thì dễ thôi. Khi ấn vào danh bạ iphone thì bên trên phía trái sẽ là 1 hình mũi tên khoang tròn, còn bên phải là 1 dấu " + " ( thêm danh bạ ). nhưng 2 nút này đã mất, bật danh bạ nên ko thấy. khi xem thông tinh danh bạ của 1 người thì sẽ có nút " Sửa " ở phía trên bên phải cũng mất luôn. Ra hàng nó bảo tại e cài Cydia xong nên chắc lỗi

phần giới hạn thì lúc nào mình cũng tắt. facetime thì on chắc rồi. bật dữ liệu di độg + 3g. kéo xuống vẫn ko thấy dòng facetime. hay 4s mới có 4 thường không có

mình vừa thử tìm trên mạng, đúng là iPhone 4 ko dùng đc qua 3G thật :(
muốn dùng thì phải cài tweak thôi

ai iphone 4 6.1.3 cho e xin folder /System/Library/PrivateFrameworks/VoiceServices.frameworks với. lỡ tay xóa nhầm @@. thấy bảo xóa cái này là dễ bị lỗi khi resping. hix. gửi qua gmail cũng đc. em chỉ cần cái file có đuôi .plist trong đấy thôi, hix hix

Back