• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone báo lỗi "This accessory is not made to word with iphone"

elisphuong

Các bác giúp em với, ko biết sao bây giờ iphone của e cứ hiện bảng báo lỗi này trên máy hoài ah, và nhạc & phim trong ipod đều không có tiếng (loa không phát nữa)., nhưng khi vào setting để chọn nhạc chuông khác thì loa vẫn phát để nghe nhạc chuông được. anh em nào biết vụ này giúp đỡ mình với. Thank All.

Hình ảnh báo lỗi:

Thiết bị ngoại vi của bạn ko tương thích rồi, thử đổi tai nghe khác xem sao.

Cái này là bạn bị dính jac tai nghe rồi. Khi đó thì bạn sẽ không nghe thấy loa ngoài nhưng vì không có tai nghe headphone được cắm vào nhưng ổ jac bị dính nên nó báo lỗi. Bạn cắm vào rút ra vài lần tai nghe xem sao.

Không rõ chữ "Không có Sim" ở phía trên cùng đó là do máy bạn chưa unlock hay là bạn nghịch nó thế =))

Không rõ chữ "Không có Sim" ở phía trên cùng đó là do máy bạn chưa unlock hay là bạn nghịch nó thế =))

Tại máy mình tháo sim ra thôi (đã unlock rồi, hiện là 2G phiên bản 3.0). Mình search trên google nhiều tài liệu lắm và làm theo mọi cách vẫn không được, ai biết giúp mình với, với lại máy gắn sạc nhưng không vô, nhưng mượn cáp của người bạn thì sạc vô.

Tại máy mình tháo sim ra thôi (đã unlock rồi, hiện là 2G phiên bản 3.0). Mình search trên google nhiều tài liệu lắm và làm theo mọi cách vẫn không được, ai biết giúp mình với, với lại máy gắn sạc nhưng không vô, nhưng mượn cáp của người bạn thì sạc vô.
Vậy thì bạn lại bị lỗi thêm cabe roài:(

Không biết thì đừng chỉ bậy

Nếu bác gữi con iphone cho appcare nó sẽ gữi trả lại cho bạn con iphone mới đó. Còn nếu sài đồ lậu thì tui chẳng biết nó co bảo hành hông nữa.
Lỗi này có rất nhiều nguyên nhân:
- Sim lỗi, chổ cắm sim hỏng vv.
- ổ cắm head phone bị hỏng hay zơ gì đó.
- dock conecter bị zơ hay bị hỏng.
- các mạch giao tiếp với thiết bị ngoại vi có vấn đề....

Cách fix rất đơn giản bỏ qua cái lỗi này.
vô iphone
/System/Library/PrivateFrameworks/IAP.framework/Support
đổi tên file iapd thành tên khác.

Chuẩn bị cáp và WINSCP và iP cần được cài openSSH.
Kết nối iP và WINSCP, đăng nhập bằng tài khoản root
vào terminal và lần lượt gõ các dòng lệnh sau: (copy paste)
Code:

cd /System/Library/PrivateFrameworks/IAP.framework/Support/

mv iapd iapd.broken

chmod 755 iapd.broken

chown root:wheel iapd.broken

exit

khởi động lại ip

Hoặc sử dụng IP PCsuilte or ifunbox vào đường dẫn: /System/Library/PrivateFrameworks/IAP.framework/Support/

xoá hoặc đổi tên file ipad

Khởi động lại

Done
Mình đã pót cách sửa tại đây rồi lần sau bạn search trước nha
http://pdaviet.net/showthread.php?t=69875

mình cũng bị tình trạng giống bạn này nè....monh bạn nhocquaytony chỉ rõ hơn cho mình nha....nó cứ hiện ra bảng thông báo đó hoài bực bội lắm

Back