• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IPHONE TOÀN DIỆN CHO WM5 HOT HOT

Status
Không mở trả lời sau này.
rõ ràng là link có vấn đề mà, vui lòng ktra lại chút đi. thanks alot.

Mình vừa kiểm tra lại, link vẫn rất ngon mà mọi người vẫn down được mà bạn có thấy ai kêu gì đâu, bạn xem lại đi nhé

Dạo này không thấy bác nào zo nhỉ, em cập nhật thêm cho các bác contact manager và slide2unlock nhé (đã có trên forum nhưng em đưa vào đây cho các bác dễ tìm nhé). Em dùng cái này kết từ đó đến giờ không muốn đổi giao diện khác nữa.

HTML:
http://www.divshare.com/download/1578289-809

Hướng dẫn sử dụng:
+ Skin wa2 copy vào thư mục \program files\lakeridge\wisbar advance\themes
+ Skin wad copy vào thư mục themes (ngay trong my device)
+ slide 2 unlock và dial pad thì chạy file cab cài vào bộ nhớ máy, ko cài trên thẻ nhớ
+ skin weather panel(bạn phải cài weather panel đấy nhé) copy 2 thư mục tương ứng vào 2 thư mục icons và themes, sau đó chọn lại skin trong phần settings của weather panel là ok
+ Contact manager thì chỉ cần chạy file cab (lưu ý phải cài net2cf thì mới sử dụng contact này được)
Bộ skin này tương thích tốt nhất cho WM5,6; tuy nhiên WM2k3 vẫn có thể dùng được .Tất cả các file đều đã có hướng dẫn sử dụng đi kèm bằng tiếng anh(file read me) các bạn chịu khó tìm hiểu nhé.
@cat_nobita@ : đấy là bạn dùng phần mềm device lock rồi, bạn phải chạy đúng file slide 2 unlock thì sẽ được (nhớ đọc kỹ file read me)
@microlab071966@: không hề lỗi 1 tí nào vì giao diện này chạy trên WA2 và WAD (chắc bạn nhầm với launcher & unlock).
Chúc vui với Iphone style
Hi chào bạn!
mình vừa download bản skin iphone về.Mình đã giải néen ra và cũng đã đọc file hướng dẫn nhưng thật sự chẳng hiểu lắm.Nếu bạn đã làm thành công rồi thì vui lòng ghi một bài step by step cho anh em cài đặt sử dụng cho dễ vì mình thử cài đặt vào thì một số chương trình nó không có CR****,cho nên vào thì hay báo lỗi.MÌnh đang sử dụng con O2S giống bạn nhưng đang sử dụng bản rom6.0 octavoi 3.5 của boy dễ ghét ,cho nên giao diện trong rom default là dùng HTC.Vì thế cho nên khi mình đọc hướng dẫn trong bộ skin của bạn thì thấy đang sử dụng wisbar advance desktop thì phải và cả bộ sbptime2 cũng chẳng có cr****.Cho nên mình rất muốn bạn hướng dẫn rõ ràng hơn cho từng phần một để cho anh em có dịp nâng cao giao diện cho em O2 củ mình.Cảm ơn bạn nhiều lắm

Em dùng O2 neo! Phần mền này dùng nhiều dung l­ượng ram quá! Xin hỏi khi cài đặt xong vào phần contacts thì máy báo lõi! Nhờ diễn đàn hướng dẫn thêm! Thank!

Em dùng O2 neo! Phần mền này dùng nhiều dung l­ượng ram quá! Xin hỏi khi cài đặt xong vào phần contacts thì máy báo lõi! Nhờ diễn đàn hướng dẫn thêm! Thank!

Phần mềm này yêu cầu NetCF2, trong máy bạn là NetCF1 nên ko dùng được!

@next: Nếu bạn đã biết sử dụng wa2 và wad rồi thì rất đơn giản, nhưng mình nghĩ chắc bạn chưa biết sử dụng 2 phần mềm trên, bạn vào box này để tìm hiểu thêm nhé chứ step by step thì rất dài (trong này hướng dẫn sử dụng rất cụ thể) :
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1838
@Thanhnguyen: Bạn down phần mềm PocketCM 0.8 mình vừa up lên nhé, cái này chạy không cần NetCF

Chỉnh sửa cuối:
Giao diện này trông rất đẹp. Cài trên Wizard một phát ăn ngay, còn cài trên BA (WM5) và mini (WM2003) thì phải tạo dòng cuối cùng manual (phone, mail, web, ipod). Nói chung là trông rất pở rồ !!!

Mình đưa luôn cái ấy của Spb time cho mọi người khi cài đỡ phải tìm nhé:
21341317
24234523
73679292
13870673
61330463

Hướng dẫn sử dụng:
+ slide 2 unlock và dial pad thì chạy file cab cài vào bộ nhớ máy, ko cài trên thẻ nhớ
+ skin weather panel(bạn phải cài weather panel đấy nhé) copy 2 thư mục tương ứng vào 2 thư mục icons và themes, sau đó chọn lại skin trong phần settings của weather panel là ok
+ Contact manager thì chỉ cần chạy file cab (lưu ý phải cài net2cf thì mới sử dụng contact này được)
Bộ skin này tương thích tốt nhất cho WM5,6; tuy nhiên WM2k3 vẫn có thể dùng được .Tất cả các file đều đã có hướng dẫn sử dụng đi kèm bằng tiếng anh(file read me) các bạn chịu khó tìm hiểu nhé.
@cat_nobita@ : đấy là bạn dùng phần mềm device lock rồi, bạn phải chạy đúng file slide 2 unlock thì sẽ được (nhớ đọc kỹ file read me)
@microlab071966@: không hề lỗi 1 tí nào vì giao diện này chạy trên WA2 và WAD (chắc bạn nhầm với launcher & unlock).
Chúc vui với Iphone style

dùng cho WM2k3SE chán lắm vì Contact manager, slide 2 unlock và dial pad không được. nên trông không khác gì chỉ được lúc khởi động và màn hình chờ thôi :((

dùng cho WM2k3SE chán lắm vì Contact manager, slide 2 unlock và dial pad không được. nên trông không khác gì chỉ được lúc khởi động và màn hình chờ thôi :((

Cái này chỉ dùng cho WM5 thôi mà, 2k3 thì chỉ dùng được giao diện WA2 và WAD thôi.

Hướng dẫn sử dụng:

copy vô rồi sao chạy được vậy bạn , xin bạn hướng dẫn kỹ dùm mình , vì minh mới xài O2 lần đầu

bạn nào có chương trình weather panel thì cho mình xin luôn ,bản nào có vừng đầy đủ thì very good.Thank các bro trước

BỘ SKIN NÀY DÙNG CHO MÀN HÌNH QVGA BAO GỒM
+ SKIN WA2
+ SKIN WAD
+ CONTACT TRƯỢT KIỂU IPHONE
+ DIAL PAD IPHONE
+ SKIN WEATHER PANEL
+ SLIDE 2 UNLOCKED KIỂU IPHONE

LINK
Mã:
http://www.divshare.com/download/1317364-01e
Nguồn được lấy từ xda-developed
mình đã cài wad và wa2 vào rồi.mình làm theo hướng dẫn thì chỉ có em wa2 thì có phần fakeiphone thì giao diện màu đ2n thôi ,còn em wad mình cài vào xong copy cả hai thư mục iphoneblack và iphone black 2 vào My Windows Mobile-Based Device\themes nhưng vẫn không thấy động tĩnh gì.Cả hai phần mềm này mình đều cài vào main,còn sbp time thì mình cài vào card và copy bộ skin và chỉ vào đường dẫn của quá trình cài thì nó lên nhưng phải chạy chương trình thì nó mới chạy hay sao đó ho85c nó chỉ là screensaver thôi.Mình không thấy hiện lên cái button giống của bạn,mấy cái đó thì không được ,bạn có thể giúp mình nha

@next: Bạn giữ bút vào màn hình, chọn theme manager sau đó chọn theme cho WAD là theme iphone là ok thôi

mình đã làm đươc rồi ,tuy nhiên còn 4 ô ở dưới thì mình không thấy show ra được chỉ có chữ phone ,mail ,web va ipod thôi.Những nút ở trên thì một số cái chạy đưỡc còn một số cái không.Mình thì chỉ vào biểu tượng nào không chạy và chọn properties sau đó chỉ đường dẫn bất kỳ mục nào đó nhưng biểu tượng thì thay đổ không được,nếu chọn vào use default icon thì nó ra biểu tương đúng như mình chọn nhưng không đẹp.Mình thì muốn đưa cái biểu tượng của iphone thì đẹp hơn.Còn đồng hồ bạn có thể hướng dẫn mình show lên góc dưới bên phải màn hình cho đẹp và hữu ích nha.Còn phần contact mânger thì mình cài rồi nhưng không biết nó nằm ở đâu nữa.Thời tiết thì ra nhiều thông tin quá không cần thiết,mình cũng thích đơn giản như bạn set vậy thôi.Có gì hướng dẫn mình sớm nha

@next: Mấy cài này bạn phải đọc kỹ hướng dẫn sử dụng WAD thì sẽ dùng được ngay, biểu tượng và đường link đều do mình chọn cả, bạn chọt vào icon giữ rồi thay đổi theo ý mình thôi

Status
Không mở trả lời sau này.
Back