• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

JbakTaskMan v1.00 R5 bản mới nhất Việt Hóa + 25 ngôn ngữ!

Mình thì hơi khác các bạn một chút. Mình thích dùng bản English hơn. Tất cả các phần mềm mình đều thích tiếng Anh hơn.
Mình là người Việt phải chơi phần mềm tiếng Việt chứ:p

bài này có lâu rồi mà mình tìm mãi mới thấy . có pm này để gp ram rồi khỏi phải reset lại máy .

Mình cũng bị hiện tượng cứ gạt sang phải là bị out khỏi chương trình. Tính format lại máy để cài lại mà ngại quá..:(.

Mình cũng bị hiện tượng cứ gạt sang phải là bị out khỏi chương trình. Tính format lại máy để cài lại mà ngại quá..:(.

Có thể do lỗi cảu Vh đó bạn, bạn thử cài bản tiếng anh của nó xem sao?, nếu lỗi do Vh thì bạn có Format cũng vẫn bị.

Có thể do lỗi cảu Vh đó bạn, bạn thử cài bản tiếng anh của nó xem sao?, nếu lỗi do Vh thì bạn có Format cũng vẫn bị.

Hôm qua em thử gỡ đi rồi cài lại bản tiếng Anh vào vẫn bị lỗi như thế anh Thắng à..:(. Ko biết là làm sao nhưng thôi kệ nó vậy, ko dùng nút sang phải nữa là được!!

Ko phải do lỗi VH đâu bạn, mình cài dùng lúc đầu rất ô kê, nhưng sau 1 thời gian ấn phím phải là nó thoát chuơng trình luôn :D

Hôm qua em thử gỡ đi rồi cài lại bản tiếng Anh vào vẫn bị lỗi như thế anh Thắng à..:(. Ko biết là làm sao nhưng thôi kệ nó vậy, ko dùng nút sang phải nữa là được!!

Thế này nhé bạn vào ct bấm tuỳ chọn/thêm vào trình đơn/ bạn thêm vào đó bất cứ gì bạn thích. Như vậy thì khi di chuyển phím sang phải sẽ kô thoát nữa. Mặc định chương trình khi bản chọn bên phải kô có thư mục gì nó sẽ thoát. Sau đó nếu bạn ko muốn thư mục bên phải hiện nữa thì bạn lại chuyển phím bấm sang phải Trình đơn nhanh/Xoá đối tượng. Sau đó bạn tha hồ di chyuển phím sang trái và phải nhé.

p/s Nếu vẫn kô được thì cài bản bên dưới!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=33318&page=4

Chỉnh sửa cuối:
Mình vào Luật chương trình chọn chế độ Đóng sau khi quay lại trong mục Trong d/s tđơn cho thằng Messaging => Mỗi lần mình vô Inbox hoặc Sents mở tin nhắn lên nó tự out ra ngoài luôn. Trước đó mình dùng bình thường không có vấn đề gi. Các bác giúp em với không đọc được tin nhắn bực mình wa. Đã gỡ bỏ cài lại, tắt nguồn, tháo Sim nhưng vẫn không được. Gỡ ra lun thì vào đọc được tin nhắn. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:
Mình vào Luật chương trình chọn chế độ Đóng sau khi quay lại trong mục Trong d/s tđơn cho thằng Messaging => Mỗi lần mình vô Inbox hoặc Sents mở tin nhắn lên nó tự out ra ngoài luôn. Trước đó mình dùng bình thường không có vấn đề gi. Các bác giúp em với không đọc được tin nhắn bực mình wa. Đã gỡ bỏ cài lại, tắt nguồn, tháo Sim nhưng vẫn không được. Gỡ ra lun thì vào đọc được tin nhắn. Thanks!
Mở messaging bấm phím menu để vào jbak taskman/menu/phím 6/phím 5/rồi hủy bỏ cài đặt nhé!
Posted via Mobile Device

Cho mình hỏi chút ? Mình xài cái này vào phần những ứng dụng đang chạy ẩn thấy nhiều quá hoa cả mắt (110 ứng dụng chạy ngầm và 150 file exe đang chạy ), ko thể biết đc những ứng dụng nào là ứng dụng mặc định ko thể tắt của máy, ứng dụng nào là do mình chạy thêm ? Chẳng may xoá nhầm ứng dụng bắt buộc phải có của máy thì khởi động lại máy nó có khôi phục lại ko bạn ?

Còn nếu mình vào công cụ, ấn vào giải phóng bộ nhớ máy thì nó sẽ xoá cái gì của mình đi ạ

Hoặc cao thủ nào cho mình cái nick yahoo chát chỉ mình chút .

Cho mình hỏi chút ? Mình xài cái này vào phần những ứng dụng đang chạy ẩn thấy nhiều quá hoa cả mắt (110 ứng dụng chạy ngầm và 150 file exe đang chạy ), ko thể biết đc những ứng dụng nào là ứng dụng mặc định ko thể tắt của máy, ứng dụng nào là do mình chạy thêm ? Chẳng may xoá nhầm ứng dụng bắt buộc phải có của máy thì khởi động lại máy nó có khôi phục lại ko bạn ?

Còn nếu mình vào công cụ, ấn vào giải phóng bộ nhớ máy thì nó sẽ xoá cái gì của mình đi ạ

Hoặc cao thủ nào cho mình cái nick yahoo chát chỉ mình chút .

Đúng là khủng thật bạn cứ đóng nó lại những pm nào không cần thiết, các PM mặc định thì không thể xóa được đâu bạn à.:D

Cho em hỏi chút, làm thế nào để ko cho chương trình này khởi động cùng với máy ạ?

Cho em hỏi chút, làm thế nào để ko cho chương trình này khởi động cùng với máy ạ?
Gỡ bỏ và cài lại.
Lúc cài có hiện bảng Skins support và Auto start thì bỏ dấu X Auto start đi rồi cài.
Như thế sẽ như ý pồ nhé ;)
Posted via Mobile Device

Đúng là khủng thật bạn cứ đóng nó lại những pm nào không cần thiết, các PM mặc định thì không thể xóa được đâu bạn à.:D

Oài, nó vừa nhiều vừa lẫn lộn giữ tên và số làm sao biết pm nào ko cần thiết ? Các bạn dùng e63 vào xem các ứng dụng chạy ẩn thì có bao nhiêu cái đang chạy vậy ?

Và mình ấn vào giải phóng bộ nhớ ram thig nó sẽ xóa gì ?

mấy bản viêt hóa này lỗi với máy 5320xm thì phải. Cài vào sử dụng chuyển wa tab 2 là bị đá ra ngoài mặc dù cài bản mới nhất 1.12
Posted via Mobile Device

Cái này nặng và khó nhìn hơn HandyTaskman nhiều, nhiều người cũng phải công nhận điều đó, nhưng nói đến tiện ích thì PM này đa chức năng hơn hẳn

mấy bản viêt hóa này lỗi với máy 5320xm thì phải. Cài vào sử dụng chuyển wa tab 2 là bị đá ra ngoài mặc dù cài bản mới nhất 1.12
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device Bạn ơi, khi việt hóa chỉ sử dụng file .rsc thôi, ko can thiệp vào file khác của pm nên lỗi xảy ra là do pm chứ ko phải do vh nhé. Bản 1.12 bạn là người đầu tiên bị lỗi này, bạn xem thử có khi do bị đụng với pm khác đấy.

Mấy bản Jbaktaskman mình dùng đều thấy có 1 lỗi: vào contact rồi Exit nhưng khi giữ Menu vẫn thấy báo Contact và Log đang chạy ẩn, ko hiểu tại sao!

Back