• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Khắc phục, lấy lại Code của máy

Các bác cho hỏi các format cho diện thoại HDH S60. Thanks

Bạn vào trang web dịch vụ bạn đang sử dụng đăng kí thành viên với số điện thoại mà bạn dang sử dụng. Sau đó bạn tìm PIN code và PUK code trong web

Last edited by a moderator:
Các bác cho hỏi các format cho diện thoại HDH S60. Thanks

Bạn vào trang web dịch vụ bạn đang sử dụng đăng kí thành viên với số điện thoại mà bạn dang sử dụng. Sau đó bạn tìm PIN code và PUK code trong web

nhấn *#7370# rồi gõ code
hoặc nhấn 1 lúc 4 phím *+3+call+nguồn

Còn cách nào khác nữa không vậy mấy bác, em dùng 7610 rồi sử dụng phần mềm để lấy code 10 chữ số nhưng khi nhập vào nó vẫn báo lỗi. Format 4 ngón rồi vào nhập 12345 hay code 10 số đều không được. Có cách nào xem đc code trong mấy file hệ thống của máy không vậy?

Tiếc là em không có box chuyên dụng, chỉ có mỗi sợi cáp DUK2 thôi, cao thủ nào có cách khác xin chỉ giáo dùm.

Tiếc là em không có box chuyên dụng, chỉ có mỗi sợi cáp DUK2 thôi, cao thủ nào có cách khác xin chỉ giáo dùm.

Bạn format 4 ngón chắc chắn đc mà, chỉ sợ bạn làm chưa đúng cách thôi!
Bạn làm lại nhé.
* từ máy đt của bạn phải ở trạng thái tắt nguồn.
* Bấm cùng lúc 3 fím *+3+call(fím gọi) lưu ý là lúc bấm phải cẩn thận không đc bấm đè lên các fím lân cận.
* Bấm và giử nút nguồn cho đến khi nào màn hình trên máy hiện chữ formating thì buông ra.
Nên có hai người lảm cho dể. và nút nguồn là nút nên bấm sau cùng.
Làm đúng như thế chắc chắn là đc!

Còn cách nào khác nữa không vậy mấy bác, em dùng 7610 rồi sử dụng phần mềm để lấy code 10 chữ số nhưng khi nhập vào nó vẫn báo lỗi. Format 4 ngón rồi vào nhập 12345 hay code 10 số đều không được. Có cách nào xem đc code trong mấy file hệ thống của máy không vậy?
.nhanh nhất lả bạn mang ra hảng chạy lại phẩn mểm đi lả được đấy.khoảng 30k thôi.
không cỏn cách nảo khác đâu bạn ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Về chuyện 4mat thì em làm được, máy đã xuất hiện dòng chữ Formatting và chạy vạch trắng đến cuối màn hình. Nhưng tại sao format rồi mà lock code không trở về 12345 và sử dụng cái master code cũng không được.

Về chuyện 4mat thì em làm được, máy đã xuất hiện dòng chữ Formatting và chạy vạch trắng đến cuối màn hình. Nhưng tại sao format rồi mà lock code không trở về 12345 và sử dụng cái master code cũng không được.

Dễ hiểu thôi .máy bạn có cài fonts tv mà . bạn phải dùng c/t xóa font đi thì khi format mới có kết quả.:D

Nhưng tại sao em bỏ cái thẻ ra, thay luôn sim khác vào rồi format 3 ngón, format xong thì máy vẫn bắt nhập lock code. Nhập cả hai dãy số trên đều không được. Mà tại sao format rồi máy vẫn bắt nhập lock code mới cho nhận Sim mới các bác nhỉ. Trước đây em cũng dùng 6260 thì khi format máy trở về code 12345 ban đầu, còn cái 7610 này thì không được.

Nhưng tại sao em bỏ cái thẻ ra, thay luôn sim khác vào rồi format 3 ngón, format xong thì máy vẫn bắt nhập lock code. Nhập cả hai dãy số trên đều không được. Mà tại sao format rồi máy vẫn bắt nhập lock code mới cho nhận Sim mới các bác nhỉ. Trước đây em cũng dùng 6260 thì khi format máy trở về code 12345 ban đầu, còn cái 7610 này thì không được.

Kkông phải là 4mat xong thì máy không cho nhận sim mới mà là trước đó máy of bạn đã bị cài chế độ chống sim lạ mà bạn không để ý đó thôi!
trước kia bạn 4mat đc là bời vì máy bạn không có cài font tv còn máy 7610 có cài font tv nên khi 4mat nó không phục hồi trạng thái ban đầu là đương nhiên rồi.bạn cứ xóa font đi rồi 4mat là đc.
Soft xóa font bạn có thể tim trong 4R có rồi đó.

Đúng là máy có chế độ ko cho phép nhận Sim lạ.
Mình chỉ không hiểu là sau khi 4mat 3 ngón xong thì toàn bộ Font trong máy đều mất hết chứ cần gì phải sử dụng thêm phần mềm để Remove font nữa. Như vậy sau khi format thì mã 12345 phải có tác dụng chứ, đằng này máy vẫn báo lỗi ko đúng.
Nếu em hiểu sai mong các bác chỉ giáo.
@bác lamtoanhong: Phần mềm xóa font không có trong kho hàng bác ơi! Cảm ơn bác nhiều lắm.

khi cài font TV vào muốn format máy phải gỡ font ra chước mới có tác dụng .Phần mềm gõ font TV ra mình đưa kèm dưới đây.lần sau tìm kỹ nhé mình đã up lên rùi mà.

Em nhớ trước đây có cài font tiếng việt, nhưng bây giờ lỡ format rồi.
Bây giờ đã cài cái remove fonts trên vào nhưng chạy chương trình thì thông báo "no font file found". Vào setting\sim and phone\ Lock code gõ mã code do chương trình Mcode tìm được sau đó gõ 12345 lần 1 và lần 2 để confirm nhưng vẫn báo lỗi "code error". Bác có thể chỉ giúp em với.

Em nhớ trước đây có cài font tiếng việt, nhưng bây giờ lỡ format rồi.
Bây giờ đã cài cái remove fonts trên vào nhưng chạy chương trình thì thông báo "no font file found". Vào setting\sim and phone\ Lock code gõ mã code do chương trình Mcode tìm được sau đó gõ 12345 lần 1 và lần 2 để confirm nhưng vẫn báo lỗi "code error". Bác có thể chỉ giúp em với.
Khi xóa font xong bạn hãy 4mat bằng tay trước đã.
Khi 4mat xong thì thì máy của bạn mới trở về mặc định là 12345.
Lúc ấy chức năng chống sim lạ cũng chẳng còn hiêu lực nữa bởi đã máy đã trở về trang thái ban đầu.
cứ làm từng bước chính xác chắc chắn đc. mình chưa bị 1 máy nào cứng đầu như thế đâu.:-?

Vâng ạ, em đã format mấy lần rồi, remove cả cái thẻ trước khi format nữa nhưng khi format xong vào phần lock code thì cả 12345 hay cái Mcode đều không có hiệu lực. À mà lạ một điều nữa là sau khi format xong thì mọi thứ đều trở về như ban đầu nhưngchức năng chống Sim lạ vẫn còn hoạt động như cũ. Nan giải quá.

Chỉnh sửa cuối:
Bạn format lại xem, không có lý do nào mà format mà không có hiệu lực phục hồi lại Code cũ hết. Ấn phím Call+3+* sau đó mở nguồn là OK thôi.

Bạn yên tâm, về khoản format thì mình cũng có kinh nghiệm một tí. Nhưng format rồi mà code vẫn bị lỗi mình mới hỏi, chứ nếu gõ 12345 và master code được thì mình hỏi để làm gì nữa.

Bạn yên tâm, về khoản format thì mình cũng có kinh nghiệm một tí. Nhưng format rồi mà code vẫn bị lỗi mình mới hỏi, chứ nếu gõ 12345 và master code được thì mình hỏi để làm gì nữa.
1.bạn đã xóa hết font tiếng việt chưa?bạn kiểm tra hết trong các ổ của máy đi[bạn tháo thẻ nhớ ra]nếu xóa hết rồi thì bạn thao tác fomat cho máy>nhập code>ok
2.theo bạn nói thì hình như bạn fomat máy khi chưa gỡ font tiếng việt?nếu vậy thì khả năng nhiều máy của bạn lỗi pm rồi.chỉ còn cách là dùng box chạy lại pm thôi.[khoảng 30k]

Back