• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KĨ THUẬT MOD ÂM THANH CHO P990i,P1i M600i,W950 - Sound Mod Lite 1.2

dòng uiq3 nói chung nghe nhạc qua tai nghe quá tốt rồi , chủ yếu là làm thế nào hack được loa ngoài

Wow ko thể tưởng nổi...to quá đi...nghe phone kiểu này cho nhạc Dance chắc bay não quá đi ah`...hehehehe...hay quá đi

nhưng tiếng bass ko ấm bằng lúc trước nhưng vẫn hay đó bác CongVoi...thanks bạn ìu ìu...

Bạn Congvoi ơi, nghe nói cái 1.2 này làm tai nghe to hơn, mình muốn hỏi có bản nào khiến cho loa ngoài và tai nghe to hơn hẳn không? To đến nỗi Bethoven cũng nghe được luôn ấy? Giúp mình nhé?

Sau khi mod 1.2 lite và 1.1 full thì mình có nhận xét sau:
-Thứ nhất là âm thanh lớn quá mức cần thiết (mình thường nghe 50% khi chưa mod, và ......1 nấc sau khi mod).
-Thứ 2 (sau khi mod) nghe nhạc bằng tai nghe có nhược điểm sau: khi đang nghe nhạc bằng tai nghe nhỡ có tin nhắn hay điện thoại gọi đến thì thôi rồi...tiếng bíp bíp lủng từ lỗ tai nay qua lỗ tai kia... wa' sức nguy hiểm.
Cuối cùng phải master reset để bảo vệ đôi tai iu dấu.

Lúc mới Mod xong.Đưa cho thằng bạn nghe thử.Ku cậu choáng và sốc,vì nghe nhạc quá to b-)b-)b-)

thanh được khuếch đại sau khi thực hiện cách này khi dùng Tai Nghe . Hay wá !!!!!
Thx bạn Congvoi nhìu nhìu ;;)

Mình lấy file trên diễn đàn về chép thẳng vào C:\private\.....khỏi phải mod qua chương trình Sound mod, Vậy thì dt có lớn hơn ko? Máy mình ko có file đó nên tải về và làm theo 3 bước thì chương trình sound mod ko tạo ra file gì hết đó, nó báo là bị trùng file gì đó. Máy mình là P1i.

Bác CongVoi giúp e với . e dùng con P990i. trong C không có file nên e phải tải về nhưng đến khi patch thì báo lỗi giống như mấy bác lúc trước.

bác patch rồi up lên để cho những ai bị lỗi giống như e thì có cái mà dùng
(các bước hack e làm ok hết roài)

Mình lấy file trên diễn đàn về chép thẳng vào C:\private\.....khỏi phải mod qua chương trình Sound mod, Vậy thì dt có lớn hơn ko? Máy mình ko có file đó nên tải về và làm theo 3 bước thì chương trình sound mod ko tạo ra file gì hết đó, nó báo là bị trùng file gì đó. Máy mình là P1i.

BẠn tải về và cài đè vào cũng được. Còn khi cài nó báo trùng thì ấn cài đè lên là được. Nếu bạn muốn phục hồi lại như cũ thì nhớ giữ lại file gốc trước khi cài đè nhé

cho hỏi khi mình làm cho P1i , install = cái se_sound_patcher kia rồi, xuất hiện file .bak rồi, mình copy cái 1020867a.cre vào folder cũ trong ổ C nhưng sao khi reboot lại máy vẫn ko được ? trước làm 1 lần thì ok nhưng sau khi chạy lại phần mềm thi ko được nữa :( ai gặp rồi mong bảo mình,thank!

Mình cũng gặp trường hợp như bạn zenos !
Mong được bác Congvoi và mọi người chỉ bảo !
Cám ơn !

Cám ơn hieusaco nhé ! Mình đã tiến hành ngay và đã thành công !
Cám ơn bạn nhé (dù muôn vàn lời cảm ơn cũng ko sao đủ đc ! ) :D

Chỉnh sửa cuối:
Em làm không được toàn báo lỗi bác nào cho em xin cái file đã patch của m600i nhỉ

tình hình là mình thử trên ca 2 máy p990 rồi,tai nghe đúng là có hay hơn hẳn lúc trước,bass nghe ấm hơn,nhưng cả 2 máy đều k phát được loa ngoài khi thực hiện cuộc gọi,lúc gọi an speaker nó k phát âm thanh ra loa ngoài,không những thế,lại còn bị treo luôn,khong thực hiện cuộc gọi tiếp theo được,tắt máy đi khởi động lại,mới gọi được,mình đã thử xóa file patch đó ở cả 2 máy thì lại phát được cuộc gọi ra loa ngoài,mọi người thử xem có bị như vậy không nhé.....

Mọi người làm đều ổn mà bạn, chắc bạn làm có bước nào đó chưa đúng thôi, bạn thử nêu lại quá trình bạn làm để mọi người xem lại xem nào?

dau tiên hack ổ cứng như bình thường rùi đơn giản là làm theo hướng dẫn C:\Private\10202be9\persists\1020867a.cre...ok,dung chưa nào..mình đã thử pacth file 1020867a.cre của máy mình và máy kia đều bị như vậy,reset lại máy thì lại được..rùi mình lấy luôn file 1020867a.cre mà các bạn up trên mạng vào cũng bị như thế....nói chung là mình không làm sai đâu..mình mod các phần khác đều ngon mà...

Nếu vậy chắc có gì xung đột rồi, bạn thử format C để trở về ban đầu rồi làm lại thử xem. Giờ cài capswitch 1.1.2.7 là hack được nên mọi thứ cũng đơn giản rồi

Mod xong nghe muốn thủng tai luôn - nhất là nghe W950i với Creative EP 630
Để 30-40% là đã đủ rồi - đi đường chỉ lên 50-60 đã cực mạnh rồi - bung tai luôn
Tai ngoài thì có vẻ kém đi thì phải - các bác W thấy sao ?

Back