• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kích hoạt Internet Tethering cho FW 3.1.x

Bạn dùng browser Safari vào http://i.giaitri.net. Sau đó chọn Cài đặt Internet Tethering và chọn mạng đang sử dụng (vd: Mobilefone, Vinaphone hay Viettel). Sau đó chọn install sẻ tự động cài vào máy bạn.

đã làm giống vậy nhưng vẫn không thấy internet tethering đâu cả giúp mình với

Mình bị y chang chú này luôn nè 3G QUỐC TẾ CỨU VỚI.

Bạn dùng browser Safari vào http://i.giaitri.net. Sau đó chọn Cài đặt Internet Tethering và chọn mạng đang sử dụng (vd: Mobilefone, Vinaphone hay Viettel). Sau đó chọn install sẻ tự động cài vào máy bạn.

dùng cách của bạn cũng vậy nửa mình thử rất nhiều source rồi, mấy cái ip lock làm phát có ngay cái quốc tế này làm hoài ko được restore 2 lần luôn ko hết. cứu.

Last edited by a moderator:
cho mình hỏi : mìmh cài dược nhưng khi vào network thì thấy chử set up inernet tethering thì phải làm sao mới sài dược .... thank

thử làm rồi mà ko thấy hiện nternet Tethering bạn nói cụ thể để nó hiện lên xem, mình vẫn vô mạng bằng gprs

Hiện trên Source PV có đủ cả 3 bản dùng cho 2G - 3G - 3GS
Bạn có thể dùng thử

Em đã down từ source IPViet,làm theo cách nhưng vẫn không hiên lên. :((
Theo mình thấy thì trước kia bạn đã cài trên source br 1 lần rồi thì giờ có cái trên source PV củng chắc khó mà hiện.
Retore máy lại 1 phát đi rồi làm lại thử nhé :( chứ mình cài là kích hoạt ngay

Em đã cài đc,nhưng khi em cắm IP dzo laptop thì lap vần ko lên mạng đc.Mong pác hướng dẫn kĩ càng cách lên mạng với Internet ththering.Tks bác nhiều

hình như 2g vẫn dùng được, vì ngày xưa có máy 2g có thấy cái này, cái này dùng mạng GPRS hoặc 3G cho mình hỏi dung lượng mình dùng ở đây nó có đếm trên máy điện thoại ko

mình làm theo hướng dẫn này tự tạo cấu hình viettel dùng ngon lành
1. Run Safari mobile web browser on the iPhone. Khởi động trình duyệt web di động Safari trên iPhone.
2. Optional: If you want to generate your own mobileconfig with custom APN, username and password with Mobileconfig Generator, visit Tùy chọn: Nếu bạn muốn tạo mobileconfig của riêng bạn với APN tùy chỉnh, tên người dùng và mật khẩu với Mobileconfig phát điện, hãy ghé thăm http://help.benm.at/help.php http://help.benm.at/help.php . .

Enable Internet Tethering on iPhone 3.0

In most case, just visit the next link directly, as the configuration files for most mobile carriers around the world have been prepared. Trong trường hợp nhất, chỉ cần truy cập vào liên kết trực tiếp, như là các tập tin cấu hình cho hầu hết các hãng điện thoại di động trên khắp thế giới đã được chuẩn bị. If you're following this link, click on Mobileconfigs . Nếu bạn sau đây liên kết này, bấm vào Mobileconfigs.

Turn On Interet Tethering Hack on iPhone OS 3.0
3. Visit the following Mobileconfigs website: Vào trang web Mobileconfigs sau đây:

http://help.benm.at/tethering.php http://help.benm.at/tethering.php

Alternative: Thay thế: http://www.iphone-notes.de/mobileconfig/ http://www.iphone-notes.de/mobileconfig/
4. Select your country. Chọn quốc gia của bạn.

Activate Internet Tethering on iPhone 3G S 3.0
5. Select your mobile service provider. Chọn nhà cung cấp dịch vụ di động.

Activate and Enable Internet Tethering on iPhone version 3.0
6. Tap Install to install new profile. Tập Cài đặt để cài đặt cấu hình mới.

Enable iPhone v3 Internet Tethering
7. Select Install Now to download and install new profile. Chọn Install Now để tải về và cài đặt cấu hình mới.

Enable iPhone v 3.0 Internet Tethering
8. On iPhone interface, go to Settings -> General -> Network -> Internet Tethering . Trên giao diện iPhone, vào Settings -> General -> Network -> Internet Tethering.

Internet Tethering Option on iPhone
9. Set Internet Tethering to On . Thiết lập mạng Internet Tethering để On.

Activate and Enable Internet Tethering on iPhone
10. If prompted that Bluetooth is off, select Turn on Bluetooth or USB Only according to your preference. Nếu được nhắc rằng Bluetooth được tắt, chọn Turn on Bluetooth hoặc USB chỉ tùy theo sở thích của bạn.

Tether iPhone on USB or Bluetooth
11. Internet tethering is enabled, connect iPhone to PC computer via USB or Bluetooth to start connecting to Internet though iPhone as tethered Internet gateway modem, with typical mobile broadband connection speed, normally up to around 1.4 Mbps. Tethering Internet được kích hoạt, kết nối iPhone vào máy tính PC qua USB hoặc Bluetooth để bắt đầu kết nối vào Internet mặc dù iPhone như một modem tethered cổng Internet, điện thoại di động với tốc độ điển hình kết nối băng thông rộng, thường lên tới 1,4 Mbps. Meanwhile, iPhone will glow blue too. Trong khi đó, iPhone sẽ sáng màu xanh quá.

iPhone on Internet Tethering Enabled

Note: Tethering computer through USB to iPhone to access Internet is much easier. Lưu ý: Tethering máy tính qua cổng USB cho iPhone để truy cập Internet được dễ dàng hơn nhiều. Normally, Windows or Mac system will automatically recognize the tethered iPhone, and create require network connection to take advantage of the shared Internet access via iPhone. Thông thường, hệ thống Windows hay Mac sẽ tự động nhận biết iPhone tethered, và tạo các yêu cầu kết nối mạng đến tận dụng lợi thế của truy cập Internet được chia sẻ qua iPhone. For Bluetooth connection, other than usual pairing, user also has to select “Connect to Network” from the Bluetooth device option in order to access the Internet from desktop or notebook/laptop computer via tethered iPhone. Đối với kết nối Bluetooth, khác hơn so với kết nối thông thường, người dùng cũng đã chọn "Kết nối với mạng" từ các tuỳ chọn thiết bị Bluetooth để truy cập Internet từ máy tính để bàn hoặc máy tính xách tay / máy tính xách tay thông qua iPhone tethered.

Actually, the hack can be performed manually by iPhone owner himself or herself. Trên thực tế, hack có thể được thực hiện bằng tay của chủ sở hữu iPhone hoặc tự mình. The profile download link above provides easiest and most convenient way to activate and enable Internet Tethering without hassle though. Liên kết tải xuống hồ sơ trên đây cung cấp dễ dàng nhất và thuận tiện nhất cách để kích hoạt và cho phép Tethering Internet mà không gặp rắc rối mặc dù. BenM.at is gathering all these publicly available information such as APN (access point name) and password for the iPhone for many network across the world, and create a XML based profile by using Apple's iPhone Configuration Utility. BenM.at là thu thập tất cả các thông tin công khai như APN (access point name) và mật khẩu cho iPhone cho nhiều mạng trên toàn thế giới, và tạo một cấu hình dựa trên XML bằng cách sử dụng iPhone của Apple Configuration Utility. The hosted iPhone tethering configuration profiles is pushed to the handsets of iPhone users who download the profile, and instant activates the tethering system free of charge. Các hồ sơ lưu trữ trên máy cấu hình iPhone tethering được đẩy tới điện thoại di động của người sử dụng iPhone đã tải về cấu hình, và ngay lập tức kích hoạt các hệ thống tethering miễn phí.

After downloading and installing the new Internet tethering enabled profile, some users may report MMS and/or VVM (Visual Voicemail) problem, where MMS or Visual Voicemail stops working. Sau khi tải về và cài đặt Internet mới tethering hồ sơ được kích hoạt, một số người dùng có thể báo cáo MMS và / hoặc VVM (Visual Voicemail vấn đề), nơi MMS hoặc Visual Voicemail ngừng làm việc. To Tới fix the MMS and VVM not working after enabling Internet tethering error sửa chữa MMS và VVM không hoạt động sau khi kích hoạt Internet tethering lỗi , go to Settings -> General -> Reset -> Reset Network Settings . , Hãy vào Cài đặt -> General -> Reset -> Reset Network Settings. After the short reset, iPhone should be able to be used for MMS, Voicemail and Internet tethering. Sau khi đặt lại ngắn, iPhone sẽ có thể được sử dụng cho MMS, tethering Thư thoại và Internet.

IMPORTANT : The page is machine translated and provided "as is" without warranty. Quan trọng: Sửa là máy dịch và cung cấp "như là" không có bảo hành. Machine translation may be difficult to understand. Máy dịch thuật có thể khó hiểu. Please refer to Vui lòng tham khảo original English article bản gốc tiếng Anh bài viết whenever possible. bất cứ khi nào có thể.

Mình cũng có làm mà ko thấy đâu hết.Xóa đi cài lại mấy lần mà cũng ko đc mình đang dùng FW 3.1.2 và mình cũng cài 3.1.2 mà ko đc bóhand luôn.

Hi,

Tôi có con IP 3GS bản Locked, FW 3.1.2 đã jailbreak bằng blackra1n. Sau khi cài Internet Tethering, reboot lại, jailbeak lại thì bình thường.

Vào phần Networlk setting xem thử thì không thấy tùy chọn IT đâu, tôi reset lại toàn bộ cấu hình Network thì bị xơi táo, bây giờ bị tình trạng là reboot lại chạy jailbreak thì nó cứ hiện hoài cái màn hình của GeoHot.

Các bạn giúp tôi cách giải quyết nhé ?

Thanks !

Dùng cái này mình dùng mạng GPRS sao ko thấy bộ đếm dữ liệu thay đổi nhỉ, để quản lý dung lượng ko dùng nhiều quá tốn tiền

Bạn ơi cho mình hỏi mình sống ở nước ngoài liệu có xài đc soft này k??

Mình cài vào máy và đã thử hết tất cả mọi cách mà các bạn nói rồi nhưng đến khi vào network vẫn k thấy hiện lên Internet Tethering...............

đùng sim viettel thì cái này cắm vào itunes nó tự update là có, những sim khác phải cài, nhưng mình lên 3.1.3 thì ko cài dc nữa chỉ dùng được mỗi sim viettel

tôi làm mọi cách vẫn ko hiên internet tethering , nhưng làm theo cách này thì 1 phát là ok ngay !

Máy mình cài công cụ Internet Tethering cho FW 3.1.2 nên máy mình bị ăn táo rồi , có ai biết chỉ mình với ............! thanh nhìu nhìu

Back