• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM DOWNLOAD Ở CÁC TRANG WEB

Window có sẵn chế độ chụp ảnh màn hình mà bạn. Cần gì phải dùng soft cho nặng thêm 1 phần cho máy ra :p

Em tìm dược rùi,thanks!Windows có chụp được sao?Em k bít!
Cho em hỏi nũa,theo link của bác Quang vào trang Uploading.com,em cũng làm y như hướng dẫn,nhưng tới phần nhập pass thì bó tay,pass là PhamQuang nhưng còn Account Login là gì thì em không biết. Vô lần nào cũng bị "All download slots assigned to your country (Viet Nam) are in use. We apologize for the inconvenience.
Please try again later." mặc dù đã change IP tùm lum rồi,làm sao đây ạ?Bác có thể hướng dẫn thêm phần nhập pass dùm em với! :((

Em tìm dược rùi,thanks!Windows có chụp được sao?Em k bít!
Chụp được màn hình bằng nút Print Screen đó bạn. (Dùng laptop thì bấm phím Fn + Insert).
Bấm chụp xong thì nó có ảnh trong clipboard. Bạn vào các chương trình xử lý ảnh (MS Paint có sẵn chẳng hạn) paste vào rồi biên tập.
Các chương trình chuyên nghiệp thì (tất nhiên) có nhiều tuỳ chọn hơn.

Chụp được màn hình bằng nút Print Screen đó bạn. (Dùng laptop thì bấm phím Fn + Insert).
Bấm chụp xong thì nó có ảnh trong clipboard. Bạn vào các chương trình xử lý ảnh (MS Paint có sẵn chẳng hạn) paste vào rồi biên tập.
Các chương trình chuyên nghiệp thì (tất nhiên) có nhiều tuỳ chọn hơn.

Em muốn nói là chụp màn hình PPC cơ,còn PC thì em bít rùi.Bác ơi,chỉ em phần download với! :(

các bác có soft nào hỗ trợ ppc tải software về o? vì em tải bằng ppc 1 bảm rom khoang 28mb là đợi đến hết ngày luôn.

Chụp ảnh màn hình PPC bạn dùng PocketControllerProfessional thì OK dể sử dụng nhất, mà hình ảnh lưu trong PC, sau đó tha hồ upload

Em hoi không đúng chỗ cho lắm: Các bác cho hỏi làm sao để vào được trang "ftp://ftp.xda-developers.com/" từ PC. Em vào nó toàn báo lỗi, nhà em dùng ADSL của VDC. Thanks

Em hoi không đúng chỗ cho lắm: Các bác cho hỏi làm sao để vào được trang "ftp://ftp.xda-developers.com/" từ PC. Em vào nó toàn báo lỗi, nhà em dùng ADSL của VDC. Thanks

Bạn hãy thêm pass vào nhé:
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com

Để sử dụng các FTP (File Transfer Protocol) nói chung bạn nên dùng phần mềm chuyên dụng có nhiều tính năng cao cấp hỗ trợ download/upload chứ đừng dùng Explorer.
User name/password của xda-developers.com đều là xda

Dạo này down trên RapidShare.com toàn bị nhảy thành file.html, chán wa' các bác ơi, còn nữa dùng hideIP thì nó toàn chuyển sang IP của ArapSaudi, mà trên RapidShare, MegaUpload... thì cũng cấm IP của Ảrập????? :(

Dạo này down trên RapidShare.com toàn bị nhảy thành file.html, chán wa' các bác ơi, còn nữa dùng hideIP thì nó toàn chuyển sang IP của ArapSaudi, mà trên RapidShare, MegaUpload... thì cũng cấm IP của Ảrập????? :(

Dùng HideIP thì phải kiên nhẫn nhấn change IP 1 tý, có lúc thì 1-2 cái nhấn là được, có lúc nhấn vài chục lần mới chọn được IP để down :D

Bạn hãy thêm pass vào nhé:
Mã:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com

Nó chưa đến hồi hỏi Pass bác AnhTu oi
Oaì, không phải em spam đâu nha, link của anh AnhTu vào tốt đó, không phải vào pass

Nó chưa đến hồi hỏi Pass bác AnhTu oi
Oaì, không phải em spam đâu nha, link của anh AnhTu và tốt đó

Nếu sử dụng trình FTP thì cần usename và pass như trên, còn nếu dùng trực tiếp trình duyệt web như IE hay FF thì chỉ cần nhập link ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com là được rồi.

Chương trình hide IP thì chỉ đổi toàn những IP ko sạch và thường không được chấp nhận, trong khi đó muốn được dễ dàng download thì tốt nhất là tìm 1 con IP Hoa Kì, nếu muốn có được một con ngon thì phải mua thôi, còn không thì phải mua Premium account, tiếc là không thể share acc cho các bạn được vì nếu nhiều IP cùng download ở 1 account thì nó sẽ lập tức lock acc ngay :-?

Ko phải lock mà bị del. acc thì đúng hơn :D
Trước đây còn lấy đc link nhưng bây giờ thì ko :(
Mình biết trang này cũng khá hay, nếu ai ko có acc premium thì dùng thử nhé

Mã:
http://auqn.net/thu/index.php

Chương trình hide IP thì chỉ đổi toàn những IP ko sạch và thường không được chấp nhận, trong khi đó muốn được dễ dàng download thì tốt nhất là tìm 1 con IP Hoa Kì, nếu muốn có được một con ngon thì phải mua thôi, còn không thì phải mua Premium account, tiếc là không thể share acc cho các bạn được vì nếu nhiều IP cùng download ở 1 account thì nó sẽ lập tức lock acc ngay :-?

Bác đang nói đến con repidshare? Ở Việt Nam, bác mua premium account bằng cách nào vậy? Tôi có 1 cái credit cảd nhưng expiry date hết từ lâu rồi. Chẳng lẽ vì thằng rapidshare mà phải kiếm 1 cái credit card khác nữa thì đau quá lòng quá:D

Các bác giúp đỡ 1 tí đi, người cùng 1 nhà mà, em nghèo kiếm sao nổi cái Premium acc đây :D :(

Back