• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kỹ thuật cài Android cho Kaiser.

cuối cùng đã up dc trên nand nhưng ko dùng dc wifi và lắp sim nào vao cũng ko có sóng
làm sao lại có hiện tượng không có sóng dược,chưa ai bị hiện tượng như thế cả
lần đầu tiên bôt vào nó hơi lâu lên bạn cố chờ 1 ty chac mat khoagr 5 fut
hay bạn dùng bản radio wa thấp tốt nhất lên dung 1.70.18 or 1.70.19
còn wifi và blutooth thì bạn cài xong phải íntall update nữa thì ms dung wifi va blutooth dc

thử wifi va blutooth thi ok nhưng giơ tắt khởi động màn cứ chớp chớp ko lên hiện tượng này sao nhỉ

Số là em thử cài android lên Nand của máy. Nhưng mãi ko được nên em đã chọn 2 cái EXT2. Kết quả là vào được android. Nhưng khi cài trở lại về winmo thì ko cách nào vào được. Cài bất cứ 1 bản nào cũng bị đứng ở boot khởi động. Kể cả cài ở thẻ nhớ và qua máy tính. Mong các pác giúp em X_X

vào bootloader nó loading 1ty rùi ấn nút power(up xong chọt reset)
bootloader là sao phần mềm hay cái ji mong anh em giúp cho mình với

Bootloader là chế độ dùng để úp rom. Bạn vào bằng cách bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Camera đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì máy đang ở chế độ Bootloader...

Bootloader là chế độ dùng để úp rom. Bạn vào bằng cách bạn tắt hẳn máy sau đó nhấn và giữ phím Camera đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì máy đang ở chế độ Bootloader...
thank a` ma` khi ở chế độ Bootloader... thì nó loading lâu wa mình để đến 1 tiếng đồng hồ mà nó vẫn để chữ loading bạn có thể giúp mình k

ma` khi ở chế độ Bootloader... thì nó loading lâu wa mình để đến 1 tiếng đồng hồ mà nó vẫn để chữ loading bạn có thể giúp mình k
Mình không dùng Kaiser nên không giúp bạn được, bạn thông cảm nhé... Bạn thử thực hiện cách 2 sẽ đơn giản đó...

Mình không dùng Kaiser nên không giúp bạn được, bạn thông cảm nhé... Bạn thử thực hiện cách 2 sẽ đơn giản đó...
ac mới làm thử thì nó để màn hình 3 màu rồi o dưới nó có serial roi dung im luon la sao day

còn cách 2 nó chỉ để android [ 11.027404] init:unable to open..... /data/property errno:2
[19.330018]unexpected timer ....
giúp mình cái

còn cách 2 nó chỉ để android [ 11.027404] init:unable to open..... /data/property errno:2
[19.330018]unexpected timer ....
giúp mình cái
nếu dùng cách thứ 2 bạn phải đảm bảo các diều sau
-thẻ đã được format ở định dạng fat32
-thẻ phải trống ýt nhất 600mb,trước khi install
-hạt nhân down về cop sang thẻ nhiều khi có thẻ bị lỗi,hãy down mới hoặc coppy lại
-cũng có khi k để ý quên không installandroid :))

@ trada005
Bạn có chắc là máy của bạn đã được HardSPL hay chưa?đó là yếu tố quan trọng.
Bạn nên bỏ chút thời gian tìm đọc thật kỹ trước khi tự mình vọc vạch nhé (vì thấy bạn còn chưa hiểu Bootloader là gì mà đã dám upgrade ROM rồi)

@ trada005
Bạn có chắc là máy của bạn đã được HardSPL hay chưa?đó là yếu tố quan trọng.
Bạn nên bỏ chút thời gian tìm đọc thật kỹ trước khi tự mình vọc vạch nhé (vì thấy bạn còn chưa hiểu Bootloader là gì mà đã dám upgrade ROM rồi)

bác này không đọc kĩ rồi,ông kia bảo là cài lên thẻ nhớ mà,liên wan j đến hard spl chứ,cái này là do lỗi luc cài android thôi

thank a` ma` khi ở chế độ Bootloader... thì nó loading lâu wa mình để đến 1 tiếng đồng hồ mà nó vẫn để chữ loading bạn có thể giúp mình k

ac mới làm thử thì nó để màn hình 3 màu rồi o dưới nó có serial roi dung im luon la sao day

bác này không đọc kĩ rồi,ông kia bảo là cài lên thẻ nhớ mà,liên wan j đến hard spl chứ,cái này là do lỗi luc cài android thôi

Mình nghĩ bạn mới là người cần đọc kỹ,tiện tay quote lại cho bạn đọc luôn thể.
Bạn nên phân biệt giữa việc android chạy trên thẻ và install lên thẻ là 2 việc khác nhau.
Còn việc nhắc nhở bạn ấy nên HSPL trước khi vọc ROM hay Android thì không bao giờ thừa bạn nhé.

mình cài bản 2.2.2 lên Nand Rom nên không bị các lỗi đó. thường thì lỗi "the applition has stoped" hay gặp khi chạy trên thẻ nhớ có tốc độ kém. Còn bản 2.1 đó là vậy đó bạn phải chịu khó dùng Gprs thôi không cần 3g đâu để tải trình duyệt file về rồi backup lại là sau này có muốn quay về xài bản này chỉ cần restore là có sẵn ứng dụng.
mình chạy trên NAND đây nè,thẻ mình thẻ xịn samsung hẳn hoi

à mà ai dùng kaiser mà có thời gian rãnh rỗi có thể chỉ cho mình nhung thứ cần thiết cho kaiser dc k nhất là adroid
nick chat mình nè maimai1tinhyeu9631@yahoo.com
ai có lòng tốt thì giúp mình cảm ơn nhiều

loading nao hả bạn,lúc màn hình 4 vạch màu đấy la bootloader cái này là cài lên nand máy,khi nó loading xong ấn nút power no sẽ up rom android
tiếp theo là cài đặt android như trang đầu đã viết,k hiểu choox nào pm m nick yahoo(đã buzz)

uh loadinh do do
mình để nó loadinh tới 1 tiếng đồng hồ mà nó chưa loadinh xong bạn có the giup mình k

Back