• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT ROM WM5.0 CHO ATOM/PURE VÀ ATOM EXEC

Giúp em với mấy anh ơi!

Em Bootloader nhưng máy không conect vô activesinc đc.có cách nào để em up rom không các anh chỉ em với

O2 Atom sau khi up lên WM6.0 chỉ bắn bluetooth đc,kô nhận blueetooth của máy khác

Anh em trong diễn đàn giúp đỡ em voi.sau khi em up len WM 6.0 thì khi trao đổi dữ liệu với máy khác,máy khác tìm thấy máy của em nhưng khi kết nối thì nói là "không thể kết nối tới Ò Atom":((

Các pác cho em hỏi 1 chút..em mới dùng Atom Exec đc 1 tuần..máy em là WM5. e dùng thấy nó khá ổn định..em kô bít có nên Up Room lên WM6 bản mới nhất ở trang seeO2 kô?cho e hỏi là up room mới thì sẽ đc hơn bản cũ những gì và cho em xin lun link hướng dẫn up room nha^^!..để em thử liều 1 phen^^!

Các pác cho em hỏi 1 chút..em mới dùng Atom Exec đc 1 tuần..máy em là WM5. e dùng thấy nó khá ổn định..em kô bít có nên Up Room lên WM6 bản mới nhất ở trang seeO2 kô?cho e hỏi là up room mới thì sẽ đc hơn bản cũ những gì và cho em xin lun link hướng dẫn up room nha^^!..để em thử liều 1 phen^^!

Bác cứ up thoải mái đi, con atom exec của tớ cũng vừa mới up lên dùng wm6 xong. Dùng sướng lắm, bản này cũng ổn định. Bác cứ làm theo chỉ dẫn là ok ngay. Tớ up mất khoảng 20p :D

Em đã up thành công rom cho atom exec này, bản của em chạy ổn định lắm, có bác nào yêu cầu không? em share lên cho cả nhà dùng :D

khong biet véion W5.0 ổn nhất và mới nhất của AtOM thường là bản nào nhỉ?bác nào làm ơn chỉ giúp

Anh em trong diễn đàn giúp đỡ em voi.sau khi em up len WM 6.0 thì khi trao đổi dữ liệu với máy khác,máy khác tìm thấy máy của em nhưng khi kết nối thì nói là "không thể kết nối tới Ò Atom":((

tớ cũng bị tinh trạng như thế có bac nào cao thủ giải quyết hộ mình với

mình không nghĩ bị phần cứng, có thể do vọc bậy bạ nên dính virus, nếu mà nhạc không nghe được thì fone làm sao nghe dc, phần loa ngoài mình nghĩ chỉ là phần fone rồi cho qua 1 mạch Khuếch đại công suất âm tần thôi. giãi thích vậy hok biết hợp lý không, không biết còn ai có ý kiến khác không ?b-)

Có lẽ bạn chưa cài số của trung tâm nhắn tin, mình dùng mobi nên ko biết bên viettel thế nào, bạn thử hỏi tổng đài xem sao.
Tin nhắn mà chưa gửi đi được thì ko thể vo sent item được.

;;) tôi cũng từng bị như bạn: máy báo chuông nhưng chỉ nghe đc = headphone(HP) thôi. về sau tìm ra là: do mình nghe nhạc nhìu nên lúc rút HP ra ko chuẩn => máy vẫn ở trạng thái dùng HP.
Giải pháp => cắm lại HP rồi rút ra nhẹ nhàng, cần thiết thì xoay nhẹ trước khi rút ra.
Chúc các bạn thành công.

tớ cũng bị tinh trạng như thế có bac nào cao thủ giải quyết hộ mình với

các bạn vao phần cài đặt bluetooth: seting>>connection>>bluetooth>>thẻ Mode>>tick vào make this device...
Have fun

BẠN NÓI RẤT ĐÚNG MÌNH CUNG SẼ CHỜ THÊM 1 THỜI GIN NỮA

Không biết bao giờ mới có win 6.0 cho dong atom exec nhỉ. Tiếc quá

em ko dại chơi kiểu mob đâu , chịu khó đợi vài bữa nua Atom có ROM WM 6 thì em chơi

không thì WM5 cũng ngon lắm rùi :D

BẠN NÓI RẤT ĐÚNG MÌNH CUNG SẼ CHỜ THÊM 1 THỜI GIN NỮA;;)

Bị mất sóng khi cài Rom mới

Mình đã cài Rom cũ của ban Medkid, rất tốt, nhưng từ khi cài Rom mới phiên bản 0.4 này máy hay bị mất sóng, không biết bạn nào có bị như mình không.

huhu cứu em tới, hôm nay tự nhiên con atom exec của em nó ko lên, em tháo pin 1 hồi thì nó lên lại, em nghĩ chắc tai rom, nên download rom trên seeo2 về up, up finish xong hết rồi đến phần hard reset thì nó cứ vầy hoài ko lên. Chọt soft reset thì nó cứ lên màn hình o2 hoài rồi đứng đó. Vào bootloader thì được nhưng ko up lại rom được vì ko nối được vào active sync. Có anh nào biết rom nào up từ bootloader được ko cứu em huhu

em đã copy file vào thẻ nhớ rồi chạy bootloader sau khi chạy máy tắt, rồi im re luôn, phải 5 phút sau nhấn thi nó mới vào lại bootloader. nhưng chạy file up rom từ máy tính thì nó vẫn báo

: Please use DSUU in Ó mode and sync with PC first

.Bây giờ em chạy file up rom từ bootloader được rồi, nhưng có 1 vấn đề là, đến phần updrage Extend rom thì nó chạy đến 6% rồi đứng lun thử mấy rom khác nhau vẫn vậy. Hix, vẫn chưa được

Chỉnh sửa cuối:
gặp tình trạng này bạn cần phải tháo máy ra.sau đó tháo tiếp pin backup trong máy giống pin đồng hồ đó.xả cho hết tất cả pin.tháo để ở ngoài khoảng 1 ngày là được.sau đó ráp tất cả lại rồi reset+camera up bản nào cũng được.bạn yên tâm đi dòng PDA khó chết lắm.Ngay ca khi bạn up lộn rom cũng vậy.chỉ cần bỏ 15k ra mua 2 con flat về thay lại okie thôi mà

bạn tháo pin ra hết đi.để cho khi nào hết pin thật sự đã.rồi cắm sạc đầy pin rồi up lại rom.vào trang xda-deverlop mà down rom về

bác nào có rom cũ WM05 của em atom exec ko cho em với, cái rom dowload trên seeo2 em up mà nó lỗi hoài. hix

anh nào có rom 05 cũ cho em xin với, ko hiểu sao up cái rom download từ seeo2 về cài nó toàn bị dừng lại ở màn hình khởi động o2 T_T

cám ơn anh, em chạy cái rom này nó báo lỗi country ID. ko biết unlock CID em này thế nào hix

Back