• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

Cám ơn Bro đã cho biết 1 số kiến thức về chũng loại máy . Mong đàn anh thông cãm cho lính mới , chưa hiễu hết tình hình địa lý PDAviet nhiều , nên khg biết là đã post sai chỗ .Mong bõ qua cho .

Em Thắc mắc 1 chút

Em Đang Dùng cai siemens sx66 em dung window mobi 2003 em muon up len win 2005 co dc ko em di hỏi người ta nói up lên dùng cở 6 tháng la mất sóng với lại wifi yếu lắm đùng ko mấy anh 8-|

Em Đang Dùng cai siemens sx66 em dung window mobi 2003 em muon up len win 2005 co dc ko em di hỏi người ta nói up lên dùng cở 6 tháng la mất sóng với lại wifi yếu lắm đùng ko mấy anh 8-|

ặc chưa bao giờ mình lại nghe thấy cái tin buồn cười đến như vậy.=))=))=))=))=)) Làm gì có kiểu mất sóng theo kỳ như vậy đc??? Bạn đừng tin nhé. Up rom ko ảnh hưởng gì đến Sóng cả nên bạn cứ up thoải mái. Nếu có vấn đề j về sóng thì chỉ cần up Radio là đc. chúc vui!

cho em hỏi,02s muốn up win 2k5 thì dùng bản nào là ổn định nhất??

cho em hỏi,02s muốn up win 2k5 thì dùng bản nào là ổn định nhất??
ổn định nhất theo mình vẫn là bản 5.04.10 của Logout,tuy nhiên bản rom có nhược điểm là hơi chậm,giao diện bình thường.Bản 5.35.05 nhanh hơn và giao diện thì đẹp hơn nhưng o ổn định bằng

k ổn định ở đây có fải là sẽ kén sotf hay cái gì tương tự như vậy phải k ạ?

Nói không ổn định cũng chỉ chủ yếu là cảm tính thôi, chứ bản của logout cũng như các bản mới nhất đều kén soft nào đó. Theo mình bạn cứ nên dùng bản mới nhất (của mod Đạt), mình dùng thấy nhanh và chẳng có gì gọi là mất ổn định cả. Đương nhiên vẫn có 1 số lỗi nhỏ lặt vặt, nhưng không đáng kể.

ổn định nhất theo mình vẫn là bản 5.04.10 của Logout,tuy nhiên bản rom có nhược điểm là hơi chậm,giao diện bình thường.Bản 5.35.05 nhanh hơn và giao diện thì đẹp hơn nhưng o ổn định bằng

Mình đồng ý với quan điểm của Tuan1412 là bản rom 5.04.10 của Logout là ổn định nhất nhưng nếu nói chậm thì chưa chắc, mình đã test thử với bản rom 5.35.05(rom sạch nhé) thì thấy tốc độ như nhau. Còn về giao diện thì tùy theo quan điểm của mỗi người nhưng nhìn chung bản 5.35.05 có vẻ pro hơn, nhất là icon của wifi mới trong thật đẹp.

Còn về lỗi thì vẫn như nhau (chắc do bản 5.35.05 buil lại từ 5.04.10) là lnk comm trên màn hình today phải bật conect wifi 2 lần mới mở được.
Lỗi thứ 2 là lỗi nhạc chuông do tranh chấp giữa album (wav)và wmedia (mp3) với các phần mềm nghe nhạc cũ, phải select lại từng thằng mệt lắm. nhất là cài nhạc chuông riêng cho từng caller trong contacts.

Bản 5.35.05 còn thêm một lỗi nữa là không thể mini cửa sổ của mỗi trang do nút X trùng với icon báo pin và nút Ok rất là bất tiện.

Nhân tiện cho hunter hỏi luôn làm cách nào bỏ cái icon của comm nơi góc màn hình today muh ko cần phải buil rom lại ko và làm cách nào để can thiệp đưa Call Duration (Incoming và Outgoing) về 0.hr.1min ko vậy ? Bác nào biết chỉ giúp nhé. Than'k. (Olls - W05.04.10 logout)

Chỉnh sửa cuối:
Muốn mini cửa sổ mỗi trang thì ấn vào phím cứng ok có gì bất tiện đâu nhỉ.
Cồn muốn thay đổi call duration thì trong lúc đang gọi ĐT thì thay đổi giờ hệ thống (chú ý căn cho chuẩn nhé)

Muốn mini cửa sổ mỗi trang thì ấn vào phím cứng ok có gì bất tiện đâu nhỉ.
Cồn muốn thay đổi call duration thì trong lúc đang gọi ĐT thì thay đổi giờ hệ thống (chú ý căn cho chuẩn nhé)

Mình chạy Crossbow và setting chỉnh lại rùi giờ thì mỗi lần mini cửa sổ thì nó sẽ hiện icon nơi thanh Star, khi nào muốn gọi chạy lại chỉ việc kích vào icon thui.
Còn cài vụ reset lại call duration thì bạn nói rõ hơn chút được ko ?
Hiện tại con Olls của mình báo là : Incoming : 36hr.31min....còn Outgoing : 165225hr.46min....làm thế nào để đưa các thông số đó về chỉ còn 0hr.30min...thui....:-?

2k5???????

Hiện bây giờ bản 2k5 nào được đánh giá là ổn định nhất? Có bác nào cooked oki rồi thì làm ơn cho em xin 1 bản.

À! Cho em hỏi thêm là em thấy cái dòng máy của HTC này, khi vừa mới mua máy là hình như người ta đã cài sẵn cái 2k5 và giao diện bóng bẩy của Vista đẹp lắm! Em thấy bản rom đó cũng oki mà giao diện kia cũng đẹp nữa, liệu cái giao diện đó cài riêng sau này hay là đã tích hợp sẵn vào bản Rom?Làm sao để làm được giao diện như vậy? Em đã đọc bài viết hướng dẫn làm theo cái wisbar advance nhưng ko được, bị lỗi quá chời lun! Vả lại ko được cái giao diện màu đỏ đẹp như vậy, bác nào biết thì xin chỉ giúp em!

@: Vì em mới dùng máy O2 iis nên cũng chưa biết gì nhiều, mong mấy bác giúp nhiệt tình

Mình chạy Crossbow và setting chỉnh lại rùi giờ thì mỗi lần mini cửa sổ thì nó sẽ hiện icon nơi thanh Star, khi nào muốn gọi chạy lại chỉ việc kích vào icon thui.
Còn cài vụ reset lại call duration thì bạn nói rõ hơn chút được ko ?
Hiện tại con Olls của mình báo là : Incoming : 36hr.31min....còn Outgoing : 165225hr.46min....làm thế nào để đưa các thông số đó về chỉ còn 0hr.30min...thui....:-?

Mình nói VD chỉnh out going nhé: 165225hr của bạn la tương đương với 6884 ngày và 9 hr, bạn bật máy gọi 900 (or số miễn phí), trong khi đạng gọi bạn chỉnh đồng hồ của máy lùi lại đúng số ngày giờ trên là được. (chú ý kô được làm quá, nếu không số giờ còn tăng cao hơn)

bạn nào có bản ROM mới cho mình nhé trong đó có file hướng dẫn cách tiến hành nhé(mình đang dùng bản 5.04.10 đã cũ)xin cám ơn nhiều!mình chưa bao giờ up ROM cả,có thể tự làm đươc ko?

bạn nào có bản ROM mới cho mình nhé trong đó có file hướng dẫn cách tiến hành nhé(mình đang dùng bản 5.04.10 đã cũ)xin cám ơn nhiều!mình chưa bao giờ up ROM cả,có thể tự làm đươc ko?
Hướng dẵn up rom, bạn có thể tham khảo các topic cũ. rất đơn giản. phiên bản 5.04.10 fix 2 là phiên bản mới nhất.

Do không có thời gian để xem hết nên không biết có ai bị lỗi giống như của mình không, hiện đang xài bảb ROM Logout 5.04.10 Radio 1.15 nó bị lỗi là khi tháo pin nhét SIM vô thì fải RESET lại một lần nữa thì nó mới nhận SIM, không biết là có phải lỗi do bản ROM không, nếu là do lỗi bản ROM vậy tiện sẵn cho hỏi luôn là bản nào xài OK nhất cho OIIS đến thời điểm hiện tại. Xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:
Do không có thời gian để xem hết nên không biết có ai bị lỗi giống như của mình không, hiện đang xài bảb ROM Logout 5.04.10 Radio 1.15 nó bị lỗi là khi tháo pin nhét SIM vô thì fải RESET lại một lần nữa thì nó mới nhận SIM, không biết là có phải lỗi do bản ROM không, nếu là do lỗi bản ROM vậy tiện sẵn cho hỏi luôn là bản nào xài OK nhất cho OIIS đến thời điểm hiện tại. Xin cảm ơn.
Bản nào cũng như thế cả chứ ko phải riêng gì bản rom mà bạn đang dùng đâu, đó là lỗi chung của BA dùng WM5, mỗi khi tháo pin ra- lắp vào, bấm Power là phải chọt reset một lần nữa thì nó mới nhận ra radio bạn nhé!

Các bác ơi cho e hỏi 1 câu với, e up lên 2005 xong thì có hiện tượng boot loader ra 4 màu xanh đỏ vàng ....., kô ra logo O2 nữa. Bi giờ phải làm thế nào đây

Mình vừa down bản HELMI_BA_WM6_R0,sau khi bung chỉ thấy 2 file này: HELMI_BA_WM6_R0.exe & HELMI_BA_WM6_R0.txt.
bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm mình với,mình mới xài 02s được 2 ngày nên ko rành lắm. Tks!

Dracula Các bác ơi cho e hỏi 1 câu với, e up lên 2005 xong thì có hiện tượng boot loader ra 4 màu xanh đỏ vàng ....., kô ra logo O2 nữa. Bi giờ phải làm thế nào đây

Tình trạng này hoàn toàn bình thường bạn nhé,BA khi up lên 2005 thì như thế thôi

tuan0987 Mình vừa down bản HELMI_BA_WM6_R0,sau khi bung chỉ thấy 2 file này: HELMI_BA_WM6_R0.exe & HELMI_BA_WM6_R0.txt.
bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm mình với,mình mới xài 02s được 2 ngày nên ko rành lắm. Tks!

File .exe là file cho bạn up rom,còn file .txt là file hướng dẫn đó bạn

Back