• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UPROM WM6.0 CHO HP iPAQ hx2000

Sau một hồi loay hoay, đã lên được WM6, và hiểu rõ hơn vấn đề của bác mptu. Nếu không vào Pre_BL như bác PQuang hướng dẫn vẫn có thể úp lên 1.02.00.H nhưng đến khi úp WM6 sẽ bị lỗi "DIGITAL SIGN MISMATCH". Khi đó phải vào Pre-BL trước (2+4+Reset), nếu thấy thông báo ""UBS is connected", bác bấm phím Calendar (1), thông báo chuyển thành "USB", sau đó tiến hành như hướng dẫn, Active Sync thì không liên quan gì.

em đang xài hx2495b,em đã theo đầy đủ các bước rùi nhưng lại không up rom lên được,sau khi em chạy sp33003 xong thì em đổi tên file nk.nbf thành EPAKROM.nbf rồi copy vào folder sp33003 mới tạo,sau đó nhấn update thì máy tự động chuyển vào boot loader rùi bị đứng ở đó luôn,sau đó thì computer báo lỗi là không update được,em thử cả Win Vista & XP cũng đều không được...cho em hỏi có cách nào giải quyết cho em up rom lên WM6.0 cho con hx2495b của em được không & máy hx2495b này có up rom lên được bằng cách chép file *.nbf vào thẻ nhớ rùi up rom bằng pocket PC luôn được không.

em đang xài hx2495b,em đã theo đầy đủ các bước rùi nhưng lại không up rom lên được,sau khi em chạy sp33003 xong thì em đổi tên file nk.nbf thành EPAKROM.nbf rồi copy vào folder sp33003 mới tạo,sau đó nhấn update thì máy tự động chuyển vào boot loader rùi bị đứng ở đó luôn,sau đó thì computer báo lỗi là không update được,em thử cả Win Vista & XP cũng đều không được...cho em hỏi có cách nào giải quyết cho em up rom lên WM6.0 cho con hx2495b của em được không & máy hx2495b này có up rom lên được bằng cách chép file *.nbf vào thẻ nhớ rùi up rom bằng pocket PC luôn được không.

Bạn hãy thử làm theo cách sau nhé:

1/ Tải bản ROM sp33003, theo link:

ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp33001-33500/sp33003.exe

2/ Kết nối máy với PC, đợi Sync xong với PC và chạy File exe ROM tải về.
Sau khi Up xong, Bootloader của máy sẽ là: 1.02.00H

3/ Extract ROM sp33003 trên ra thành 1 folder.
4/ Đưa máy về Pre-BL (đã có hướng dẫn) và kết nối máy với PC
5/ Dùng cách chạy Up ROM sp33003, rồi thay đổi file ROM WM6.0 vào, như đã hướng dẫn trong trang 1.

Chắc chắn quá trình sẽ hoàn chỉnh.

Cảm ơn bác nhé, tớ sẽ thử xem sao. Hi vọng là không vấn đề gì!

Sau một hồi loay hoay, đã lên được WM6, và hiểu rõ hơn vấn đề của bác mptu. Nếu không vào Pre_BL như bác PQuang hướng dẫn vẫn có thể úp lên 1.02.00.H nhưng đến khi úp WM6 sẽ bị lỗi "DIGITAL SIGN MISMATCH". Khi đó phải vào Pre-BL trước (2+4+Reset), nếu thấy thông báo ""UBS is connected", bác bấm phím Calendar (1), thông báo chuyển thành "USB", sau đó tiến hành như hướng dẫn, Active Sync thì không liên quan gì.

Bác ơi,em đã làm theo bác rùi nhưng nó chạy được 0,1% thì báo lỗi là : "ERROR 608: Could not initialize device ..." Bác làm ơn chỉ cho em phải làm sao với,em có cảm giác là hình như sau khi để pocket PC vào chế độ boot loader thì computer không nhận ra được nó nữa thì phải

Hic, bác Quang xem lại giùm em mấy cái link, down hoài không được. Cám ơn bác nhiều

http://tom-love.net/ROM/HP/WM6.0_5.0...2000.part1.rar

* ROM nâng cấp WM2k3 lên WM5.0 cho HP2100&2400, Link tải:

http://tom-love.net/ROM/HP/Base/iPaq...00L_WM5_UP.rar

* ROM nâng cấp WM2k3 lên WM5.0 cho HP2700, Link tải:

http://tom-love.net/ROM/HP/Base/iPaq...00H_WM5_UP.rar

Chắc host này hết hạn sử dụng hoặc hết BW.

Bạn chịu khó chờ nhé, mình sẽ Up lên Host khác sau, giờ đang rất bận.

Chưa upromlần nào, đọc bài này cũng muốm liều một phiên xem sao! Chờ bác Quang up link mới để down về làm thử. Mong bác rảnh rang he!

Sao vắng thế này. Có ai đã download được rồi, xin vui lòng up lại dùm hoặc cho mình xin chép nhờ với. Thank thật nhiều.

Cám ơn bác Quang nhìu, em download được cái rom 2006 rùi, nhưng khổ cái máy em là con 2750, xài WM2k3, vẫn còn thiếu 1 rom :
ROM nâng cấp WM2k3 lên WM5.0 cho HP2700, Link tải:
http://tom-love.net/ROM/HP/Base/iPaq...00H_WM5_UP.ra
r

Khi bác rảnh nhờ bác up hộ lại giùm.
Bác cho em hỏi thêm, máy em version bootloader là 1.00.02 (em vao preBootloader thay ghi the, do năm ngoái có up bios 1 lần trên trang chủ HP), chắc là vẫn up bình thường sau khi có đủ files phải không bác.
Cám ơn bác nhìu.

Hi to all. I just want you to let you know that you're the best. I have 2 devices HTC Ảtemis and an IPAQ 2790. I want to know whether you will release a new rom for the IPaq 2*** series.....once more - you're the best

for ipaq 2410 í ok?

pls help for ipaq 2410 wm6 ?

no dơnload tôm

Last edited by a moderator:
Mình có con hx 2490 rom tiếng Đức, có up được về tiếng Anh và WM.06 không ạ ?

Mình có con 2210, tiếc là không thuộc dòng nào mà bác Quang liệt kê ở trên nên không thể up được. Rât mong bác Quang và các cao thủ sớm nghiên cứu cái rom mới cho 2210, cả làng được nhờ. mong lắm thay!

Bạn em có con Hx 2490, room tiếng Đức, up dc không anh, có tool pack lang o anh? Thanks

Bạn em có con Hx 2490, room tiếng Đức, up dc không anh, có tool pack lang o anh? Thanks

Toàn các câu hỏi linh tinh !!!
Trong trang 1 bài số 9 đã ghi quá rõ danh sách các Seri máy có thể Up ROM 6.0, sao các bạn không chịu đọc nhỉ?
Và có đầy đủ các bài hướng dẫn, vậy mà cứ hỏi là sao?

Anh Quang cho em hỏi là em có thể kiếm Rom gốc của con HP 2795b ở đâu? Tại em muốn back up lại bản rom gốc trước rồi mới thử bản Win 6.0 để có gì ko thích còn up lại, hìhi.....Tại em dùng máy cho công việc nên cần 1 bản rom ổn định.....Thanks anh nhiều.....!

Back